PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับ assasin creed 3 ขอร้องละ

maxluxwoo
22nd February 2013, 22:41
คือผมเสี่ยวกดท่าเป็นแต่ธรรมดา แล้วก็เค้าเต้อเฉย ๆ เคยเห็นในคลิป มันเอาปืนทหารจิ้มหลังแล้วก็ยิงคาที่ปืนยังทิ่มท้องอยุ่เลย

แล้วก็การหยิบอาวุธทหารมาฆ่าเงี้ยกดไรหรอครับ หรือใครมี ท่าอะไรสวย ๆ เทพ ก็เอามาแชให้ผมหน่อยนะครับ เผื่อคนที่เขาไม่รุ้ด้วย (บางทีผมอาจเสี่ยวอยุ่คนเดียวก็ได้เนาะ:p)

maxluxwoo
22nd February 2013, 23:01
ดันซักหน่อยนะครับ รีบมาก อยากเล่นท่าสวย ๆ แล้ว :gamer

vee191
23rd February 2013, 09:17
ท่าเท่ๆ เจ๋งๆ มันจะออกมาตอนที่ ทหาร2คน จะตีเราพร้อมกันน่ะครับ ง่ายๆคือมันจะมีสัญลักษณ์สีแดงๆขึ้นบนหัวทหาร2คน เราก็กด E แล้วมันจะมีท่าเจ๋งๆ เท่ๆ ให้เราเห็นนะครับ :clap

maxluxwoo
23rd February 2013, 09:42
ไม่ครับคืออันนั้นผมรู้แล้ว แต่มันมีอีกหลายแบบเลยอ่าครับ ที่ว่าสู้ ๆ อยู่หยิบอาวุธมันมาฆ่า อ่า คืออยากได้ความรุ้ตรงนั้นมากกว่านะครับ

vee191
23rd February 2013, 09:43
ไม่ครับคืออันนั้นผมรู้แล้ว แต่มันมีอีกหลายแบบเลยอ่าครับ ที่ว่าสู้ ๆ อยู่หยิบอาวุธมันมาฆ่า อ่า คืออยากได้ความรุ้ตรงนั้นมากกว่านะครับ

ขอดูคลิปที่ท่านว่าได้ไหมครับ

Spermz
23rd February 2013, 09:59
กด e แล้ว กด q จะมีเคาน์เตอร์อีกชดนึงครับลองดู

maxluxwoo
23rd February 2013, 10:22
ผมจำไม่ได้แล้วอะครับเคยเปิดนานแล้ว แต่เคยเห็นจริง ๆ

maxluxwoo
23rd February 2013, 11:15
มีแค่กด e แล้ว กด q หรอครับ หรือว่ามีเทคนิคอะไรอย่างอื่นอีกมั้ยอยากได้เยอะครับ ขอโปร ๆ เกมนี้เข้ามาบอกหน่อยครับ

manshinoda
23rd February 2013, 11:20
ตอนมันมีตัวแดงๆขึ้นหัว ให้กด E ครับ แล้วมันจะสโลว์ให้เรากดคลิกครับ แล้วถ้าเจออีกตัวคลิกๆ ไปเรื่อยๆจนกว่าจะเจอไอ่ขวาน อันนี้สำหรับทหารธรรมดา ส่วนไอ่เจ้าถือขวานนั้น ให้กด E เช่นกันแต่อย่าเพิ่งคลิกให้กดspace bar ครับแล้วค่อยคลิก (แต่ถ้ามันมีหัวสีแดงขึ้นก็กดเหมือนที่ผมสอนไปตอนต้นล่ะกัน)

maxcemas
23rd February 2013, 13:17
คือผมเสี่ยวกดท่าเป็นแต่ธรรมดา แล้วก็เค้าเต้อเฉย ๆ เคยเห็นในคลิป มันเอาปืนทหารจิ้มหลังแล้วก็ยิงคาที่ปืนยังทิ่มท้องอยุ่เลย

แล้วก็การหยิบอาวุธทหารมาฆ่าเงี้ยกดไรหรอครับ หรือใครมี ท่าอะไรสวย ๆ เทพ ก็เอามาแชให้ผมหน่อยนะครับ เผื่อคนที่เขาไม่รุ้ด้วย (บางทีผมอาจเสี่ยวอยุ่คนเดียวก็ได้เนาะ:p)

