PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วิธีดาวโหลดไฟร์ One2up,Mediafire,ทีเดียวหมดไม่ต้องเสียเวลากด skip as

kitsada2550
24th February 2013, 21:42
1.ต้องมีโปรแกรม
1.Internet Download Manager 6.15 Build 2 Final [Patch + Optimize] (เวอร์ชั่นไหนก็ได้)

DOWNLOAD:http://www.one2up.com/view_content.php?content_ID=227976

2.ต้องมีโปรแกรม Skip Ad Killer(หายาก)
http://upic.me/i/no/clip_41.jpg[/url]
Download:http://www.mediafire.com/?bs9wun5b6znp5ux

3.ทำการคัดลอกลิ้งที่เราต้องการตามภาพโดย

http://upic.me/i/90/clip_42.jpg[/url]

4.แล้วเปิดโปรแกรม Skip Ad Killer แล้ววางในโปรแกรมทางในช่องด้านซ้ายโดยกดcrl+vไม่ได้ต้องคลิ๊กขวา Pastเท่านั้น

http://upic.me/i/0c/clip_43.jpg[/url]

การ copy จะcopyกี่ลิ้งก็ได้ตามใจเราาผม กดก๊อปปี้มาทีละอันจนผมพอใจ
http://upic.me/i/38/clip_44.jpg[/url]

จากนั้นทางด้านล่างซ้ายของโปรจะมีคำว่า Unprotect เราเรากดแล้วรอจะมีลิ้งดาวโหลดออกมาโดยไม่ผ่าน โฆษณา ให้เราติ๊ก select allแล้ว copy
http://upic.me/i/fv/clip_46.jpg[/url]

5.จากนั้นให้ไปที่ IDM แล้วกดกรณีเป็นภาษาไทยกด>>กดภารกิจ>>เพิ่มชุดดาวโหลดจากคลิปบอร์ด>>ตามภาพเมื่อกดเข้าไปมันจะมีไฟร์ที่เราก๊อปปี้มาจากโปรแกรมSkip As killer มาโผล่โดยอัตโนมัติ
http://upic.me/i/q0/clip_47.jpg[/url]

ตามภาพโดยอาจจะรอให้ขึ้นขนาดไฟร์ก่อนแล้วกดเลือกทั้งหมด
http://upic.me/i/o2/clip_48.jpg[/url]

เราจะได้ไฟร์ตามภาพซึ่งเราต้องกดทำงานต่อมันถึงจะทำการดาวโหลด
http://upic.me/i/6k/clip_49.jpg[/url]

6.เมื่อกด"ทำงานต่อ"เราก็สามารถโหลดได้เลย
http://upic.me/i/no/0clip_50.jpg[/url]

" บางไฟร์อาจจะขึ้นว่าทำงานผิดพลาดเนื่องจากเราดาวโลหลดไฟร์โดยตรงมาก"

ขอขอบคุณเว็บ
http://www.jokergameth.com
http://archware.blogspot.com
http://www.mediafire.com

ขั้นตอนที่ทำขึ้นมาานั้นไม่ได้คัดลอกของใครมา โดยกระผมจัดทำขึ้นมาเองเพื่อแชร์ความรู้ให้กับทุกคนในสังคมออนไลน์เพื่อความสะดวกโดยอนุญติให้สามารถ copyไปโพสได้ครับ

" ที่จัดทำขึ้นมามีไว้แชร์ความรู้เท่านั้นไม่ได้มีเจตนาไม่ดีกับผู้อัพเกมส์ที่ครอบลิ้ง ซึ่งท่านใดเห็นว่าไม่ควรก็ขอประทานอภัย ณ ที่นี้ด้วยนะครับจะใช้หรือไม่ใช้ก็ได้ครับ

"Credit KITSADA2550 "

gavggame
24th February 2013, 23:01
ขอบคุณงับ

แล้วโหลดมาเสร็จ ก่อนแตกไฟล์ ใส่ชื่อไฟล์เรียงกันปกติได้เลยใช่ไหมครับ อันไหน 01 ก่อนก็ได้ใช่ไหมครับ

หรือต้องจดไว้ว่าก่อนโหลด ลิ้งค์นี้ คือ part 01 เท่านั้น ไงรี้ :mad3

addin
24th February 2013, 23:11
ขอบคุณงับ

แล้วโหลดมาเสร็จ ก่อนแตกไฟล์ ใส่ชื่อไฟล์เรียงกันปกติได้เลยใช่ไหมครับ อันไหน 01 ก่อนก็ได้ใช่ไหมครับ

หรือต้องจดไว้ว่าก่อนโหลด ลิ้งค์นี้ คือ part 01 เท่านั้น ไงรี้ :mad3

เปิดไฟล์ rar ขึ้นมาเราก็รู้ครับ เพราะตรง address winrar จะบอกว่าเป็นไฟล์ลำดับที่เท่าไหร่ครับ

และโปรแกรมนี้ผมเอาไปใช้โหลด Blog โหลดหนัง HD โน่นครับ
เพราะเขาซ้อนลิงค์ 3 ชั้น ปวดหัว แต่ JKG ครอบแค่ชั้นเดียว ชิวชิวมากที่จะช่วยคลิกสนับสนุน
มีหลายท่านที่ทำ 2 ทางเลือก ว่าจะช่วยคลิกมั๊ย หรือไม่ต้องก็ได้ เช่นป๋ารามิส เป็นต้น

ลองไปอัพไฟล์ 1 Gb ดูครับ แล้วจะรู้สึกว่าเป็นยังไง กับเน็ตบ้านด้วยนะ ลองดูว่ากี่ชั่วโมงถึงได้ 1 ลิงค์

armakusarecord
25th February 2013, 02:11
ขอบคุณครับ ไว้จะลองใช้ดู ช่วงนี้ไม่ค่อยได้โหลด เน็ตเน่า

mooyong
25th February 2013, 02:20
โหลดสบายเลยงั้น ขอบคุณมากครับ

matsushiro
25th February 2013, 02:46
แล้วคนที่เขาอัพโหลดเขาจะอยู่กันได้ไหมเนี่ย เขาจะเดือดร้อนกันไหมเนี่ย Y^Y

ganandgun
25th February 2013, 02:54
คนอัพโหลดอุตส่าอัพให้ ยอมเสียเวลากด skip คงไม่ตายหรอกครับ

hero23093060
25th February 2013, 03:12
มันไม่ตายก็จริงครับแต่เราก็ต้องคิดด้วยว่าเราขโมยเค้าเล่นแล้วเกมส์เถื่อนๆมาจากไหนก็มาจากนัก upload แล้วถ้าไม่มีละก็ไม่มีเกมส์เถื่อนก็ต้องไปโหลดของนอกกันนอกก็โหลดยากไทยก็จะสนับสนุนแท้มากขึ้น ผมคิดแบบนี้ผมว่าแบบนี้ก็ดีนะเอามาแจกเองแล้วยังจะเอาเงินอีก ไม่มีใครขอเลยชอบๆ

golffeejang
25th February 2013, 05:45
เหมือนจะทำร้ายจิตใจคนอัพทางอ้อม อิอิ
แต่ยังไง skip as ก็ไม่ใช่รายได้หลักของคนอัพอยู่แล้ว
จุดประสงค์หลักคือต้องการเผื่อแผ่เและแบ่งปันเกมส์ที่ชอบให้กับผู้อื่นครับ

หรรษา
25th February 2013, 06:21
สุดยาดขอบคุนครับ

sasadafa01
25th February 2013, 07:02
เข้าใจครับว่าขี้เกียจรอแต่ก็ "อย่าเห็นแก่ตัว"

cheerzi
25th February 2013, 07:11
ขอบคุณสำหรับวิธีดีๆคับ

jubstudio
25th February 2013, 07:26
เดียวนี้มันชักแปลกใหญ่แล้ว ขโมยเค้ามาแล้วมาสร้างรายได้ให้ตัวเอง แบบนี้เค้าเรียกว่าแบ่งปันรึ

Pokawit
25th February 2013, 07:32
แล้วคนที่เขาอัพโหลดให้เล่นอะเขาจะมีตังมาจ่ายค่าไฟไหมเหอะ แถมผิดหมวด

CodeMagane
25th February 2013, 07:34
แล้วคนที่เขาอัพโหลดเขาจะอยู่กันได้ไหมเนี่ย เขาจะเดือดร้อนกันไหมเนี่ย Y^Y

คนอัพโหลดอุตส่าอัพให้ ยอมเสียเวลากด skip คงไม่ตายหรอกครับ

เหมือนจะทำร้ายจิตใจคนอัพทางอ้อม อิอิ
แต่ยังไง skip as ก็ไม่ใช่รายได้หลักของคนอัพอยู่แล้ว
จุดประสงค์หลักคือต้องการเผื่อแผ่เและแบ่งปันเกมส์ที่ชอบให้กับผู้อื่นครับ

เข้าใจครับว่าขี้เกียจรอแต่ก็ "อย่าเห็นแก่ตัว"

เอาเกมส์ที่เค้าสร้างมาอัฟใส่ลิ้งค์หาตัง แบบนี้ทำร้ายหรอครับ

เล่นเกมส์จบแล้วมาชื่อที่ปรากฏบนเครดิตนะ ลองนึกสภาพ คนเป็นร้อยๆ ทำเกมส์แต่ไม่ได้ตัง เค้าจะเอาไรกิน

