PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คลิกกันเพียบ! คลิปอาจารย์นิติฯ ตบผู้หญิง ฉุน ไม่ยอมถอยรถหลบ

John Marston
23rd February 2013, 12:30
คลิกกันเพียบ! คลิปอาจารย์นิติฯ ตบผู้หญิง ฉุน ไม่ยอมถอยรถหลบ

http://hilight.kapook.com/img_cms2/user/rungtip/Inter/82172-new-219206.jpg

http://hilight.kapook.com/img_cms2/user/rungtip/jubjib/82448-new-268840.jpg

http://hilight.kapook.com/img_cms2/user/rungtip/jubjib/21_new_80_1361585832.jpg

หนุ่มอ้างตัวเป็นอาจารย์นิติฯ หลายสถาบัน กร่าง ตบสาวทอม ฉุน ไม่ยอมถอยรถหลบให้ หลังขับมาสวนกันตรงซอยแคบ ล่าสุด สาวทอมโร่แจ้งความแล้ว พร้อมมอบคลิปเหตุการณ์ให้ตำรวจเป็นหลักฐาน

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อวันที่ 22 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมา ผู้ใช้นามแฝง CrazyJTest ได้โพสต์วิดีโอชื่อ "เขาว่าเขา (ใหญ่) แต่ต่อยผู้หญิง" ลงในเว็บไซต์ยูทูบดอทคอม โดยเป็นคลิปที่มีความยาว 3.58 นาที เป็นภาพของผู้ชายคนหนึ่งกำลังทะเลาะวิวาทกับผู้หญิงซึ่งมีลักษณะเป็นทอมเกี่ยวกับเรื่องถอยรถเข้าบ้าน โดยผู้ชายในคลิปได้โต้เถียงกับคู่กรณีพร้อมกับตรงเข้าไปทำร้ายร่างกาย และอ้างว่าตัวเองใหญ่ ก่อนจะมีหญิงสาวอีกคนเข้ามาห้ามปราม แต่ก็ถูกผลักออก จึงเกิดการโต้เถียงกันขึ้น แต่ในที่สุดแล้ว คู่กรณีก็ยอมถอยรถออกให้ ทั้งนี้ เมื่อคลิปดังกล่าวถูกเผยแพร่ในโลกไซเบอร์ ก็ทำให้เกิดเสียงวิพากษ์วิจารณ์ตามมามากมาย โดยส่วนใหญ่ต่อว่าผู้ชายที่ทำร้ายผู้หญิง และแสดงท่าทีกร่างเช่นนี้

อย่างไรก็ตาม ในวันเดียวกัน ก็มีรายงานว่า นางสาวอัญรัตน์ พันธุ์วิชัยวุฒิ อายุ 27 ปี ชาวบ้านที่อาศัยอยู่ในซอยตากสิน 28 แขวงบุคคโล เขตธนบุรี กรุงเทพมหานคร ได้เข้าแจ้งความต่อ ร.ต.ท.สมพงษ์ กุลไกรจักร พนักงานสอบสวน สน.บุคคโล ว่า ถูกผู้ชายที่อ้างตัวเป็นอาจารย์พิเศษสอนคณะนิติศาสตร์ในมหาวิทยาลัยหลายแห่งทำร้ายร่างกาย เมื่อวันที่ 21 กุมภาพันธ์ เวลา 10.00 น. ตรงซอยตากสิน 24 เนื่องจากขับรถสวนกันในซอยแคบ และไม่มีใครยอมหลีกทางให้

