PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : les miserables หลังจากได้ดูมาแล้วถึงจะช้าไปหน่อย

$3MiFiN@L$
24th February 2013, 21:29
ผมพึ่งได้ดู les miserables หนังเรื่องนี้ ไม่รู้ใครได้ดูมาแล้วมั้ง ต้องบอกเลยว่า ใครที่ยังไม่ได้ไปดูรีบไปดู
โลดที่ major นะยังพอมี sf น่าจะเหลือน้อยแล้ว เอาละมาพูดถึงเนื้อเรื่องกันดีกว่า เนื้อเรื่องได้เล่าถึง ผช.
ชื่อ วาลฌอง คนหนึ่งที่ถูกจับเป็นทาส ถึง 19 ปี และถูกทัณฑ์บนติดตัวตลอดชีวิต จนได้พบกับพระเจ้า
จนผ่านไป 9 ปี ก็ได้เปลี่ยนชื่อมีตำแหน่ง แต่ก็ถูกพบกับ ชาแวร์ นายตำรวจผู้ที่ปล่อยเขามาอีกครั้งหนึ่ง
และได้พบกับความรักอีกครั้ง โดยได้รับเลี้ยงเด็กสาว โคเซ็ต จากอดีตลูกจ้างเก่า ฟองทีน และหนีไป
เริ่มชีวิตใหม่อีกครั้ง และอีก 8 ปีต่อมา ที่กรุงปารีส ในช่วง การปฏิวัติของนักศึกษาของฝรั่งเศสอีกครั้ง
และ โคเซ็ต ก็ได้พบรักกับ มาริอุส จนได้แต่งงานกัน และสุดท้าย วาลฌอง ก็ได้ตายด้วยโรคชราอย่าง
มีความสุขในท้ายชีวิต เอาละก็จบการสปอยน้อยๆ ไปแล้ว ซึ่งตัวหนังมีฉากพูดน้อยมาก แต่เน้นการร้อง
ในแบบละครเวที ซึ่งเป็นอะไรที่ผมประทับใจมาก สรุปคะแนนจากผม 10/10 ไปเลยเป็นอะไรที่เกิน
ความคาดหวังเป็นอย่างมากจริงๆ

ปล. ใครที่ดูมาแล้วก็แสดงความคิดเห็นได้นะ

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=pURCy9Act0k

ดูแล้วครับ ปกติไม่ค่อยชอบดูหนังเพลงแต่เรื่องนี้สนุกจริงๆ เพลงเพราะมากโดนเฉพาะเพลง i dreamed a dream
ให้ 8 เลยครับถึงทั้งเรื่องจะร้องแต่เพลง บทกวีแต่เพราะมาก

ผมเกือบน้ำตาแตกแน่ะ ซึ้งมากตอนหลัง ผมไม่แปลกใจเลยที่ได้ รางวัลจากลูกโลกทองคำ

shockwave_zero
24th February 2013, 21:49
ดูแล้วครับ ปกติไม่ค่อยชอบดูหนังเพลงแต่เรื่องนี้สนุกจริงๆ เพลงเพราะมากโดนเฉพาะเพลง i dreamed a dream
ให้ 8 เลยครับถึงทั้งเรื่องจะร้องแต่เพลง บทกวีแต่เพราะมาก

thetopzrr
25th February 2013, 15:46
แนวเหมือน หนังเรื่อง sweeney todd ใช้มะครับ แหล่มเลย หายากมากหนังแนวร้องเพลง