PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [เดี้ยวนี้ทหารเขาทำโทษกันอย่างนี้ หรอ]

kimaro
23rd February 2013, 18:09
พอดีไปเจอในเฟสมาครับ เพิ่งแชร์มาถึงผม ก็เลยเอามาให้ดู ถ้าเก่าไปก็ขอโทษด้วยนะครับไม่รู้จริงๆ

http://www.facebook.com/photo.php?v=331576140283535

boomslan03
23rd February 2013, 18:12
ตั้งนานแล้วครับผม

kabukiput
23rd February 2013, 18:15
จะว่าโหดมั๊ย ก็โหดนะคับ แต่อยากให้ลองนึกถึงพวกที่เขาฝึกหลักสูตรพิเศษกันดู สมัครใจกันไป ครูฝึกเอาไม้ตี จับลาก สารพัดจะทำ เขาก็ยังรอดกันมาได้เลย

blacksmith12
23rd February 2013, 18:23
ก็ไม่แปลกนิโหดกว่านี้ยังมี แค่นี้เหรอ - -

Msguzs
23rd February 2013, 18:26
ทหาร นะครับ ไม่ใช่ นิกายมหาจาน

DDG
23rd February 2013, 21:34
ก็ปกตินิคับ รู้สึกว่าทหารสองคนนี้จะหนีออกไปเที่ยวหรือไรซักอย่างนี้ละ เลยโดนอย่างนี้

castman
23rd February 2013, 22:17
บอกก่อน ผมเป็นทหารอยู่ตอนนี้ จากที่ฟังเสียง แน่นอนหมอนี่ หนีค่ายแน่นอน ผมว่ามันยังน้อยไปสำหรับค่ายที่ผมอยู่นะแค่นี้อะ ถ้ายิ่งหนีไปช่วงที่มีงานสำคัญๆ อย่างรับเสด็จเงี้ย โดนแค่นี้ถือว่าจิ๊บๆมากครับ

kimaro
23rd February 2013, 22:30
บอกก่อน ผมเป็นทหารอยู่ตอนนี้ จากที่ฟังเสียง แน่นอนหมอนี่ หนีค่ายแน่นอน ผมว่ามันยังน้อยไปสำหรับค่ายที่ผมอยู่นะแค่นี้อะ ถ้ายิ่งหนีไปช่วงที่มีงานสำคัญๆ อย่างรับเสด็จเงี้ย โดนแค่นี้ถือว่าจิ๊บๆมากครับ
หนักสุดนี่ เคยมีอะไรหรอ ครับ ตอนนี้ผมอายุจะ15 ก็เลยยังไม่รู้ว่า แค่นี้จิ้บๆ ผมกลัวว่าจะหนักกว่านี้ จะแขวนคอไหม เจอปกติงี้อยากเป็นผู้ก่อการร้ายทันที55+(ล้อเล่นนะครับ)

ballba
23rd February 2013, 22:41
ลูกผู้ชาย ฆ่าได้หยามไม่ได้ครับ

ยิง*****เลย 5555

castman
23rd February 2013, 22:43
หนักสุดนี่ เคยมีอะไรหรอ ครับ ตอนนี้ผมอายุจะ15 ก็เลยยังไม่รู้ว่า แค่นี้จิ้บๆ ผมกลัวว่าจะหนักกว่านี้ จะแขวนคอไหม เจอปกติงี้อยากเป็นผู้ก่อการร้ายทันที55+(ล้อเล่นนะครับ)

ไม่ถึงกับแขวนคอ แต่ก็ปางตายครับ ผมอยู่หน่วยรบ ทุกนาทีมีค่า การหนีค่าย ไม่ว่าจะไปเที่ยวหรือด้วยเหตุผลใดๆก็แล้วแต่โดยที่ไม่แจ้งให้ผู้บังคับบัญชาทราบ ก็เหมือนกับการหนีทัพน่ะแหละครับ อีกอย่างในคลิปก็ไม่รู้ตื้นลึกหนาบางไม่รู้ว่าหนีไปนานเท่าไหร่ ยิ่งนานโทษยิ่งหนัก แล้วที่บอกว่าลูกเข้าโรงบาลนั้นก็เป็นเหตุผลที่ดีทำไมถึงไม่แจ้งผู้บังคับบัญชาซึ่งถ้าเป็นเหตุผลแบบนี้ได้ลาแน่นอน(ถ้ามีหลักฐานด้วยน่ะนะ)

hongzana
23rd February 2013, 23:13
นี่หล่ะคับ คนที่ไม่ยอมเรียน รด. อยากเท่ตอนเรียน แต่ อยากลำบากตอนอนาคต

KiSaruz
24th February 2013, 00:11
นี่หล่ะคับ คนที่ไม่ยอมเรียน รด. อยากเท่ตอนเรียน แต่ อยากลำบากตอนอนาคต
คุณจะบอกว่าการเรียนรด.เพื่อหนีทหารมันคือทางเลือกที่ไม่ต้องเป็นแบบนี้สินะ

[Ya]MaTo
24th February 2013, 00:35

ใครเขาอยากลำบากในอนาคตกันบ้างครับ บางคนอยากเรียน รด. ก็มี เพื่อนผมสอบได้แต่โดนพวกใช้เส้นเป็นแทนก็มี

BackKoMz-
24th February 2013, 09:18

อย่าไปว่าคนที่เค้าไม่เรียนรด.ดิ คนเรามันเลือกทางเดินกันเองได้ไม่ต้องตามกันหรอก แหะๆๆ

kiticon
24th February 2013, 09:48
แล้วทำไมถึงไปละครับ

campboy
24th February 2013, 10:35
ไม่ถึงกับแขวนคอ แต่ก็ปางตายครับ ผมอยู่หน่วยรบ ทุกนาทีมีค่า การหนีค่าย ไม่ว่าจะไปเที่ยวหรือด้วยเหตุผลใดๆก็แล้วแต่โดยที่ไม่แจ้งให้ผู้บังคับบัญชาทราบ ก็เหมือนกับการหนีทัพน่ะแหละครับ อีกอย่างในคลิปก็ไม่รู้ตื้นลึกหนาบางไม่รู้ว่าหนีไปนานเท่าไหร่ ยิ่งนานโทษยิ่งหนัก แล้วที่บอกว่าลูกเข้าโรงบาลนั้นก็เป็นเหตุผลที่ดีทำไมถึงไม่แจ้งผู้บังคับบัญชาซึ่งถ้าเป็นเหตุผลแบบนี้ได้ลาแน่นอน(ถ้ามีหลักฐานด้วยน่ะนะ)ขอทราบสังกัดหน่อยครับ