PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำวิธีเอาตัวรอดใน dayz หน่อยสิ

bird11266
22nd February 2013, 16:19
คือวันนี้ผมไปเล่น เซิฟรัฐเชีย เจอรถขับผ่านมาจากข้างหลัง ไม่ถามเรื่องสุขภาพซักคำเลย โดนยิงไป 3 นัดตายเลย เล่นผ่านโปรแกรม play withsix พอมีเซิฟแนะนำ หรือวิธีเอาตัวรอดมะครับ มาช่วยกันแชร์หน่อย :o

jamesz
22nd February 2013, 16:22
ผมไม่เคยเล่นนะแต่พอจะบอกได้ เจอคนอย่าไปหาเพราะมันอาจจะฆ่าเราได้ แนะนำถ้าจะไปอยู่เป็นทีมกับคนอื่นนี้ให้ไปเล่นกะเพื่อนแล้วอยู่เป็นทีมดีกว่าไว้ใจได้กว่า ส่วนเรึ่มแรกไม่ต้องถามอะไรหาของก่อนโลดเห็นซอบบี้ควรหลีกเลี่ยงอย่าไปสู้

DeKidZapper
22nd February 2013, 16:54
ถ้าเล่นอยู่คนเดียวแนะนำอย่าเข้าเมืองใหญ่ๆครับส่วนทีบอกว่า friendly นั้นอย่าไปเชื่อครับและบอกวิธีเกรียนๆทีผมเคยใช้ไปครับไปแถวขอบเชอร์นารัสจะมีเต้นอยู่ครับแถวนั้นจะเยอะมาก(จากประสบการณ์เซิฟหลักตอนทีคุณเคเคยเปิดไว้นานน่าจะปิดไปแล้วมั้ง) เดินไปตั้งแต่ล่างยันสุดแมพยังไงกเจอเต้นครับไม่รู้เดียวนี้เขายังตั้งอยู่ไหม ผมเลิกเล่นไปนานล่ะพอดีมีปัญหากับเน็ตเลยว่างมือรอเล่น standalone

oI3lacKLisTo
22nd February 2013, 16:56
ถ้าเล่นคนเดียว แนะนำให้ฆ่าทุกคนที่ขวางหน้าครับ ถ้ามีกล้องส่องทางไกล ส่องก่อนเข้าเมืองว่ามีซอมบี้เกิดไหมถ้ามีแสดงว่ามีคน
แถวใกล้ๆแหล่งน้ำส่วนใหญ่จะมีคนมาตั้งแคมป์กัน กับตามร่องเขา :)

ปล.ทริปเกมส์นี้เยอะมากๆ

bird11266
22nd February 2013, 16:59
พอมีเซิฟไทยที่คนเยอะไหมครับ ไปเล่นเซิฟ ต่างชาติปิงเยอะ รัฐเชียก็ประมาณ 150 ไม่มากเท่าไหน แต่เซิฟอยู่ยาก แล้วปืนส่วนใหญ่หาจากไหนกันอะครับ ผมเจอแต่ของไม่จำเป็นทั้งนั้นเลย

miw1023
22nd February 2013, 17:16
dayz.in.th

เซิฟนี้แหละที่ผมเล่นประจำ