แค่โหลดเถื่อนก็ว่าแย่แล้วยังใส่ลิ้งหาเงินอีก

25th February 2013, 07:39
เอาเกมส์ที่เค้าสร้างมาอัฟใส่ลิ้งค์หาตัง แบบนี้ทำร้ายหรอครับ

เล่นเกมส์จบแล้วมาชื่อที่ปรากฏบนเครดิตนะ ลองนึกสภาพ คนเป็นร้อยๆ ทำเกมส์แต่ไม่ได้ตัง เค้าจะเอาไรกิน

แค่โหลดเถื่อนก็ว่าแย่แล้วยังใส่ลิ้งหาเงินอีก

นั้นดิ - -* เป็นไรกันน้อนับถือคนอัพของเถื่อนลองคุณโดนเองแล้วจะรู้สึก ทำผลงานมาแต่โดนขโมยใช้

jubstudio
25th February 2013, 07:41
เอาซะจน THQ เจ้งไปแล้วอนาคตคงจะตามไปอีกหลายค่าย

nutkung12
25th February 2013, 07:49
มันต้องบอกว่า อนาคต คงไม่มีเกมส์เล่น -.-

matsushiro
25th February 2013, 08:05

คือ ผมก็ไม่ค่อยจะมีตังค์ซื้อเกมส์แท้เท่าไหร่หรอกเอาจริงๆอ่ะ เล่นเถื่อนซะส่วนใหญ่ เอาแท้จริงๆมีไม่กี่เกมส์ การจะช่วยให้เกมส์อยู่ได้นั้นต้องซื้อแท้เท่านั้น แต่ก็ต้องเข้าใจแหละครับ กรณีนี้บางทีผมก็สำนึกในการที่คนเขาหาเกมส์จากเว็ปนอกแล้วมาแบ่งปันให้กับผม มานั่งอัพโหลดให้พวกเราให้ผมได้โหลดแบบว่าฉ่ำใจสบายปอด แลกกับการที่พวกเขาเสียค่าไฟเสียเวลามานั่งโหลดแล้วไหนจะต้องนำมาโพสต์อีก

และแล้ว . . .

มันก็คงจะดีไม่น้อยไม่ใช่หรอครับ ที่เราจะสามารถตอบแทนพวกเขาเหล่านี้ได้ โดนการกด SKIP ADS ให้เขา ซึ่งกว่าจะได้มาแต่ละuploaderต้อง download มาจากเวปนอก จากนั้นก็อัพลงเวปไทย แล้วไอ่ advertisement มันก็ไม่กี่วิเอง ยิ่งถ้าเป็น one2up นั่งรอกด SKIP แปปเดียวแล้วก็ ดาวน์โหลดภายหลังไว้ วันหลังก็มาเริ่มคิวยังได้เลย ซึ่งกว่าจะได้แต่ละ $ ผมคิดว่ามันคงไม่ง่ายเลย อาจจะไม่คุ้มเลยด้วยซ้ำกับค่าเน็ตค่าไฟ

ยังไงตอนท้ายของ uploader หลายๆท่านมักจะส่งเสริมให้ downloader สนับสนุนของจริงนะครับ

Alienarez
25th February 2013, 08:07
คิดบ้างไหม ว่าทำร้ายคนสร้างเกม..โดยตรงเลย พวกเถื่อนเนี่ย
บอกว่าไม่มีเงิน เก็บสะสมเอาบ้างไม่ได้เหรอ
มัวแต่อ้างนู้นอ้างนี่อยู่นั่นแหละ

Sleeping_Pee
25th February 2013, 08:21
เล่นเกมเถื่อนน่ะมันไม่ใช่ซะทุกคนหรอกครับ แต่ละค่ายน่ะอาจจะมีหลายๆเกมให้เราเล่น
เราอาจจะซื้อแท้ซักเกมที่เราชอบจริงๆ แต่บางคนเขาอาจจะไม่มีเงินก็ได้นะ ลองนึกดูสิ อยากจะเล่นจนตัวสั่น แต่ไม่มีเงิน
เห็นใจเขาบ้างสิ ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นด้วยละ อย่าเหมารวม

BlackReBle
25th February 2013, 08:25
ม่ามาใกล้สุกแล้วทุกคน ระวังกระทู้โดนอุ้มเน้อ 5555

kitsada2550
25th February 2013, 08:34
อย่าเถียงกันเลยครับ วิธีดังกล่าวมานั้นใช้ได้กับการโหลดไฟร์แบบชุดเฉพาะ ONE2UP เท่านั้น แต่การข้ามลิ้งโฆษณานั้นยังข้ามได้ทุกเว็บไซร์ครับ บางท่านอาจจะเห็นว่าไม่สมควรเพราะเป็นการไม่สนับสนุนผู้อัพเกมส์ อันนั้นผมก็เข้าใจครับ แต่ทางผู้อัพเกมส์เขาก็มีทางเลือกให้โหลดหลายทางไม่ว่าจะเป็น
| Filecondo | UploadThai | TempFiles | ThaicyberUpload |FiLECONDO |SaveUFile|Putlock| ซึ่งอาจจะมีแค่ 1 ลิ้งเท่านั้นที่โหลดทีเดียวได้เลยคงไม่มีใครเสียเวลามานั่งทำวิธีด้านบนหรอกครับหรืออาจจะเป็น 3 ลิ้งซึ่งแน่นอนเราต้องกดข้ามโฆษณาอยู่แล้วแล้วเว็บเหล่านั้นบางท่านก็โหลดแรงบ้างไม่แรงบ้างและเดี๋ยวนี้ก็ต้องมี VIPอีกเป็นทางเลือกโลหดและต้องเสียเงินแค่ 1 ลิ้งโหลดแรงหรือคนโหลดเต็ม serverโหลดไม่ได้อีกผมคนหนึ่งอยากโหลดลิ้งเดียวเสร็จเพราะไม่อยากมานั่งกด skip as 5 วิความจริงไม่ได้ 5 วิต้องกดซ้ำ 2-3 รอบกว่าจะข้ามลิ้งไปได้ถ้ามีเป็น10-30 ลิ้งต้องมานั่งกดไม่ตายหรือเลย

Zidane
25th February 2013, 08:34
คิดบ้างไหม ว่าทำร้ายคนสร้างเกม..โดยตรงเลย พวกเถื่อนเนี่ย
บอกว่าไม่มีเงิน เก็บสะสมเอาบ้างไม่ได้เหรอ
มัวแต่อ้างนู้นอ้างนี่อยู่นั่นแหละ
ความคิดของคนพวกนี้ไม่น่าเชื่อว่าจะเล่นเว็บ JOKER เนอะ

Alienarez
25th February 2013, 08:53
ความคิดของคนพวกนี้ไม่น่าเชื่อว่าจะเล่นเว็บ JOKER เนอะ
เหมือนคุณพยายามสื่อว่าเว็บ JOKER เป็นเว็บเกม"เถื่อน" โดยเฉพาะสินะ หมวดอื่นๆของคนเล่นแท้ก็มีหนิ ไม่เคยเห็น ? ชื่อน้ำตาลแท้ๆ =_=
แถมเว็บ JOKER เป็นเว็บข่าวเกม + ข่าวอื่นๆ เยอะแยะ ไม่ใช่แค่เกม"เถื่อน" หรอกนะ

เล่นเกมเถื่อนน่ะมันไม่ใช่ซะทุกคนหรอกครับ แต่ละค่ายน่ะอาจจะมีหลายๆเกมให้เราเล่น
เราอาจจะซื้อแท้ซักเกมที่เราชอบจริงๆ แต่บางคนเขาอาจจะไม่มีเงินก็ได้นะ ลองนึกดูสิ อยากจะเล่นจนตัวสั่น แต่ไม่มีเงิน
เห็นใจเขาบ้างสิ ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นด้วยละ อย่าเหมารวม
ซื้อแท้ที่ชอบอันนั้นก็ OK
แต่พวกที่ไม่เคยซื้อแท้อะสิมันไม่มีเกมที่ชอบเลยเหรอ ?
ส่วนเรื่องเงินก็อย่างที่ผมบอกไปเก็บสะสมเอา..ก็แค่โหลดเถื่อนมาเป็น DEMO แล้วชอบก็ซื้อแท้ แค่นั้น

