PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การ์ดจอมีปัญหาครับ ใครเคยเป็นบอกที

matoom28
22nd February 2013, 20:47
เมื่อสักครู่ผมเอาคอมออกไปทำความสะอาดด้วยโบวเวอร์ แล้วเอากลับมาต่อเหมือนเดิม

เล่นเฟสไปสักพักภาพมันค้างขยับเมาส์ทำอะไรไม่ได้เลย ผมกดrestartไปหนึ่งทีแล้วหลังจากนั้นภาพก็ไม่ขึ้นอีกเลย

CPUทำงานพัดลมหมุนติ้วๆไม่มีเสียงดังปิ๊ป แต่ภาพไม่ขึ้น มีแค่ไฟหน้าจอกระพริบๆ (ตอนนี้ผมเสียบออนบอร์ดเล่นอยู่)

แก้ไขครับ ลืมบอกว่าพัดลม VGA ยังหมุนอยู่ด้วย ลองเปลี่ยนสาย VGA แล้วก็ไม่ติด

ใช้ได้เหมือนเดิมแล้วครับ ถอดออกมาหมดทุกอย่าง Ram VGA เอามาถูยางลบ แต่ที่มันแย่กว่านั้นตอนถอด CPU เจอซิลิโคนไปเกาะอยู่ตรงขาCPUด้วย

สงสัยตอนเปลี่ยนฮีทซิงค์ใหม่ใส่ซิลิโคนมากเกินไปเกือบบรรลัยแล้ว :o

ZUZHOD
22nd February 2013, 20:55
ลอง ดู ซัพพาย ยัง ซัพอาจจะเสียก็ได้ นะ