PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องแปลงไฟล์วีดีโอด้วย FormatFactory

Price
23rd February 2013, 18:12
ผมอยากจะแปลงไฟล์ให้เครื่องเล่น DVD อ่านได้อ่ะครับ ต้องแปลงไฟล์เป็นนามสกุลไรครับ
ผมไปดูตามแผ่นที่เขาขายกันเป็น .DAT แต่ใน FormatFactory มันไม่อ่ะครับ
ช่วยบอกหน่อยครับ

ผมเคยทำอยู่น่ะ หลงๆลืมๆและ

ต้องใช้ร่วมกับ Nero อ่ะครับ ถ้าจำไม่ผิด AVI น่าจะได้น่ะครับ

AVI เนอะครับ

เอ่ออออออ อธิบายเพิ่มหน่อยครับคือ เอาไฟล์ CD (.DAT) ไป เขียนลงแผ่น DVD (.VOB) หรือเปล่า

ถ้าใช่

ให้โหลด Convert X To DVD มาใช้ครับใช้ง่ายดี

ไม่ครับประมาณว่าผมโหลดคลิป รำไทยมา ใน youtube และจะแปลงไฟล์เป็นนามสกุลไรดี ให้เครื่องเล่นซีดี มันอ่านได้อ่ะครับ

แปลงเป็น mpg ครับ

ไม่เหมือนกันเลยเนอะ ถ้างั้นแปลงให้หมดเลย AVI VOB MPG

mpg อะถูกแล้วถ้าจะเอาไปเปิดในเครื่องเล่นที่เล่น vcd ได้

OK ครับ ตามนั้น ขอขอบคุณครับ

teerachai212
23rd February 2013, 18:15
ผมเคยทำอยู่น่ะ หลงๆลืมๆและ

ต้องใช้ร่วมกับ Nero อ่ะครับ ถ้าจำไม่ผิด AVI น่าจะได้น่ะครับ

kidsylenser
23rd February 2013, 18:23
เอ่ออออออ อธิบายเพิ่มหน่อยครับคือ เอาไฟล์ CD (.DAT) ไป เขียนลงแผ่น DVD (.VOB) หรือเปล่า

ถ้าใช่

ให้โหลด Convert X To DVD มาใช้ครับใช้ง่ายดี

yeeit4352
23rd February 2013, 18:25
แปลงเป็น mpg ครับ

Armcrazy1995
23rd February 2013, 18:32
mpg อะถูกแล้วถ้าจะเอาไปเปิดในเครื่องเล่นที่เล่น vcd ได้

kunbest13
23rd February 2013, 18:46
แล้วไฟล์ต้นฉบับของ จขกท. เป็นอะไรครับ

waterc4t
23rd February 2013, 18:47
ผมใช้ nero เอาครับ ไฟล์ .avi
เลือกโหมด dvd อะไรสักอย่างแล้ว add ไฟล์วิดีโอเข้าไป nero มันจะจัดการให้หมดเลย เปิดกับเครื่องเล่น dvd ได้ด้วยยย

Memorial1313
24th February 2013, 01:19
เอาไฟล์วิดีโออะไรมาก็ได้ครับ แล้วจากนั้นก็ไปไรท์ลงแผ่นด้วnero เลือกเป็นไรท์เป็นแผ่นไฟล์วิดีโออะไรสักอย่าง= = แล้วเดี๋ยวตัวneroมันจะเขียนลงแผ่นเป็นไฟล์VOBหรือDATเองมั้งครับ

ILoVePaNgYa
24th February 2013, 03:40
ที่จริงใช้ nero ง่ายสุดครับ เลือกไรท์เป็นDVDแล้วมันจะให้ใส่ไฟล์VDOไปแล้วรอมันแปลงไฟล์ก็เสร็จ แต่มันก็มีข้อเสียตรงเปลืองเนื้อที่นี่แหละ ถ้าอยากง่ายๆก็แปลงเป็น mpg ครับ เปิดได้กับเครื่อง DVD และ VCD