โดย นางสาวอัญรัตน์ ให้การว่า ก่อนเกิดเหตุ ขับรถตู้มาเจอกับรถเบนซ์ที่คู่กรณีขับมา และไม่มีฝ่ายใดยอมหลบ แต่ตนเห็นว่า ตรงคู่กรณียังมีซอกให้พวงมาลัยหักหลบไปได้ จึงรอให้คู่กรณีหักหลบก่อน แต่คู่กรณีก็ไม่ได้ขยับรถไปไหน จนกระทั่งประมาณ 3 นาที ตนจึงลงจากรถไปขอให้คู่กรณีช่วยหลบซ้ายให้หน่อย แต่ชายคนดังกล่าวกลับต่อว่าตนและบอกว่าให้ตนเป็นหลบเอง ตนจึงเดินกลับไปที่รถ ชายคนนั้นก็ยังเดินตามมาปิดสวิตช์กุญแจแล้วปาใส่หน้าตน จากนั้นก็เกิดการโต้เถียงกันเกิดขึ้น และชายคนดังกล่าวก็ทำร้ายร่างกายตนและเพื่อน แต่โชคดีที่มีพลเมืองช่วยบันทึกภาพเหตุการณ์ไว้ ตนจึงนำคลิปมาแจ้งความด้วย

ทั้งนี้ ภายหลัง ตำรวจตรวจสอบทราบแล้วว่า ผู้ชายที่ปรากฏในคลิปชื่อ นายเกษียร กมลชัยวานิช อายุ 48 ปี โดยนายเกษียร ได้เดินทางมาเจรจากับนางสาวอัญรัตน์ที่โรงพักแล้ว แต่ก็ยืนยันว่าไม่ได้ทำร้ายร่างกายผู้หญิง แต่เป็นการสมัครใจทะเลาะวิวาทกัน

http://youtu.be/2NYjqQumVi4

ที่มา http://hilight.kapook.com/view/82465
ขอขอบคุณภาพประกอบจาก คุณ CrazyJTest สมาชิกเว็บไซต์ยูทูบดอทคอม (http://www.youtube.com/watch?v=2NYjqQumVi4)

Ratiio
23rd February 2013, 12:32
ดูข่าวอยู่นะเมื่อกี้ :sweat

Rex
23rd February 2013, 12:33
เอาจริงๆเลยนะ คนขับรถคงรู้กัน มันไม่ถอยกันทั้งคู่ผิดทั้งคู่ ไอทอมก็คงไม่แพ้กันคงทำซ่าตามประสาทอมไม่หลบ แต่คราวนี้ซวยหน่อยดันเจอพวกโมโหร้าย

yedtamon57
23rd February 2013, 12:35
สมัครใจทะเลาะวิวาท

อืมๆ มีกรณีนี้ด้วย?

moowinza789
23rd February 2013, 12:40
สังคมไทย ดีๆไม่เป็น

CanDiiZ
23rd February 2013, 12:43
แค่แอบตรงนั้นมันก็จบละ

-_-|||

ประเทศไทยอากาศชักร้อนขึ้นทุกวัน

ทำเบ่งใหญ่คับฟ้าแค่้ไหนก็เล็กกว่าโลง

ขอให้ถึงวันนั้นของมันเร็วๆเหอะ

แต่ทอมก็ห่าวพอกัน

Spermz
23rd February 2013, 12:46
สมัครใจทะเลาะวิวาท

อืมๆ มีกรณีนี้ด้วย?

สมัครใจทะเลาะวิวาทก็คือ ทะเลาะกันลงไม้ลงมือกันครับ

กฎหมายไม่มีบอกว่า ทะเลาะกันแล้วผู้ชายผิดฝ่ายเดียวนั่นคือทั้งสองฝ่ายต่าง ทะเลาะวิวาทและลงไม้ลงมือจนเจ็บตัวทั้งคู่

จะะทำให้ไม่เป้นคดีทำร้ายร่างกายครับ แต่เป็นทะเลาะวิวาทแทน

เอาจริงๆเลยนะ คนขับรถคงรู้กัน มันไม่ถอยกันทั้งคู่ผิดทั้งคู่ ไอทอมก็คงไม่แพ้กันคงทำซ่าตามประสาทอมไม่หลบ แต่คราวนี้ซวยหน่อยดันเจอพวกโมโหร้าย

