PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องของสิวคับ ช่วยทีคับ ไม่ไหวแล้ววว

mosounyoyo
23rd February 2013, 18:09
ของผมเนี่ยเต็มหน้าหมดแล้วคับ มันเป็นเม็คขาวๆเต็มไปหมดเลยคับ ถ้ามองจากไกลๆไม่เหนหรอกคับ แต่ถ้าระยะซักเมตรนึงนี่บานเลยคับ มีแต่สิวทั้งนั้น

:ask มีวิธีให้มันลดเร็วๆไหมคับ

:ask แล้วถ้าไปหาหมอตามคลีนิคเนี่ยเท่าไหร่หรอคับ แล้วเค้ารักษายังไง

:ask ขอวิธีทำความสะอาดใบหน้าด้วยคับ

:thank:thankขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นคำ:thank:thank

teerachai212
23rd February 2013, 18:17
ลองเอาไข่ขาวทาหน้ายังครับ? ดูดสิวได้น่ะ

ไปหาคลีนิคนี่ราคาแล้วแต่สถานที่ครับยิ่งดีก็ยิ่งแพง

ทำความสะอาดมั่นล้างหน้าบ่อยๆ อย่าไห้หน้าไปเลอะสิ่งสกปรกก็พอแล้วละครับ

postgeno159
23rd February 2013, 19:02
:answer นอนก่อน 4 ทุ่มตื่น 9 โมง พักผ่อนให้เพียงพอ งดการกินช็อคโกแลต เช็คความสะอาดของปลอกหมอน/เตียง/หมอนข้าง/ผ้าห่ม

:answer แล้วแต่ในบางที่ ถูกก็มี แพงก็มี

:answer ใช้โฟมล้างหน้าที่มีเม็ดสครับ(เม็ดๆที่เวลาล้างหน้าแล้วมันมีมาเยอะๆอะ)

ปล.นี่วิธีของผมนะ มันใช้ได้ผลกับผมมาก ไงๆก็ลองดูได้ มันเป็นวิธีธรรมดาๆมากเลย

mosounyoyo
23rd February 2013, 19:08
:answer นอนก่อน 4 ทุ่มตื่น 9 โมง พักผ่อนให้เพียงพอ งดการกินช็อคโกแลต เช็คความสะอาดของปลอกหมอน/เตียง/หมอนข้าง/ผ้าห่ม

:answer แล้วแต่ในบางที่ ถูกก็มี แพงก็มี

:answer ใช้โฟมล้างหน้าที่มีเม็ดสครับ(เม็ดๆที่เวลาล้างหน้าแล้วมันมีมาเยอะๆอะ)

ปล.นี่วิธีของผมนะ มันใช้ได้ผลกับผมมาก ไงๆก็ลองดูได้ มันเป็นวิธีธรรมดาๆมากเลย

ขอแรกอยากอะคับ ไม่เคยนอนต่ำกว่า4ทุ่มเลย555555555

FarrellPete
23rd February 2013, 19:10
บางทีมันอาจะเป็นที่ฮอร์โมนครับ

magabers
23rd February 2013, 19:19
เอ่อ....การล้างหน้าบ่อยๆทําให้สิวเห่อนะแจ๊ะ....บางคนอาจไม่เป็นไร แต่บางคนสิวอลังการนะ เพราะหน้าแห้งปุ๊ป ร่างกายก็จะผลิตความมันมาอยู่ดี แถมต่อยไขมันทํางานหนักด้วย