PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Choice เเบงค์กับเวย์ ความรุสึกหลังดู

tentoewizard
24th February 2013, 05:54
หลังจากดูหนังเรื่องนี้มา ก้หวังเล็กน้อยว่ามันจะตลก ซึ่งก้ทำออกมาได้ดี ถ้าเทียบกับการกำกับหนังครั้งเเรกของทั้งคู่ ตลกที่ว่า ไม่ใช่ตลกเเบบมีมุขเหมือนดาราตลก เเต่การเล่นตลกโดยการใช้คำพูดกระเเทกเเดกดันกันมากกว่า เเละสิ่งที่ดึงดูได้เลย ถ้าใครเป็นเเฟนคลับพี่เเคลชวงเเบงค์ (เห้ยย พี่เเบงค์วงเเคลช (ในอดีต) -.- ) เรื่องนี้เข้าเล่นดีกว่าทุกเรื่อง (ซึ่งเล่นไม่กี่เรื่อง ) เเต่ชอบถ้าทางทะเล้น เเละความกวนทีนของพี่เเกมากกว่า สีหน้าอาการท่าทาง ได้ใจไปเลยครับ

เรื่องนี้มีดีตรง สอนคนครับ สอนว่าในชีวิตประจำวันของคนเราความจริงทุกวันนี้มันเป็นยังไง โลกมันเป็นยังไง เเละเราควรจะทำยังเพื่อตามหาฝัน ไม่ใช่มามัวง่มโข่งอยู่กับ สิ่งที่มันไม่ก้าวหน้า เเละไม่ไปไหน

เเละอีกอย่าง intro เพลงเพราะครับ หมายถึงดนตรีประกอบหนัง ไม่ใช่เพลงนะครับ เพลงก้เพราะ
โดยรวมเเล้วหนังโอเคเลยครับ กำกับครั้งเเรก หนังอาจจะดูเเปลก เน้นโฆษณามากไป เหมือนตั้งใจ โฟกัสคำพูดมากไปเหมือนไม่ธรรมชาติ พี่เวย์อาจจะเกร็งไปนิดเเต่พอเข้าพูดอังกฤษดูเป็นธรรมชาติมาก(ซึ่งมีนิดเดียว) พี่ทรายอาจจะอ้วนไปนิส เเต่ก้เล่นดีครับ ชอบครับ