เอาจริงๆก็ผิดทั้งคู่นั่นละครับ

เพราะฝ่ายชายก็ผิดที่ลงไม้ลงมือ ส่วนฝ่ายทอมเองดูๆแล้วน่าจะเป็นคนขับรถย้นศรมาเอง แล้วอาจพูดยั่วยวนฝ่ายชาย เดินหนี แถมเป็นฝ่ายเอาโทรศัพท์พร้มหมัดชกหน้าฝ่ายชายก่อน (ดูจากในคลิป) ซึ่งคงจะโชคร้ายเจอคนโมโหร้ายอย่างที่ว่ามา
ซึ่งฝ่ายชายก็บอกเองว่าจะเอาคลิปฉบับเต็มมาให้ดูซึ่งเราต้องรอดูกันต่อไปครับ

WgunW
23rd February 2013, 12:47
"สมัครใจทะเลาะวิวาท"
:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat

system_pc
23rd February 2013, 12:48
ผู้ชายเป็นตำรวจไม่ใช้รือ

[Really~Nuts]
23rd February 2013, 12:51
แค่ถอยหลีกทางให้กันซักหน่อยมันจะมีใครตายหรือไง(วะ)? :sweat

boye
23rd February 2013, 13:00
ทอมก็ เอิ่ม สมควรโดนนะ แรกๆ เค้าอาจจะพูดด้วยดีดี แต่ทอมไม่ฟังเค้า เลยโดนเบยย

bird1137
23rd February 2013, 13:08
;1948309']แค่ถอยหลีกทางให้กันซักหน่อยมันจะมีใครตายหรือไง(วะ)? :sweat

:yes:yes:yes

sertnalove
23rd February 2013, 13:14
ฝ่ายชายน่าจะเขี่ยทอมลงพื่น แล้วกระทืบซ้ำรัวๆ

Super_Man
23rd February 2013, 13:21
แลดูแมนจังเลยยยย

sudteerukpla
23rd February 2013, 13:45
ไม่ชอบทอมตรงนี้ ทำเป็นเท่กร่าง แต่พอสู้ผู้ชายไม่ได้ ก็หาว่า ผู้ชายทำร้ายผู้หญิง

worakorn3
23rd February 2013, 13:51
ซ่าทั้งคู่ :sweat
แต่ไปดูใหม่อีกที ฝ่ายชายเค้าพูดดีๆก่อนรึเปล่า:confused: แล้วทอมก็ทำเดินจะไปไหนไม่สนใจเลยโดนเข้าให้

babymaster
23rd February 2013, 14:10
ผมว่าดูจากในคลิป ผู้ชายผิดมากกว่า คนที่เข้ามาห้ามโดนผู้ชายผลักด้วย

nakiann123
23rd February 2013, 14:21
น้องเบลต้องออกมาชี้แจงเรื่องนี้เป็นการด่วนเลยนะครับ แหม่ ทอมดี้โดนรังแก

haruhi002z
23rd February 2013, 14:26
ผิดหมดอะคนถ่ายคลิปคนยื่นดูรู้ทั้ง รู้ว่ามันทำร้านร่างกายผู้หญิงไม่เข้าไปห้าม

jamebanjen
23rd February 2013, 14:41
ไทยมุ่ง เยอะจังนะ

tanapoom625
23rd February 2013, 14:45
เพิ่งดูข่าวไป คิดได้ไง 555

newvisions
23rd February 2013, 16:14
ทอม ไม่ใช่เหรอ แหม่ทีอย่างนี้เรียกตัวเองว่า ผู้หญิง

[Never]
23rd February 2013, 16:50
ทำร้ายร่างกายก็ส่วนหนึ่ง ส่วนไอ้ตัวโดนทำร้ายก็สมควร ทางสาธารณะ
ไปจอดรถกลางถนนที่รถเขาวิ่งผ่าน แล้วไม่ยอมถอยก็สมควรแล้วละ(ตอนแรกคิดว่ารถเก๋งนั่นคือทอม)