ท่าปืนยาวนั้นนั้นกด คลิกซ้ายที่หลังทหาร และกดq คับ แต่ผมเล่นไปเรื่อยๆจนรู้ไปเองนะ ไม่ต้องรีบคับ หรือจะฆ่าหมีในทีเดียวคือยุบนหลังม้าแล้ววิ่งไปใกล้ๆหมีกดคลิกซ้าย ทีเดียวตาย

ท่าจะเสียบ/คนพร้อมกัน เข้าไปข้างหลังให้แสงมันขึ้นสองตัวอะคับค่อยกดคลิกซ้าย บนตึกก็เหมือนกันคับดูให้แสงมันขึ้นก่อน^^

maxluxwoo
23rd February 2013, 17:02
เอ่อเมื่อกี้ผมมีปัยหานิดหน่อยลงเกมใหม่ครับ แล้วผมกดให้มันออโต้อัพเดท 3 ครั้งจนมันเป็น 1.03 แล้วผมลง DLC อันใหม่ เสดแล้วก็ มานั่งงงว่าทำไม cpu ผมมันรัน 30 - 50 ตลอด งงมาก ไวรัสมันติดมากับออโต้อัพเดทรึปล่าวครับ
นี่ผมเพิ่งล้างเครื่องเสดปกติดีมาก แล้วตอนแรกผมลองล้างไปแล้วครั้งเนิงครับ แล้วลองทำไมให้มันออโต้อัพเดท ก็เหมือนเดิม cpu รันขึ้นผิดหูผิดตา นี่เพิ่งล้างเครื่องเสดเลยมาขอคำแนะนำว่ามันเกิดจากอะไร แต่ผมว่าน่าจะมาจากออโต้อัพเดท

มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ

maxluxwoo
23rd February 2013, 18:07
ดันครับ :help

maxluxwoo
23rd February 2013, 19:43
ขออนุญาติดันอีกทีครับ :help

maxluxwoo
23rd February 2013, 21:41
ไม่มีใครตอบผมเลย เซิ้ดในกูเกิ้ลก็ไม่มี :help

maxluxwoo
23rd February 2013, 23:58
ขอร้องละครับ ผู้รู้

jabbawockeez70
24th February 2013, 00:05
กดEแล้วQครับ

อาวุทอืนก็ทำได้ ครับ ไอ้ที่hookทหารเข้ามาใกล้ๆก็ทำได้ครับ ลองทำดู

maxluxwoo
24th February 2013, 00:28
เอ่อเมื่อกี้ผมมีปัยหานิดหน่อยลงเกมใหม่ครับ แล้วผมกดให้มันออโต้อัพเดท 3 ครั้งจนมันเป็น 1.03 แล้วผมลง DLC อันใหม่ เสดแล้วก็ มานั่งงงว่าทำไม cpu ผมมันรัน 30 - 50 ตลอด งงมาก ไวรัสมันติดมากับออโต้อัพเดทรึปล่าวครับ
นี่ผมเพิ่งล้างเครื่องเสดปกติดีมาก แล้วตอนแรกผมลองล้างไปแล้วครั้งเนิงครับ แล้วลองทำไมให้มันออโต้อัพเดท ก็เหมือนเดิม cpu รันขึ้นผิดหูผิดตา นี่เพิ่งล้างเครื่องเสดเลยมาขอคำแนะนำว่ามันเกิดจากอะไร แต่ผมว่าน่าจะมาจากออโต้อัพเดท

Spermz
24th February 2013, 00:39
อย่าปั้มกระทู้ครับมันผิดกฏ

kabukiput
24th February 2013, 00:41
บอกตรงๆนะครับ คลิปที่ท่านดูเนี่ยตัวอย่างเกมรึเปล่าถ้าใช่มันทำไม่ได้หรอกครับ มันไม่มีวิธีกดท่ามีแต่จังหวะ มันเป็นเกือบทุกภาค จังหวะรวมถึงตำแหน่งเรากับศัตรูรวมถึงอาวุธ ไม่มีวิธีกดครับ

แผ่นแท้รึเปล่าครับ ถ้าเป้นแผ่นแท้อัพเดทไปเถอะครับ ถ้าเถื่อนมันมีวิธีอยู่คับผม กดตรงฟันเฟืองตรงUplay Launcherแล้วเลือกที่Run in offlineอะไรนี่แหละ ลองดูครับผม ถ้าเป็นของแท้อัพไปเถอะครับผม เกมจะได้สเถียร

maxluxwoo
24th February 2013, 06:46
เถื่อนครับ ถ้างั้นขอวิธีอัพแพทด้วยครับ ขอบคุณครับ