Zidane
25th February 2013, 09:09
เหมือนคุณพยายามสื่อว่าเว็บ JOKER เป็นเว็บเกม"เถื่อน" โดยเฉพาะสินะ หมวดอื่นๆของคนเล่นแท้ก็มีหนิ ไม่เคยเห็น ? ชื่อน้ำตาลแท้ๆ =_=
แถมเว็บ JOKER เป็นเว็บข่าวเกม + ข่าวอื่นๆ เยอะแยะ ไม่ใช่แค่เกม"เถื่อน" หรอกนะ
นั่นแหละครับที่ผมพยายามจะสื่อ เว็บ JOKER เติบและโตได้เพราะมีหมวดโหลดเกม มีนักอัพโหลดที่ มีความสามารถ
ดึงดูดคน จากหลายๆที่มารวมกันที่เว็บแห่งนี้ั จน มันแตก หมวด ออกไปหลายๆหมวด อย่างที่เห็นในปัจจุบัน
นั้นคือรายละเอียด หยิบย่อยเท่านั้น หลายคน เข้ามาแค่โหลดเกม แล้วออกไป เค้าไม่ได้สนใจตอบกระทู้
และคนที่สมัครเป็นสมาชิกต้องเข้าใจในจุดนี้ครับ ต้องเคารพสิทธิ์ของสมาชิกท่านอื่นในนี้ เข้าใจ ว่าการโหลดเถื่อนมันผิด
แต่เว็บนี้ผู้คนไม่ได้รวมตัวเพราะข่าวสารหน้า news ไม่ได้รวมตัวเพราะ จะพูดคุยกันทั่วไป ไม่ได้รวมตัวเพราะจะดูคลิบวีดีโอหรือ ดูภาพตลก
ไม่ได้รวมตัวเพราะเว็บมาสเตอร์ แต่เว็บนี้กลายเป็นเว็บเกมที่ใหญ่ที่สุดในปัจจุบันได้ ก็เพราะได้พวกนักอัพโหลดเกม ในเว็บนี้ที่
นำเกมมาอัพโหลดให้ผู้คนได้โหลด เป็นเพราะนักอัพโหลดได้กำลังใจจากผู้โหลด สิ่งเหล่านี่เป็นสิ่งที่เกื้อหนุนกัน ทำให้เว็บนี้
ยังอยู่นานขนาดนี้ มีโฆษณาเข้ามามากมายขนาดนี้ นักอัพโหลดรุ่นเก่าหายไป รุ่นใหม่เข้ามาแทน มันยังเป็นวัตจักร อย่างนี้ต่อไป
ถ้าหากคุณเข้ามาเป็นสมาชิกในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ก็ควรเคารพสิทธ์ของสมาชิก และผู้ใช้เว็บนี้เช่นกัน แต่หากคุณไม่เห็นด้วยกับผม
ยังมีอีกหลายเว็บที่คุณสามารถหาเพื่อนที่นิสัยตรงกับคุณได้มากมาย ซึ่งคุณไม่ต้องเข้าเว็บนี้อีกเลยก็ได้ครับ
ถ้าคุณไม่เคารพผู้อื่นอย่าคิดว่าจะให้ผู้อื่นมาเคารพคุณเอง และนี่เป็นความเห็นของสมาชิกคนหนึ่งในหลายหมื่นคนที่ชื่อสีน้ำตาลครับ

babokub
25th February 2013, 09:09
ขอ ยืม กระทู้ ไป เทใส่มาม่า หน่อย ครับ :p

sornasd123
25th February 2013, 09:15
5555555 กระทู้ ดราม่าไปแล้ว

Price
25th February 2013, 09:40
ดราม่านะครับ รอ 5 วิ กด skip ap คงไม่เป็นไรหรอกครับ

armiyddaw016
25th February 2013, 10:06
ผิดหมวดอย่างแรง ระวังโดนอุ้มจ๊ะ ^^

sasadafa01
25th February 2013, 10:21
ไม่รู้นะ แต่ส่วนตัวผมชอบเรื่อง มาม่า มาก เป็นกำลังใจให้ทั้ง 2 ฝ่ายครับ

Aom_38080
25th February 2013, 10:49
คนไทยหนอคนไทย ทะเลาะกันเองอยู่ได้-*-

Gu Pai!
25th February 2013, 11:09
เถื่อน vs แท้ เห็นเถียงกันที่ไรไม่เคยจบ

สำหรับผมคำว่า "บ้านจน" "เงินน้อย" อะไรทำนองนี้ ผมคิดว่ามันเป็นแค่ "ข้ออ้าง"

แต่ก็ต้องยอมรับว่าเราเองก็เคยเล่นเถื่อนมาเหมือนกันตั้งแต่เด็ก ก็ทำไงได้

(หรือมันเป็นเพราะประเทศเรา ใช้ของเถื่อนกันจนเห็นว่าเป็นเรื่องธรรมดา หรือมันเป็นที่คนกันแน่)

card1994
25th February 2013, 11:16
ทีงี้ละมาเห็นใจ อยากสนับสนุนคนอัพ แล้วเคยเห็นใจคนสร้างเกมบ้างใหม ทำมาแต่ไม่ได้ตัง คนได้ตังกลับเป็นไอ้พวกอัพนี้แหละ ที่ขโมยเกมมาใส่ลิ้งหาตัง อย่างงี้ยังจะเรียกแบ่งปันได้อีกหรอ บางทีโหลดมายังมีโฆษณาข้างในอีก ไม่พอยังจะมาขอให้เราไปขอบคุณให้มันอีก รู้ไว้นะว่าพวกอัพเกมใส่ลิ้งหาตังเนี้ย มันไม่ได้ทำมาเพื่อให้พวกคุณได้เล่นกันหรอก มันก็แค่อยากได้ตังใส่กระเป๋าตังตัวเองเท่านั้นแหละ ถ้ามันไม่ใส่ลิ้งหาตัง อยากรู้จริงว่าจะอัพให้อยู่รึเปล่า พวกเรามันก็เห็นแก่ตัวกันอยู่แล้วที่เล่นเกมเถื่อน แต่ไอ้พวกนี้มันเห็นแก่ตัวยิ่งกว่าพวกเราอีก

Valkyrie44
25th February 2013, 11:18
กดเถอะครับจะได้ไม่เป็นภาระของคนอัพ

Lightenning
25th February 2013, 11:20
ดราม่ากันซะงั้น คือ เอางี้นะ ใครอยากใช้ก็ใช้ ใครไม่อยากใช้ก็ไม่ต้องไปว่าเขา โอเคแค่นั้นพอเลย

moss2u4u02
25th February 2013, 11:42
ผมเห็นด้วยนะครับ กับ 2 ท่านนี้

นั่นแหละครับที่ผมพยายามจะสื่อ เว็บ JOKER เติบและโตได้เพราะมีหมวดโหลดเกม มีนักอัพโหลดที่ มีความสามารถ
ดึงดูดคน จากหลายๆที่มารวมกันที่เว็บแห่งนี้ั จน มันแตก หมวด ออกไปหลายๆหมวด อย่างที่เห็นในปัจจุบัน
นั้นคือรายละเอียด หยิบย่อยเท่านั้น หลายคน เข้ามาแค่โหลดเกม แล้วออกไป เค้าไม่ได้สนใจตอบกระทู้
และคนที่สมัครเป็นสมาชิกต้องเข้าใจในจุดนี้ครับ ต้องเคารพสิทธิ์ของสมาชิกท่านอื่นในนี้ เข้าใจ ว่าการโหลดเถื่อนมันผิด
แต่เว็บนี้ผู้คนไม่ได้รวมตัวเพราะข่าวสารหน้า news ไม่ได้รวมตัวเพราะ จะพูดคุยกันทั่วไป ไม่ได้รวมตัวเพราะจะดูคลิบวีดีโอหรือ ดูภาพตลก
ไม่ได้รวมตัวเพราะเว็บมาสเตอร์ แต่เว็บนี้กลายเป็นเว็บเกมที่ใหญ่ที่สุดในปัจจุบันได้ ก็เพราะได้พวกนักอัพโหลดเกม ในเว็บนี้ที่
นำเกมมาอัพโหลดให้ผู้คนได้โหลด เป็นเพราะนักอัพโหลดได้กำลังใจจากผู้โหลด สิ่งเหล่านี่เป็นสิ่งที่เกื้อหนุนกัน ทำให้เว็บนี้
ยังอยู่นานขนาดนี้ มีโฆษณาเข้ามามากมายขนาดนี้ นักอัพโหลดรุ่นเก่าหายไป รุ่นใหม่เข้ามาแทน มันยังเป็นวัตจักร อย่างนี้ต่อไป
ถ้าหากคุณเข้ามาเป็นสมาชิกในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ก็ควรเคารพสิทธ์ของสมาชิก และผู้ใช้เว็บนี้เช่นกัน แต่หากคุณไม่เห็นด้วยกับผม
ยังมีอีกหลายเว็บที่คุณสามารถหาเพื่อนที่นิสัยตรงกับคุณได้มากมาย ซึ่งคุณไม่ต้องเข้าเว็บนี้อีกเลยก็ได้ครับ
ถ้าคุณไม่เคารพผู้อื่นอย่าคิดว่าจะให้ผู้อื่นมาเคารพคุณเอง และนี่เป็นความเห็นของสมาชิกคนหนึ่งในหลายหมื่นคนที่ชื่อสีน้ำตาลครับ

ดราม่ากันซะงั้น คือ เอางี้นะ ใครอยากใช้ก็ใช้ ใครไม่อยากใช้ก็ไม่ต้องไปว่าเขา โอเคแค่นั้นพอเลย

แล้ว จุดประสงค์ที่สมัครเข้าในเว็บ Jokergameth ของแต่ละคนก็ต่างกันไปนะ.... :)