808080808
23rd February 2013, 17:11
ใครผิดใครถูกไม่รู้นะแต่ผู้ชาย****ไรน้ำใจมาก แค่ถอยหลังนิดเดียวก็ไม่ยอม บอกได้เลยว่าเห็นแก่ตัวมาก สงสัยไม่รู้จักคำว่าน้ำใจ คงไม่เคยได้ยินประโยคที่ว่า ขับรถดี มีน้ำใจ ภัยไม่มี พวกมีการศึกษาแต่ไร้น้ำใจและคุณธรรม การศึกษาคงไม่ได้ช่วยให้คนเป็นคนดีซินะทุกวันนี้แต่ช่วยให้เป็นคนเห็นแก่ตัวและโกงได้ง่ายขึ้นซะมากกว่า

gspretun
23rd February 2013, 17:15
ผมเกลียดทอมอะ โดนซักทีน่าจะหายซ่าบ้าง คิดว่าเป็นทอมเเล้วคงจะมีคนสนใจนะ 555+

ว่าเเต่ ขาเล็กกว่าผมอีก ขับรถได้เเล้วเรอะ (ผมยังขับรถยนต์ไม่ได้เพราะขาสั้นนี่เเหละ)

Blackened
23rd February 2013, 17:19
ผมไม่ได้จะบอกว่าฝ่ายที่ทำร้ายร่างกายไม่ผิดนะ

แต่สิ่งที่เห็นจากคลิปมันก็แค่ส่วนหนึ่ง เหตุการณ์ก่อนหน้านั้นอาจจะมีหาเรื่องเขม่นกันหรือยังไงก็ตาม ซึ่งเราไม่รู้หรอก ไม่มีใครถ่ายไว้
แต่ถ้าหาเรื่องกัน เป็นผมก็ฉุน

สังคมก็อย่าเพิ่งเชื่อ อย่าเพิ่งรีบไปตัดสิน ในสิ่งที่มันยังเห็นไม่ชัด

ส่วนเรื่องทอม
คนที่เป็นทอม อยากห้าว หาเรื่องแบบลูกผู้ชาย ถ้าจะแพ้ต้องแพ้อย่างลูกผู้ชาย ไม่ใช่ทำเป็นร้องไห้เหมือนผู้หญิง สังคมก็บ้าจี้ตาม สงสารยังกะผู้หญิง ผมว่ามันดูทุเรศ

Wanatsawin
23rd February 2013, 17:32
ทอม เอ่อที่จริงก็ผิดเช่นกัน ไปถอยรถตั้งแต่แรกคงไม่โดนเตะ
บักชายใหญ่ มันก็ผิด การกระทำมันไม่ให้เกียรติอะไรเลย รู้ว่าโมโหไม่ควบคุมสติหน่อย
แต่ดูทำ แล้วที่ยังไปผลักผู้หญิงอีก
สำเนียงส่อภาษา กริยาส่อสกุล

Wanatsawin
23rd February 2013, 17:35
ผมว่าดูจากในคลิป ผู้ชายผิดมากกว่า คนที่เข้ามาห้ามโดนผู้ชายผลักด้วย

นี่ละครับ ถ้าคนเราตกเป็นทาสของอารมณ์โกรธ ก็เปรียบดั่งนิวเคลียร์ ที่ยากจะหาสิ่งใดมาหยุด

Lugi
23rd February 2013, 17:45
สมัครใจทะเลาะวิวาทก็คือ ทะเลาะกันลงไม้ลงมือกันครับ

กฎหมายไม่มีบอกว่า ทะเลาะกันแล้วผู้ชายผิดฝ่ายเดียวนั่นคือทั้งสองฝ่ายต่าง ทะเลาะวิวาทและลงไม้ลงมือจนเจ็บตัวทั้งคู่

