PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับวิธีสมัคร Apple ID แบบใช้บัตรหน่อยครับ

jackyjacky
21st February 2013, 21:20
คือผมมีแอปเปิ้ลไอดีอยู่แล้วนะครับ เป็นแบบไม่ใช้บัตร
ตอนนี้ผมมีบัตรครับ ผมเพิ่งไปทำมา ซึ่งผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องอะครับ 55555 มันเป็นบัตรที่เอาไว้กดตัง ATM อะครับ มันคือบัตรอะไรหรอครับ -*-
ตอนจะไส่บัตรในไอโฟนอะครับ มันมีให้เลือกอะครับว่าบัตรอะไร VISA MasterCard หรือ Amex ครับ คือบัตรของผมอะครับ เป็นของธนาคารกรุงศรีครับ เป็นบัตรเหลืองๆ แล้วขวาล่างมีเขียนว่า VISA อะครับ สรุปมันคือบัตร VISA ใช่ปะครับ
แล้วตรง Payment Card มันจะมี Card Number กับ Security Code อะครับ ต้องไส่อะไรอะครับ ผมไม่รู้อะครับว่า Card Number กับ Security Code มันเขียนไว้ตรงไหนของบัตร ใครรู้รบกวนชี้หน่อยครับ :dntknw
แล้วตรง Expiration Date ด้วยครับ มันคือตรงไหนครับ:o:o:o

samuraiever
21st February 2013, 23:31
ถ้าบัตรเขียน visa ก็เลือก visa ครับ-card number คือเลขด้านหน้าบัตรครับ 12 ตัว-Security Code คือเลขด้านหลัง 3 ตัว-Expiration Date เดือน/ปี ที่บัตรหมดอายุคับ