บรรยากาศแบบเมื่อก่อนของ Jokergameth หายากขึ้นทุกวันๆ :(

Guardian
25th February 2013, 11:46
ผมว่ากด skip ซะหน่อยก็ดีนะ

golffeejang
25th February 2013, 12:16
พูดได้ดีและเป็นเรื่องจริงครับ ^ ^

jawmonkish
25th February 2013, 12:27
ว่าล่ะต้องมี ดราม่า อย่าใคร่กด กด ใครใคร่ข้าม ข้าม

Price
25th February 2013, 12:30
ทีงี้ละมาเห็นใจ อยากสนับสนุนคนอัพ แล้วเคยเห็นใจคนสร้างเกมบ้างใหม ทำมาแต่ไม่ได้ตัง คนได้ตังกลับเป็นไอ้พวกอัพนี้แหละ ที่ขโมยเกมมาใส่ลิ้งหาตัง อย่างงี้ยังจะเรียกแบ่งปันได้อีกหรอ บางทีโหลดมายังมีโฆษณาข้างในอีก ไม่พอยังจะมาขอให้เราไปขอบคุณให้มันอีก รู้ไว้นะว่าพวกอัพเกมใส่ลิ้งหาตังเนี้ย มันไม่ได้ทำมาเพื่อให้พวกคุณได้เล่นกันหรอก มันก็แค่อยากได้ตังใส่กระเป๋าตังตัวเองเท่านั้นแหละ ถ้ามันไม่ใส่ลิ้งหาตัง อยากรู้จริงว่าจะอัพให้อยู่รึเปล่า พวกเรามันก็เห็นแก่ตัวกันอยู่แล้วที่เล่นเกมเถื่อน แต่ไอ้พวกนี้มันเห็นแก่ตัวยิ่งกว่าพวกเราอีก

555+ พูดซะนายไม่เคยใช้เถื่อน ถ้าคนอัพเกมส์มาอ่านและนายจะเสียใจ แน่ใจว่านายใช้แท้หมดทุกอย่าง เพลง window โปรแกรม คุณใช้แท้หมดรึป่าว ถ้างั้นอย่ามาม่า

ksr_green
25th February 2013, 12:39
แค่เค้าเอาโปรแกรมมาเสนอให้โหลด แค่นี้ก็พากันมาเถี๋ยงกัน โถ่...

umbraben
25th February 2013, 12:52
ไปหาป๊อบคอนมาดีกว่า ถ้าทางมาม่ากำลังจะสุก-..-

Guardian
25th February 2013, 12:56

คุณก็พูดดีไป เกมส์เมอร์หลายๆ คนก็เริ่มจากหาเกมส์เล่นพลางๆ หรือโหลดเถื่อนเล่น แล้วพอชอบมากถึงมากที่สุด จึง เพิ่มระดับเป็น การซื้อ แท้ครับ ผมยอมรับเลยว่า โหลดเถื่อนเล่น แต่ถ้าชอบเกมส์ไหนจริงๆเก็บเงินซื้อแท้ครับส่วนตัวเป็นคนเล่นพลางๆ ไม่ได้เล่นไรมาก ตอนนี้ในเครื่อง มีเกมส์อยู่ 3 เกมส์ครับเป็นเถื่อน FIFA 13 , AC 3 , DMC ภาคใหม่ ครับ ส่วนเกมส์แท้อยู่ที่ ps 3 ครับเพราะคอมผม สเปคไม่ดีพอ จึง ซื้อแผ่น ps 3 เอาครับ

ผมเชื่อว่าเกมส์เมอร์หลายๆ คนเริ่มจากการเล่นเถื่อนก่อนนะครับ = =

แล้วผมคิดว่าคนเล่นพลางๆ คงไม่ซื้อแท้แน่ๆ เพราะคนพวกนี้เขาจะไม่ยึดติดกับเกทส์มากนัก จะเล่นเกมส์ๆหนึ่งให้จบไป ถึงจะมีเกมส์ดังๆแต่ไม่ใช้ สไตร์เขา เขาก็ไม่เล่นหรอกครับ !
แต่คนที่เล่น ทุกเกมส์ แต่ยังไม่ซื้อแท้ นี้ควรคิดดูใมห่ได้แล้วนะครับ ไม่จำเป็นต้องซื้อ ทุกแผ่น แค่แผ่นเดียว ต่อ 3 เดือนก็ยัง ดี เอาแค่เกมส์ที่ชอบที่สุดชอบมากที่สุดแล้วคิดว่าปลืื้มที่สุดเท่าที่เคยเล่นมา แค่นั้นแหละครับ ก็ซื้อเถอะนะ!

Jerryboyz57
25th February 2013, 13:10

สำหรับผมนั้น ในเว็ปนี้อ่ะ มี Uploader มากมาย ทั้งในอดีตและปัจจุบัน และบางคนที่เป็นมาตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน และ Uploader หน้าเก่าทั้งหลายใน JKG เนี่ย เขาอัพให้พวกเราโหลดฟรีตั้งแต่สมัยที่ยังไม่มี ไอ้ skid ads ที่พวกเราพูดถึงอีกนะจ้ะ
ปล. ผมว่า Uploader หน้าเก่าเขาดูเหมือนจะอัพที่ใจกันนะครับ อย่างน้อยๆ ก็อัพให้พวกเราตั้งแต่ ยังไม่มีเว็ปหาเงินพวกนี้นะ เพราะนี้มันไม่ใช่รายได้หลักของเขาแน่นอน(คิดว่านะ ) แต่ สำหรับ Uploader รุ่นใหม่นี้ผมไม่รู้นะ ฮ่าๆๆ ก็เป็นอีกมุมมองนึงของผมนะ
ผมอ่ะ โหลดฟรีเหมือนกันนะ แต่ถ้าผมเห็นคนอื่นcast เกม แล้วเออเว้ย มันดูน่าสนุกดี ผมก็จะเก็บเงินซื้อให้ได้ครับ เนี่ย อีกประมาณ 2 สัปดาห์ผมจะซื้อ Dead Space 3 Limited Edition ละเนี่ย ดูคนอื่น cast ใน youtube แล้วสนุกมากๆเลย

noomha
25th February 2013, 13:16
แล้วพวกโหลดแท้จะมา ดูกระทู้โปรแกรมนี้ทำไม โปรแกรมนี้ สำหรับคน เถื่อน และไม่อยากสนับสนุนคนอัพนะครับ (ผมรอ5วิตลอด)
ปล.ตั้งแต่เกิดมาซื้อเกมแท้เกมเดียว คือcall of juarez ราคา 100 กว่าๆเพราะมีปัญญาซื้อแค่นั้น นอกนั้นเถื่อนตลอด

gametoon
25th February 2013, 13:19
ผมว่าไม่เห็นจะต้องดราม่าเลยครับ

เพราะคนที่สนับสนุนของแท้เค้าก็ซื้อของแท้อยู่แล้วครับ อีกอย่างของแท้มันก็ดีกว่าของเถื่อนเยอะ ไม่ปัญหาเวลาเล่น online บางเกมของเถื่อนหมดสิทธิ์เล่น online ด้วยซ้ำ

แล้วก็อย่างเจ้าของกระทู้ว่า ใครจะมานั่ง copy past link ทุกอัน ถ้ากด skip มันง่ายกว่า เค้าก็กด skip เอาง่ายกว่าเยอะ

ผมก็เป็น uploader คนนึง อัพเกมมาเยอะ แต่ก็ไม่ได้สนับสนุนของเถื่อนเหมือนกัน เพราะของเถื่อนมีปัญหาเยอะกว่า แม้แต่ตัวผมเองก็ยังซื้อของแท้เลยครับ

ปล.ไอ่ครอบลิ้งค์ที่ผมทำ จะบอกว่ารายได้ ยังไม่พอค่า vps รายเดือนเลยครับ อย่าว่าจะกำไรเลยครับ ต้องบอกว่าขาดทุนครับ แต่ที่ยังอัพให้อยู่ ก็เพราะอยู่ก็เพราะว่าอยากแจกครับ ที่ครอบไว้ก็เอาไว้ช่วยลดรายจ่ายค่า vps นี่แหละครับ ไม่งั้นก็เข้าเนื้อตลอด ก็ไม่ไหวครับ

postgeno159
25th February 2013, 13:29
ใจมากครับ จขกท พอดีเครื่องผม หน้ามันชอบค้างตรง Add fly ซะส่วนใหญ่ เลยโหลดอะไรไม่ได้เลย(ปุ่ม Skip ไม่ขึ้นเลย T T)

ปล.อย่าเถียงเรื่องเถื่อนเรื่องแท้เลยครับ เข้ามาที่นี่ก็น่าจะรู้ๆกันอยู่นะครับ

steroids
25th February 2013, 13:30
ของอย่างงี้อยุ่ที่ความคิดครับ

Alienarez
25th February 2013, 13:49
แล้วแต่จะคิดได้แล้วกันครับ ว่าดีหรือไม่ดี ควรทำหรือไม่ควร มาม่าต่อไปเดี๋ยวกระทู้นี้หายไป โปรแกรมไม่มีให้โหลด
หลายคนหลายความคิด ทั้งหมดเข้าข้างตัวเองกันทั้งนั้น รวมทั้งผมด้วย
สมาชิก JKGth สมัยเก่าไม่มีเหลือแล้วสินะ

noomha
25th February 2013, 14:15
ลองดูนี่สิ http://adf.ly/JmLiT

sand0007
25th February 2013, 14:47
ปิดกระทู้ ไปเลยดีไหมจะได้ไม่ต้องเป็นภาระของลูกหลานน ฮ่าๆ พวกโลก สวย ทั้งหลายย ว่าคนอื่นระวังเข้าตัวเองนะจ๊ะ :o