จะะทำให้ไม่เป้นคดีทำร้ายร่างกายครับ แต่เป็นทะเลาะวิวาทแทน

เอาจริงๆก็ผิดทั้งคู่นั่นละครับ

เพราะฝ่ายชายก็ผิดที่ลงไม้ลงมือ ส่วนฝ่ายทอมเองดูๆแล้วน่าจะเป็นคนขับรถย้นศรมาเอง แล้วอาจพูดยั่วยวนฝ่ายชาย เดินหนี แถมเป็นฝ่ายเอาโทรศัพท์พร้มหมัดชกหน้าฝ่ายชายก่อน (ดูจากในคลิป) ซึ่งคงจะโชคร้ายเจอคนโมโหร้ายอย่างที่ว่ามา
ซึ่งฝ่ายชายก็บอกเองว่าจะเอาคลิปฉบับเต็มมาให้ดูซึ่งเราต้องรอดูกันต่อไปครับ

แต่ที่guดูทอมมันเดินหนีแล้วชายผลักหัวแล้วต่อยซ้ำอีกสองหมัด ทอมเลยต้องสู้ป้องกันตัว gUไม่เห็นมันจะชกผู้ชายก่อนตรงไหนเลย ****แอนตี้ทอมป่าววะ ตามกระแสเกลียดทอมเกลียดกระเทย

พอทอมมีเรื่องเลยคิดว่ามันผิดทั้งๆที่ไม่ดูเหตุและผลเลย

kidsylenser
23rd February 2013, 17:48
ผู้ชายผิดเต็ม ๆ พอดูจากซอย คนที่สมควรจะถอยคือ Benz 100% เพราะทางตรงนั้นกว้างกว่ามาก

weerapat222
23rd February 2013, 18:13
ผมว่านะถ้าฝ่ายชายยอมปล่อยวางแบบว่ามีความอดกลั้นมากกว่านี้เรื่องมันก็น่าจะเป็นสาวหล่อที่เป็นฝ่ายผิดครับ

weerapat222
23rd February 2013, 18:15
แต่ที่guดูทอมมันเดินหนีแล้วชายผลักหัวแล้วต่อยซ้ำอีกสองหมัด ทอมเลยต้องสู้ป้องกันตัว gUไม่เห็นมันจะชกผู้ชายก่อนตรงไหนเลย ****แอนตี้ทอมป่าววะ ตามกระแสเกลียดทอมเกลียดกระเทย

พอทอมมีเรื่องเลยคิดว่ามันผิดทั้งๆที่ไม่ดูเหตุและผลเลย
ผมก็เห็นที่สาวหล่อเขาเอาโทรศัพท์ตบหน้าอยู่นิดนึงนะอาจจะเป็นเพราะว่าฝ่ายชายตะคอกแล้วจะมาทำร้ายต่อก็เลยสวนไปเเบบ อัตโนมือ

my dath
23rd February 2013, 18:27
เพิ่งเคยได้ยินเหมือนกันสมัครใจทะเลาะวิวาทย์ แบบที่เด็กช่างตีกีนนี้ก็สมัครใจทะเลาะวิวาทย์นี่หว่า อิอิ

speaknase
23rd February 2013, 19:01
ถ้าต่างคนต่างยอมกันสักนิดคงไม่มีปัญหานี้เกิดขึ้นผมเองดูคลิปไม่จบหลอกนะครับ ดูได้เพียง 1 นาทีเศษๆก็ปิดหละ ผมว่ามันค่อนข้างจะไร้สาระนะ ..

