PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามหน่อยนะครับ ....ใครเคยไป แอฟริกาใต้ บ้างครับ

John Marston
22nd February 2013, 12:17
คืออยากรู้ว่าค่าครองชีพที่นู้นแพงมั๊ยครับ พอดีว่ามีแผนจะไปทำงานที่แอฟริกานะครับ(ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด)พอดีพี่เขยผมไปแล้วเขาบอกว่าเงินเดือนแพงก็จริงแต่ค่าครองชีพก็แพงเหมือนกัน
เงินเดือน 70,000 กว่าแต่ค่าครองชีพกินคนเดียวปาไป 30,000 แล้ว เลยอยากถามความคิดเห็นหลายๆคนนะครับ ขอบคุณครับ:thank

ballba
22nd February 2013, 12:31
แพงครับ ไปอยู่แล้วจะใช้จ่ายอะไร ห้ามคิดเป็นเงินไทยเด็ดขาด

ไม่งั้นอยู่ไม่ได้ ทำตัวสบายๆไว้ 555

maxkungg704
22nd February 2013, 12:32
ถ้าพี่เขยท่านบอกมาอย่างนั้นก็เชื่อเขาเถอะครับ ผมดูแแล้วเรื่องเงินมันก็ไม่ต่างจากบ้านเราที่ทำงานแทบตาย ได้มา2 หมื่น ค่าโน่น นี่ นั่น ก็หายไปครึ่งนึงแล้ว

ดูแล้วก็พอๆกัน ส่วนเรื่องชีวิตความเป็นอยู่ ภาษา คิดว่าก็ไม่น่ากังวล อังกฤษเป็นสากล ก็ซัดไปเลย ชาวแอฟฟริกาใต้ก็มีทั้ง ผิวขาวและดำ ชนพื้นเมือง

แต่ที่แน่ๆ ผมว่าเมืองเค้าน่าจะเจริญกว่าบ้านเรา หรือพอๆกับเราเลยน่ะ

gspretun
22nd February 2013, 17:06
ไอที่ๆยังมีสงครามกันอยู่เนี่ยนะ จะดีกว่าบ้านเรา

เเนะนำ ถ้าถึงขั้นไปต่างประเทศได้ ไปเมกาดีกว่า น่าหรอยกว่าเยอะ 555+

John Marston
22nd February 2013, 18:07
ไอที่ๆยังมีสงครามกันอยู่เนี่ยนะ จะดีกว่าบ้านเรา

เเนะนำ ถ้าถึงขั้นไปต่างประเทศได้ ไปเมกาดีกว่า น่าหรอยกว่าเยอะ 555+ที่จริงผมก็กลัวนะแต่เขาบอกมันก็เหมือนบ้านเรานี่แหละ มันจะมีภาคเหนือภาคใต้เหมือนบ้านเราภาคใต้จะยิงกันแต่ภาคอื่นสงบ