Dragon
25th February 2013, 14:56
ดูคนกัดกันเองก็สนุกไปอีกแบบเนอะ~

xaoninlove
25th February 2013, 15:27
สำหรับผมสนับสนุนทั้งแท้ และ เถื่อน ครับ แค่กด Skip Add รอ 5 วิ ไม่ตายหรอก . จะบ่นอะไรกันนักหนา

คุณไม่โหลด คุณไม่กดมันก็เรื่องของคุณอันนี้ไม่เกี่ยวที่ว่าผิดหรือไม่ผิดหรอกครับ ผมว่ามันเกี่ยวที่นิสัยและจิตใจคนมากกว่า ว่าจะเห็นแก่ได้ เห็นแก่ตัว กันขนาดไหน :beee

sssss1
25th February 2013, 15:31
ถ้าจะให้โหลดก็ไม่ต้องครอบลิ้งค์สิหากินกับของเถื่อนทำไม
ผมยังอัพไม่ครอบลิ้งค์เลย
ก็เข้าใจว่าต้องหาเงินเติม VIP ต่อ
ครอบเเค่พาสเวิร์ดก็ได้เเล้ว กะเอารวยหรือไง

ปล. เดี๋ยวอันนี้บินชัวร์

gametoon
25th February 2013, 19:28
คิดว่าคงไม่มีใครทันสังเกต จริงๆแล้วกระทู้นี้ผิดหมวดครับ

มันต้องอยู่หมวด Software เพราะว่ามันไม่เกี่ยวกับเกมเลย

Software
โปรแกรมคอมพิวเตอร์ที่น่าสนใจ

PC Game - Download
Download เกมคอมพิวเตอร์ เท่านั้น !! (ผิดหมวดลบทันที)

ปล.ของแบบนี้ขึ้นอยู่กับคน แต่ละคนก็ต่างความคิด ต่อให้เถียงกันก็ไม่จบไม่สิ้นหรอกครับ

darkbring53
25th February 2013, 19:37
ผมไม่รู้ ผมโหลดแต่บิท ไม่ต้องมา skip ให้เสียเวลา ทีเดียวจบ :music

kitsada2550
25th February 2013, 19:40
มันก็เหมือนกับการแจกพรีเมียมสำหรับโหลดด้วยความเร็วสูงของเว็บที่เสียตังและการแจกคีต่างๆและการแคกเกมต่างๆ ถ้ามันผิดหมวดก็ให้พิจารณาเอาเอง
และที่สำคัญโปรแกรมเป็นแค่ส่วนหนึ่งที่ใช้ในวิธีซึ่งถ้าไม่มีการใช้ร่วมกันกับอีกโปรแกรม กระบวนการดังกล่าวก็ไม่เสร็จสมบรู

blacklotus55
25th February 2013, 19:44
คนที่แอนตี้คนอัพครอบลิงค์ก็ "อย่าไปโหลด" ดิครับ

feriouss
25th February 2013, 20:03
บางครั้งบางเวลา เด็กๆที่เก็บเงินซื้อเกมแท้
จะโดนผู้ใหญ่ที่คิดว่าตัวเองจิตสำนึกดีดุด่าเพราะเห้นว่าเกมมันไร้สาระไปเสียเงินซื้อนี่ก้บ้าแล้ว
ทำให้เด็กๆหลายคนอดนะ มันไม่ได้อยุที่คนเล่นเอง อย่างเดวนะที่จะไม่ซื้อหนะ
ปล ประโยคบรรทัดที่สองมันออกมาจากปากผู้ใหญ่คนนึงที่ผมรู้จัก หนับหนุนให้เด็กสูบเกมอย่างเดียว
พเราะเหตุผลที่ว่าให้เอาเงินไปซื้อหวยดีกว่าซื้อเกม แหมะเจริญหละประเทศไทย

mafia23149
25th February 2013, 20:04
เหอะๆ ไม่เห็นจำเป้นต้องใช่เลยโปรแกรม เดวนี้ ถ้ามี Monkey (ปลั๊กอินใช่ Script ของ usescript) แล้วใช้ นี้ http://userscripts.org/scripts/show/118033 กดทีละลิ้ง

hetappi
25th February 2013, 20:42
ดราม่ามาแว้วครับ ^ ^

kanoktuch2
25th February 2013, 20:47
คนอัพโหลดเอาเกมมาให้โหลดแล้วครอบลิ้งค์

คนทำเกม ---> ไม่ได้ตัง
คนเอาเกมมาอัพให้โหลดแล้วครอบลิ้งค์ --- ได้ตัง

บางทีผมก็สงสัยเหมือนกันว่าใครกันแน่ที่เห็นแก่ตัว = ="

Sunii
25th February 2013, 20:48
คนอัพจะยังไงก็ช่างหัวมันดิครับ ยังไงก็เกมเถื่อนอยู่เเล้ว โหลดก็โหลดฟรี ถ้ามีทางเลือกที่ดีกว่ายังไงผมก็ไม่สนอยู่เเล้วสดวกซะอย่างไม่ต้องคอยมากด Skip
มันก็ไม่ได้เสียเวลาอะไร เเต่พอดีว่าขี้เกียจ ส่วนใครอยากกดก็กดไปเด้เเต่ผมขี้เกียจกด - -

25th February 2013, 20:49
ในเฟสกระทู้นี้เริ่มมีประเด็น มันก็สมควรจริงๆ

nokiara008
25th February 2013, 20:50
เลิกดราม่าเถอะคับได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน:) อีกอย่างใครจะยังไง ใครชอบอะไร ก็ทำไปเถอะคับอย่ามาว่ากันเลย
ผมโหลดเกมจากเว็บนี้ประจำ คุณจะทำลายเว้บที่ผมรักไม่ได้หรอก:mad3

MeawThunder
25th February 2013, 20:50
เจ้าของกระทู้เป็นโรบินฮูดฮะ

robotboy44
25th February 2013, 20:54
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=10151446504873291&set=a.411063588290.186101.141108613290&type=1&theater

เย่ๆ JKG ดังแล้วๆ

กระทู้นี้น่าขำมาก ประมาณว่ามีคนมาสอนการใช้โปรแกรมโหลดไฟล์เกมเถื่อน ที่คนในเว็บ jokergame อัพไว้แบบครอบลิงค์ทำเงิน หมายถึง ถ้ามีคนกดโหลดไฟล์ตัวนั้นคนที่อัพไฟล์เกมเถื่อนจะได้ค่าโฆษณา
พูดง่ายๆว่าเอาเกมเถื่อนมาแจก ทำให้ผู้พัฒนาเกมไม่มีรายได้แล้วยังมีหน้าหาเงินเข้ากระเป๋าตัวเองอีกนั่นแหละ พอ จขกท สอนวิธีใช้โปรแกรมโหลดไฟล์แบบข้ามลิงค์ครอบทำเงินเสร็จ ก็มีคนออกมาโวยว่า***ทำงี้ได้ไง ไม่เห็นใจคนอัพเกม (เถื่อน) ให้พวกเราโหลดกันมั่งเลยหรา ถ้าพวกเขาไม่มีรายได้แล้วอีกหน่อยใครจะโหลดเกม (เถื่อน)ให้พวกเราเล่นอีกล่ะ คิดว่าคนอัพเกมเถื่อนเขาไม่ต้องจ่ายค่าไฟในการใช้คอมพ์อัพโหลดเกมเถื่อนมั่งรึไงไอ้คนเห็นแก่ตัว

แหม่ พูดได้คำเดียวว่าจิตสำนึกของเด็กนรกเหล่านี้มันเน่าหนอนไปเรียบร้อยแล้วนะครัฟ

Credit คำพูด จ่า พิชิต

bossjibjib
25th February 2013, 20:54
ไอ้พวกอัพโหลดเกมเถื่อนก็แย่พอละ ยังไปสนับสนุนกันอีก

ปล.อัพโหลดเด้อบางคนก็ไม่ครอบลิ๊งก็มี เช่นคุณ JEIXB อันนี้ผมก็อยากกล่าวขอบคุณให้นะ แต่ยังไงก็แนะนำให้แท้อะครับ

elfzaa123
25th February 2013, 20:56
มาม่า มากมาย

hackedsugus
25th February 2013, 20:58
ดราม่า จงบังเกิด เห้ออออไม่ได้โพสมานานมากละ

jokabobo147
ถ้าจะให้โหลดก็ไม่ต้องครอบลิ้งค์สิหากินกับของเถื่อนทำไม
ผมยังอัพไม่ครอบลิ้งค์เลย
ก็เข้าใจว่าต้องหาเงินเติม VIP ต่อ
ครอบเเค่พาสเวิร์ดก็ได้เเล้ว กะเอารวยหรือไง

ปล. เดี๋ยวอันนี้บินชัวร์

จะยืนรอที่ฐานปล่อยยานนะ (ถึงโลกพระจันทร์แน่นอน!!)