แต่ในใจลึกๆผมเองก็คิดว่า ฝ่าย ทอม สมควรที่จะโดนครับเพราะทอมสมัยนี้ไม่รู้เป็นอะไรชอบห้าวคิดว่าตนนั้นเทพเหมือนดาราในซี่รีย์เกาหลีหรือ ผมเองเคยมีคนรู้จักเป็นทอมคนนึงห้าวแบบนี้หละแล้วมันเองก็พอจะรู้ว่าผมเองเคยเป็นนักมวยมาก่อน อยู่ดีไม่ว่าดีมาท้าผมต่อย .. (แต่ใส่นวมนะ) ผมเองแรกๆก็ไม่อยากจะทำหลอกแต่มันดันทะลึ่งพูดนู้นพูดนี้ทำเป็นโชว์แฟนของมัน แล้วผมเองอะไรเสียได้แต่เสียเกียรติเนี้ยยอมตายดีเลยเลยจัดให้น้องเข้าไป .. แตกเย็บไป 3 เข็ม ขนาดใส่นวมนะ ผมก็ต่อยเต็มแรงผมอ่ะ 55+ ..

harnibal409
23rd February 2013, 20:37
ผิดหมดอะคนถ่ายคลิปคนยื่นดูรู้ทั้ง รู้ว่ามันทำร้านร่างกายผู้หญิงไม่เข้าไปห้าม
มันเป็นเรื่องปกติของสังคมไปแล้วครับต่างประเทศก็มีเห็นเยอะ

maretarat
23rd February 2013, 21:41
ที่ผมดูคลิปมารู้สึกว่า พื้นที่การถอยรถของคุณผู้ชายจะมากกว่านะครับ - -* หรือผมคิดไปเอง

BoonTew
23rd February 2013, 21:53
ก็ว่ากันไปตามกฏหมาย

Buffalo
23rd February 2013, 23:06
ที่จริงต่างคนต่างถอยก็จบครับ คุณทอม(รึเปล่า)มาอ้างว่า เก๋งฯมีช่องให้หลบซ้ายเลยไม่ถอยให้ไม่ได้หรอกครับ เพราะเท่าทีดูในคลิปช่องมันเท่าจิ๋มมด คงผ่านได้แค่มอไซต์แหละ

icecfc
23rd February 2013, 23:16
ผู้ชาถอยเข้ามาหลบให้น่อยก็ได้ แค่นิดเดียว

raffaella
23rd February 2013, 23:43
ไปถอยรถ!!!

yousellgun
24th February 2013, 00:57
อคติกันจังกับทอมเนี่ย.. ส่วนตัวผมไม่ชอบหรอกทอม แต่ถ้าดูคลิปดีๆผมว่าผู้ชายยอมถอดรถให้นิดเดียว แค่นิดเดียวเองนะเรื่องก็จบแล้ว

ต่อยทอมผลักหัวผู้หญิงหมดแล้วศักดิ์ศรีลูกผู้ชาย... ส่วนเรื่องไทยมุ่งผมเขาไปดูตามเว็บหลายๆแหล่ง เห็นเขาบอกว่าคนแถวนั่นรู้ดีว่าไอ้เชี่-ตัวนั้นเป็นใครเลยไม่กล้าเข้าไปยุ่ง

armakusarecord
24th February 2013, 01:32
ทะเบียน "พพ 3444" เลขเด็ด

exerials
26th February 2013, 18:40
พวกเกลียดทอม สงสัยโดนแย่งเมียไปอะนะ

ดูกันยังคลิปอะ ผู้ชายถอยรถนิดเดียวก็ได้แล้ว รถทอมมันทางตรงยาว จะให้ถอยไปสุดเลยหรอไง

ขับรถกันเป็นรึยัง ไอ้พวกว่าทอมผิดอะ :D:D

corei3
26th February 2013, 19:22
บอกได้แค่ว่าผู้ชายผิดเห็นๆ ผมไม่เคยเกลียดใครทั้งนั้น ว่าไปตามผิดตามถูก
แล้วที่บอกว่าทำไมทอมไม่ยอมไปถอยรถจะได้จบๆ ทำไมถึงต้องทำแบบนั้นด้วยครับลองคิดว่าเป็นคุณ ใครจะถอย
กับแค่ถอยหลังออกมานิดเดียว กับถอยยาว บ้าไปแล้วชีวิต