PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องบัตรที่ใช้ในการชำระเงิน Origin

lnw_
22nd February 2013, 10:16
ต้องใช้บัตรแบบไหนของธนาคารอะไร แล้วถ้าทำต้องใช้เวลากี่วัน ปลาๆๆๆๆ [แบบว่าอยากจะทำไปซื้อ bf3 จะหมดโปรแย้วววววว]

skzcoop
22nd February 2013, 10:27
บัตร เดบิต ของธนาคารอะไรก็ได้ครับ ที่เราเป็นเจ้าของบัตร กรอกรหัสหน้าบัตร แล้วตัวเลขความปลอดภัย ก็เลข 3 ตัวด้านหลังบัตรครับ

lnw_
22nd February 2013, 10:33
แบบว่าอยากทำบัตรอ่าครับ เลยอยากได้รายละเอียดการทำอะครับ

อ่อลืมไปตอนนี้ผมยังเป็นนักศึกษา แบบนี้จะทำได้ไหมครับ

scorlar01
22nd February 2013, 15:32
บัตร เดบิตนี้ใช้ได้หรือป่าวครับ เพราะมีบัตรเดบิตของกรุงไทยอยู่เป็นแบบ มาสเตอร์การ์ดอ่ะครับ

แต่เห็นเค้าบอกมาอีกทีว่าต้องเป็นบัตร เครดิตเท่านั้น T T ไม่รู้ใช้ได้ป่าว

koshlov
22nd February 2013, 15:45
มีบัญชี กสิกรไทย ไหมล่ะครับ ถ้ามี สมัครบริการ K-Shopping Card เลยครับ เป็นบัตรเครดิตเสมือนครับ แต่ต่างจากบัตรจริงๆ ตรงที่ว่า เค้าจะหักเงินในบัญชีเราหลังจากที่เราจ่ายไป สอง-สามวันครับ(ต้องมีเงินในบัญชีด้วยน่ะครับ) .. ใช้ได้ทั้ง origin Steam แทบหมดครับ สำหรับการซื้อของแบบออนไลน์