นักเล่นเกม
ผมว่าใน JKG คนที่อัพเกมแล้วไม่หวังสิ่งตอบแทนคงมีคนเดียวคือ JEIXB แหงๆ(แต่หากมีคนอื่นอีกก็ขออภัย) ลิ้งเขาไม่เคยครอบเลยอะ :scare

ผิดกับคนบางกลุ่มทำมาเป้นใจบุญอัพเกมให้คนอื่น แต่ก็หวังสิ่งตอบแทน

คนที่บอกว่านักอัพเกมสมควรได้สิ่งตอบแทน แล้วคนที่ทำเกมไม่สมควรได้รับสิ่งตอบแทนเหรอ

ดูตัวอย่าง THQ ซะ หากเป้นอย่างนี้ต่อไปสักวันจะไม่มีเกมให้เล่น กะอีแค่นักอัพไม่มีมันไม่ตายหรอก

เว็บนอกก็มีให้โหลดเพียงแค่พิมพ์ซื่อเกมใน google ก็เจอแล้ว มีแต่พวกปัญญาอ่อนไม่หัดแสวงหาด้วยตนเอง

พอสิ่งที่ตนเองทำแบบมักง่ายจะหายไปก็มางอแง

KuroNeko3
โหลดเถื่อนแล้ว โปรแกรมที่ใช้โหลดก็เถื่อน เถื่อนแล้วเถื่อนอีก

แถวนี้****เถื่อน บอกตรงๆนะ ถ้าไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้

rattananot
25th February 2013, 20:59
:(:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o

aekpong
25th February 2013, 21:00
คือไม่อยากจะด่าน่ะ มาจากเพจดราม่า
ไม่พอใจก็ไม่ต้องอัพ คนที่อยากแจกฟรีนู้นคับเว็ปบิท
ไม่ต้องมาพาสเป็นชื่อใคร
ไม่ต้องหานั่งอ่านคำประชดประชัน อูยน่ะผมแพคให้แล้วนะครับ นี่ครับพาสชื่อผมๆ ใส่ชื่อนี่น่ะครับ
อย่าทำตัวเป็นปลิงกดขอบคุณทีเถอะครับ
อย่าสักแต่โหลดน่ะ กดขอบคุณเป็นมั้ยคับ

นู้นเข้าบิทกดปุ๊ปติด ไฟล์เสียด่าเจ้าของ แทรกไวรัสเจ้าของโดนบล๊อก
เว็ปบิทช่วยกันไหม๊ ช่วยดิเสียเงินด้วย
บางคนเอา CO มาปล่อยเอาไฟล์วางเขาเสียเงินได้เพียงเรโชนิดหน่อย

ถ้าจะแจกจริงๆอัพเฉยๆก็ได้ ผมพูดไปก่อนหน้านี้แล้วคนที่เสียเงินแล้วไม่ได้เงินคืนซักบาทเขาก็มี
แถมเขาไม่โวยวายด้วย

ถ้าจะครอบก็ครอบไป อย่ามาอ้างน้ำใจ รู้ว่าเสียเงินพรีเมี่ยม รู้แต่อย่ามาอ้างน้ำใจ อย่าๆ
ทำอะไรก็ว่าไปตามนั้น

ไม่ได้บอกให้คนเข้าบิทหรอกน่ะ แค่พูดให้เห็นว่าคนที่อยากแจกเขาเป็นยังไง
หนังโป๊ ... เสียเงินไปโหลดมา เอามาลงบิท อยากได้อะไรเหรอ เงินในเว็ปบิทเอาไว้เล่นเฮฮา แค่นั้นไม่ได้เงินตอบแทน

นั่นแหละเขาเรียกว่าแจก

คนห่วยๆ
25th February 2013, 21:01
ผมว่าใน JKG คนที่อัพเกมแล้วไม่หวังสิ่งตอบแทนคงมีคนเดียวคือ JEIXB แหงๆ ลิ้งเขาไม่เคยครอบเลยอะ :scare

ผิดกับคนบางกลุ่มทำมาเป้นใจบุญอัพเกมให้คนอื่น แต่ก็หวังสิ่งตอบแทน

คนที่บอกว่านักอัพเกมสมควรได้สิ่งตอบแทน แล้วคนที่ทำเกมไม่สมควรได้รับสิ่งตอบแทนเหรอ

ดูตัวอย่าง THQ ซะ หากเป้นอย่างนี้ต่อไปสักวันจะไม่มีเกมให้เล่น กะอีแค่นักอัพไม่มีมันไม่ตายหรอก

เว็บนอกก็มีให้โหลดเพียงแค่พิมพ์ซื่อเกมใน google ก็เจอแล้ว มีแต่พวกปัญญาอ่อนไม่หัดแสวงหาด้วยตนเอง

พอสิ่งที่ตนเองทำแบบมักง่ายจะหายไปก็มางอแง

ผมชอบคุณJEIXB มากครับ ไม่มีครอบเลยครับ ผมว่าเค้าอัพด้วยใจจริงครับ สุดยอดครับ :D

bitch735
25th February 2013, 21:02
ไม่รู้สิ ผมเล่นแต่ฮอน T_T

GoD_NooB
25th February 2013, 21:03
ปกติ เว็บเราแบ่งปันโดยไม่หาผลกำไรนะครับ ส่วนตัวผมมองว่า การเอาเกมมาแจกมันก็ไม่ต่างอะไรกับการ ขโมยเขามาแจกอยู่แล้ว ผมว่าคนอัพคงจะอ้างคำว่า "อุตสาอัพ" ไม่ได้หรอกนะครับ

ลองคิดดูนะครับ ขนาดตัวเองไม่ได้ ทำเกม หรือสร้างเกมเอง ยังโวยวายมื่อเสียผลประโยชน์ของตัวเอง แล้ว คนทำเกมเจ้าของ ลิขสิทธิละครับ ? เค้าจะคิดยังไงบ้าง ลองคิดทบทวนนะครับ

Blackened
25th February 2013, 21:06
ผมละคนนึง ที่ถึงแม้จะโหลดเกมเถื่อนบ้าง แต่ก็พยายามสนับสนุนของแท้ให้มากที่สุด และพยายามสนับสนุนการขโมยให้น้อยที่สุด
(แผ่นก๊อปผมเลิกซื้อนานละ ผมยอมเสียเงินเป็นร้อยๆให้ผู้พัฒนา ดีกว่าเสียเงินไม่กี่สิบบาทให้โจร)

ในเมื่อคนเล่นเถื่อน ซื้อแผ่นแท้เฉพาะบางเกมที่ชอบจริงๆ คนที่โหลดเกมทั่วๆไปก็ไม่กดSkipแค่บางเกมได้เช่นกัน โอเคนะ?

จขกท.ทำดีแล้วครับ คนที่บอกว่าอย่าเห็นแก่ตัวอ่ะ ใครกันแน่ = =''?

ยังไงตอนท้ายของ uploader หลายๆท่านมักจะส่งเสริมให้ downloader สนับสนุนของจริงนะครับ
^
อ่านแล้วขำ มือถือสากปากถือศีลจริงๆ

promiseboy
25th February 2013, 21:07
หัวข้อนี้ก็แบ่งไปบุคคลได้ 2 ประเภท(ที่หลักๆ)

1.สำหรับคนสนับสนุน,ไม่ซีเรียสเรื่อง ads
2.สำหรับคนต่อต้าน,ขี้เกียจรอกด (เวลาโหลด 50,60 ลิ้งขึ้น ผมเองก็ขี้เกียจมานั่งกด = = )

เท่าที่ผมอ่านดู รู้สึก กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เเนะนำสำหรับทางออกสำหรับ บุคคลประเภทที่ 2 เฉยๆ
และแล้ว บุคคลประเภทที่ 1 ก็เข้ามาแขวะ ( ไม่รู้เหมือนกันว่าแขวะแล้วมันเกิดผลประโยชน์อะไร เพราะถ้าบอกว่าเห็นใจคนอัพโหลด แล้วไม่เห็นใจคนสร้างเกมเลยหรอ .. )

แล้วสุดท้าย บุคคลประเภทที่ 2 และ ประเภทที่ 1 ก็มาปะทะกันด้วยเหตุผลต่างๆนาๆ แล้วสุดท้ายก็ทิ้งท้ายคำพูดเชิง "เเขวะ" ไว้อีก

จริงๆแล้วถ้าให้สรุปคือเรื่องนี้ บุคคลประเภทที่ 1 มันน่าจะเงียบๆไปนะ ไม่น่ามาแขวะอะไรแบบนี้เลย ....

