PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : shogun 2 กับ shogun 2 fall of samurai ต่างกันมากไหมครับ

666SaTaN999
22nd February 2013, 19:33
ว่าจะลองโหลดมาเล่นดูอ่ะครับ ตอนนี้เล่น shogun 2 ธรรมดาอยู่ ภาค fall of samurai มีอะไรเปลี่ยนไปมั่งอ่าครับ

jopakapong
22nd February 2013, 19:35
ถ้ามีFall จะมีCampaignใหม่ Unitใหม่และมีพวกปืนใหญ่ปืนกลครับ คล้ายๆกับหนังเรื่องThe Last Samuraiครับ อารมณ์เดียวกันเลย

bassurachar
22nd February 2013, 20:12
เอาง่ายๆ
fall คือยุคใหม่คับ
ส่วน ที่คุณเล่นอยู่ คือ ยุคเก่า

มันแล้วแต่คนชอบนะ ว่าจะเล่นแบบไหน

สำหรับผม เรื่องเงินๆทองๆ fall หาเงินได้ดีกว่า แต่ยูนิต ก็ราคาแพงกว่าด้วย
เพราะว่า เวลาภาคเก่า เจอRealm Divide ทุกแคว้น ยกเลิกการค้าหมด (จนมากเลย)
แต่ fall พอเจอ Realm Divide การค้าหายไปบ้าง แต่ยังมีกินมีใช้อยู่