ViRuS|Benz
25th February 2013, 21:07
ไปดราม่าเรียบร้อยแล้ว ตามจ่ามาเลยนะเนี่ย

//ไข่ปิ้งมั้ยคร้าาบบ ไข่ปิ้ง

sakonkiat
25th February 2013, 21:09
ครวย
สุดท้ายก็ไปพ้นคำว่าเงิน อยากแบ่งอยากให้โหลด หากได้เงินเท่านั้นเเหละ ทำได้หมด ถุย
กาก กระจอก กูอัพก็ไม่ได้ หวังรวยห่าเหวไรมากมาย เเค่ลองได้ ๆ สนุกๆ

boyd_747
ขอบคุณที่นำมาแนะนำครับ สะดวกดี ...แต่ปกติผมไม่ค่อยโหลดจากบอร์ดนี้อยู่แล้ว นานๆที โหลดแต่บิทบ้าง ซื้อแท้เล่นบ้าง :clap

lnw_
นั่งอ่านมาหลายหน้าแล้วแต่สงสัยนิดนึง ชื่อสีนํ้าตาล หมายถึงอะไรหว่า?????????

CraZy_aPplEz
25th February 2013, 21:10
ซื้อแผ่นแท้ครั้งสุดท้าย ตอน Parasite eve 1 กับ 2 ว่ะครับ. .
นอกนั้นยืมเพื่อนเอา . .ผมไม่รู้ครับผมนอน นา

aekpong
คนอัพแล้วแจก ต้องการเพียงน้ำใจ จากคอมเม้นมีอยู่เยอะแยะ

ไอ้ที่ครอบแล้วมาอ้างน้ำใจเต็มเปี่ยม อายปากน่ะครับผม :)

AUSTIN
ลองนึกภาพ โจรโขมยรถ 10 คันแจกให้ชาวบ้าน 10 คน แต่มีข้อแม้ว่าชาวบ้านต้องมาขอกุญแจที่โจร
ปรากฏว่าชาวบ้าน 5 ใน 10 คน ไปโขมยกุญแจของโจรมาขับรถหนีไปซะแทน

โจรคนนั้นเลยมาโวยวายขอสิทธิให้โจรทั้ง 5 คืนกุญแจและรถมา

แต่เจ้าของรถตัวจริงทั้ง 10 คันนั่งร้องไห้พร่ำเพรื่อที่รถของตัวเองหายไปโดยที่เขาไม่ได้แม้กระทั่งกุญแจกลับคืนมาด้วยซ้ำ....

สำนึกบ้างก็ดีนะครับ

sakonkiat
25th February 2013, 21:11
โหลด บิตสบายใจกว่า เยอะ ถุย

locketeer
25th February 2013, 21:11
รู้จัก the piratebay กันป่ะโหลดแรง แพทเกม DLC บลาๆพร้อม ไม่ต้องมานั่งกดทีละพาทจิ้มลิ้ง

[CM]Punkz
25th February 2013, 21:12
ดราม่า กันมันส์ หยด ขอติดตามนะครับ ฮี่ๆ

Alienarez
25th February 2013, 21:14
นั่งอ่านมาหลายหน้าแล้วแต่สงสัยนิดนึง ชื่อสีนํ้าตาล หมายถึงอะไรหว่า?????????

คล้ายๆ VIP อะครับ ใส่รูปที่ลายเซ็นได้เปลี่ยน ไตเติ้ล ใต้ชื่อได้
อ่านได้ในนี้เลยครับ
เรื่อง ใส่ลายเซ็น / ชื่อ VIP (น้ำตาล) / ใส่ ไตเติ้ล (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=69357&p=990516&viewfull=1#post990516)
ที่จริงมีอะไรที่ซ่อนเยอะกว่านั้นอีก แต่บอกไม่ได้ เขาห้ามไว้ lol

dewzahundred
เบื่อคนจนโว้ย ไม่มีตังซื้อเกมส์ก็อย่าเล่น ไปดีดลูกแก้วไป๊

ปล.กุตอแหล

ayakasan
ก่อนนี้ก็ใช้บริการเว็บนี้บ่อยนะ

หลังๆซื้อแท้อย่างเดียวละครับ

ไม่ได้เล่นก็ไม่ตาย :3

addin
ผมว่าลบกระทู้นี้ทิ้งดีกว่าครับ

นี่มองแค่ประเด็นว่าคนทำเกมส์ไม่ได้เงิน แล้วมีคนมาอัพแล้วได้ตังค์จากการนับจำนวนคลิกในแต่ละรอบอาทิตย์
แล้วถ้ามองให้แตกไปอีก เช่น นักร้องไทยเรา ไม่ว่าวงการไหน สตริง ร็อค ลูกทุ่ง ฯลฯ
ก็ถูกครอบลิงค์หา "แดรก" แบบไม่เข้ากระเป๋าศิลปินเหมือนกัน

ใน JKG มีหลายคนที่ไม่ได้จำกัดว่าคุณจะคลิกให้หรือไม่ให้ เช่น Ramis,Tripplezaxx และอีกหลายๆ ท่านที่ไม่ได้กล่าวถึง

ผมก็เคยอัพหนังใน DownloadFc (((หื่นตัวพ่อ))) ซึ่งผมไปดูดมาจากบิทนอก ซึ่งถ้าเขาไม่ปล่อย มันจะช้ามากๆ ชนิดทีว่าบางทีหนังที่เราต้องการนั้น
ใช้เวลาโหลดต่อเนื่องอยู่หลายวัน
แล้วเอามาอัพใหม่แบบไม่ครอบลิงค์ ซักพักก็เห็นคนเอาไปครอบลิงค์หาเงินในเว็บอื่น ผมเสียเวลา เสียค่าไฟ แล้วไปเจอแค่นี้ก็ยังเสียความรุ้สึกเลยครับ

นี่ไม่ใช่กระทู้กรณีศึกษาแน่ๆ ครับ

HearTLockER
25th February 2013, 21:15
เสร็จจ่า - -*

matsushiro
สู่ความเวิ้งว้างอันไกลโพ้น .. . . .

สรุปง่ายๆว่า "ถ้าใครไม่ชอบเถื่อนก็ซื้อของจริง" หรือ "ถ้าใครงบน้อยก็ซื้อของเถื่อน" หรือ "ถ้าเล่นเถื่อนติดใจเกมส์ไหนก็จัดแท้" หรือ "ถ้าไม่มีเลยก็เถื่อนตลอดชาติ"

sakonkiat
แค่นี้จะเป็นจะตาย ขั้นตอน ทำกดข้าม ยากกว่า กดข้ามอีก เเล้วเเต่****จะเลือกกันเหอะ
ใครอยากช่วยเหลือ ก็ กดข้ามไป ง่าย ดี ไม่ต้องมาเถียงกัน วก หัว ครวย

thean127
ฆ่า กันตาย ซะมั้งเนี่ย :sweat

pkjk01
25th February 2013, 21:16
ไอ้ skid ads ยังไม่เท่าไร ไอ้พวกที่อัพ แล้วไห้ โหรด แต่โหรดไม่ได้ ต้อง ชื้อVIPกับมัน ไอ้พวกนี้ บัดชบมากกกเลวยิ่งกว่า ไอ้ skid ads อีก5555+

aekpong
25th February 2013, 21:17
รู้จัก the piratebay กันป่ะโหลดแรง แพทเกม DLC บลาๆพร้อม ไม่ต้องมานั่งกดทีละพาทจิ้มลิ้ง

อย่าไปบอกเขา :) เดี๋ยวคนอัพผู้มีน้ำใจเต็มเปี่ยม อุตส่าโหลด อุตส่าแพคไฟล์ใหม่ ใส่ชื่อตัวเองเข้าไปอีก

เดี๋ยวเขาจะร้องระงม :)

oMAIL258
ผมว่าเรื่องพวกนี้มันสิทธิ์ส่วนตัวนะ เค้าทำโปรแกรมแบบข้าม ad มาให้ ใครอยากใช้ ก็ใช้ ใครไม่อยากคุณก็เงียบไปเถอะครับ นี่มันเวปที่เค้าบอกอัพโหลดด้วยใจไม่ใช่หรอ เอาเถื่อนมาแล้วมาอัพต่อแล้วจะมาหวังเงินอะไรอีก อย่างข้อความของคุณ sakonkiat สุดท้ายทุกเรื่องมันก็คือเงิน

สรุปคือ :คนใคร่ใช้ ก็โหลดไปใช้ ใครไม่ใคร่ก็เงียบปากไปเป็นอันจบครับ:preved

ThaiCG
แค่เห็นชื่อ กระทู้ ก็รู้ว่ามันจะต้องมี ดราม่า มาม่าซองโตไว้ หม่ำตลอดคืน 555 จะเถียงกันทำไม ทางใครทางมัน จะ Skip หรือจะกด ทางใครก็ทางมันสิ ก็แค่ทางเลือก เสี้ยวเล็กๆ

ตัวผมเองก็ตามกดให้อยู่ แต่บางคนเล่นซ้อนกันหลายลิ้ง กว่าจะได้โหลดอันนี้ก็เกินไป -.- ผมเลยใช้วิธี กดสำหรับที่นี่ ส่วน ที่อื่นตรูSKIP!!

oMAIL258
25th February 2013, 21:19
อ่านบรรทัดแรกผมนึกว่า Robin Hood :)

แต่ก็จริงอย่างที่ท่านว่า

shogun147
25th February 2013, 21:22
ผมก็ไม่อยากเข้าข้างใครนะครับ ต่างฝ่ายต่างก็มีเหตุผลของเขา ผมจึงอยากจะขอบอกแค่ว่า อย่าทะเลาะกันเลยนะครับ ถือซะว่าเราอยู่บ้านเดียวกันควรจะรักกันเข้าไว้นะครับ
ปล.สามัคคีกันไว้เถอะนะครับ ขอร้องละครับ :thank

nontawat02
25th February 2013, 21:22
เห็นแค่ชื่อกระทู้ ก็รู้เลยอะไรจะตามมา

http://www.youtube.com/watch?v=Gtgn9Ow08YE

hbkmaster
25th February 2013, 21:23
ผมพูดในฐานะอดีตสมาชิกตั้งแต่ปี 2007 - 2008 นะ ผมเข้ามาเว็บนี้เพราะจะมาโหลดรอม HarvestMoon ต่อจากนั้นก็สิงอยู่ใน MainForum และโหลดเกมจากบอร์ดเกม PC อยู่เป็นประจำ ยอมรับว่าตอนนั้นยังมีความคิดเหมือนเด็กๆ คือไม่สนใจ(หรือไม่รู้จัก)คำว่าลิขสิทธิ์ ด่าคนที่ซื้อของแท้ว่าโง่ ไปเสียเงินทำใมโหลดฟรีก็มี หรืออะไรทำนองนี้ หลังจากนั้นประมาณ 2 ปี เพราะต้องการใส่ใจกับเรื่องเรียนให้มากขึ้น ผมจึงออกจากเว็บนี้ไป จนถึงตอนนี้ ผมรู้ซึ้งแล้วว่าการ"ขโมย" ของๆคนอื่นไป ไม่ว่าจะอ้างเหตุผลอะไร ขโมย ก็คือขโมยครับ เป็นการทำร้ายกลุ่มคนที่สร้างเกมมาให้เราเล่นเพื่อความสนุกไปอย่างร้ายแรงที่สุด จำ EA Thailand ได้มั้ยครับ จากที่มีเกมภาษาไทยดีๆให้เล่น (The Sims) สุดท้ายก็ทนกระแสเกมเถื่อนไม่ใหว ปิดไป นี่แค่ผลลัพธ์เล็กๆผลลัพธ์เดียวนะครับ - -

สรุปก็คือเรื่องพวกนี้(ลิขสิทธิ์)มันต้องปลูกฝังกันตั้งแต่เด็กๆครับ ตราบใดที่มีความเชื่อแบบเดิมๆ ประเทศชาติก็จะเดินอยู่กับที่แบบนี้ตลอดไปครับ

pooh0856
25th February 2013, 21:23
เสร็จจ่า = ="

maxkungg704
25th February 2013, 21:25
5555 และแล้วกระทู้นี้ก็โดนจ่าพิชิต แห่งดราม่าเอาไปสร้างดราม่าแล้วเรียบร้อย

ปล.ถ้าเป็นผม มีให้เล่นก็เล่นไป ไม่มีก็ไม่เดือดร้อน คนไม่มีตังซื้อแท้(อย่างผม) ไม่มีสิทธิ์เรียกร้องใดๆทั้งสิ้น

aekpong
25th February 2013, 21:25
หัวข้อนี้ก็แบ่งไปบุคคลได้ 2 ประเภท(ที่หลักๆ)

1.สำหรับคนสนับสนุน,ไม่ซีเรียสเรื่อง ads
2.สำหรับคนต่อต้าน,ขี้เกียจรอกด (เวลาโหลด 50,60 ลิ้งขึ้น ผมเองก็ขี้เกียจมานั่งกด = = )

เท่าที่ผมอ่านดู รู้สึก กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เเนะนำสำหรับทางออกสำหรับ บุคคลประเภทที่ 2 เฉยๆ
และแล้ว บุคคลประเภทที่ 1 ก็เข้ามาแขวะ ( ไม่รู้เหมือนกันว่าแขวะแล้วมันเกิดผลประโยชน์อะไร เพราะถ้าบอกว่าเห็นใจคนอัพโหลด แล้วไม่เห็นใจคนสร้างเกมเลยหรอ .. )

แล้วสุดท้าย บุคคลประเภทที่ 2 และ ประเภทที่ 1 ก็มาปะทะกันด้วยเหตุผลต่างๆนาๆ แล้วสุดท้ายก็ทิ้งท้ายคำพูดเชิง "เเขวะ" ไว้อีก

จริงๆแล้วถ้าให้สรุปคือเรื่องนี้ บุคคลประเภทที่ 1 มันน่าจะเงียบๆไปนะ ไม่น่ามาแขวะอะไรแบบนี้เลย ....

ไม่ได้รอหรอกครับ ไม่เข้ามาโหลดเลยมากกว่า
คนเขาไม่ชอบ...ที่เอามาหาเงินไม่พอ ยังมาทำประชดประชัน ยังมาทำว่าตัวเองลำบากมากมาย
หยุดทำสิคับ คนมีน้ำใจเขาไม่บ่นน่ะครับ ถถ้ามันลำบากมากก็

ลดขั้นตอนการเอาลิ้งไปครอบ สิครับแหม่

พูดเหมือนรู้ แต่ไม่มีในอะไรเลยอะคับ

postgeno159
25th February 2013, 21:27
นักพัฒนาซอฟท์แวร์เกม

VS

นักอัพโหลดเกม

(ฮ่าๆๆๆๆๆๆ อ่านเอาฮาๆนะครับ)

alanna
25th February 2013, 21:27

เข้ามาดูมาม่า สรุปโพสท์นี้ฮาสุดแล้วครับ

TheUbiz
25th February 2013, 21:29
เบื่อไอ้พวกคนจน(ปัญญา) หาข้ออ้างสารพัด เพื่อให้ตัวเองได้ประโยชน์
พวกนี้ก็ไม่ต่างอะไรจาก ขโมยที่ไปลักเขาชาวบ้านเขา พอจับได้ก็อ้างว่าผมไม่เงินอย่างงู้นอย่างงี้
ผมเป็นคนจนเห็นใจผมหน่อย อะไรประมาณนั้น

weev1159
25th February 2013, 21:35
ตัดปัญหาดีไหมครับ ''เอาหมวดดาวโหลดออกชะ''
เเบบนี้จะได้ไม่มีครอบลิงค์
ไม่มีการขโมย
เเถมช่วยคนสร้างเกมอีกด้วย
win-win

Blackened
25th February 2013, 21:39
ตัดปัญหาดีไหมครับ ''เอาหมวดดาวโหลดออกชะ''
win-win

ใครจะยอมทำ ลืมไปแล้วเหรอ?? JKGเติบโตมาได้เพราะอะไร??

jubstudio
25th February 2013, 21:39
win-win

สนับสนุนอีกเสียงจากคนทำเกมครับ

sand0007
25th February 2013, 21:41
คนที่อัพ แล้วมาครอบลิ้ง หาเงิน เขา ก็ไปโหลด มาจากเว็ปนอก เหมือนกัน แล้วมาใส่แครดิตตัวเอง อย่าดราม่านักเลยยย หรือผมเข้าใจผิด ??

Price
25th February 2013, 21:42
win-win

ถ้าเอาหมวดโหลดเกมส์ออก คนเข้าเว็บ jokergame น้อยลงมาก 100%

matsushiro
25th February 2013, 21:44
พวกโลกสวยก็คงจะซื้อแผ่นวินโดวส์ แผ่นoffice แผ่น Adobe อื่นๆ เครื่องและฮาร์ดดิสก์ ก็คงจะขาวสะอาดหมดจดนะครับ มือถือคงไม่มีเจลเบลคนะครับ แม่สงแม่สายเขาคงไม่ไปกันหรอกครับ เขาไปแต่ห้างใหญ่ๆนะครับ แอพเขาก็ซื้อแท้นะครับ เพราะเขาไม่โหลดของฟรีนะครับ

moss2u4u02
25th February 2013, 21:44
อยากให้กระทู้นี้จบเร็วๆจัง ต่างคนต่างอยู่ ต่างคนต่างกระทำ ก็ได้ครับ เพราะความคิดแต่ละคนไม่เหมือนกัน

ที่นี่คือ jokergameth บรรยากาศแบบเมื่อก่อนมันหายไปหมดแล้วนะ

แต่ปกติก็แบบนี้ละนะ คนเยอะเรื่องเยอะ

addin
25th February 2013, 21:46
win-win

มันก็ไม่ได้ช่วยอะไรครับท่าน
มี Blog อีกมากมายมหาศาล!!! ที่อัพเกมส์ปล่อยแบบครอบลิงค์
มี host มากมายที่ต้องปิดตัวเองลงเพราะถูกแจ้งเรื่องอัพไฟล์ลิขสิทธิ์

ถ้าคุณอยากช่วยผู้สร้างเกมส์ อยากช่วยศิลปิน อยากช่วยผู้สร้างหนัง อยากช่วยค่ายซอร์ฟแวร์

ให้คุณไปตามแจ้งลิงค์ที่ละเมิดลิขสิทธิ์กับเจ้าของ Host ที่เขาอัพขึ้น และ E-Mails ไปแจ้งเจ้าของค่ายลิขสิทธิ์นั้นๆ
หรือจะแจ้ง DSI (บ้าไปอีก 555+)

แต่..เอ๊ะ ผมสังเกตดูคนที่ค้านไม่ใช่คนอัพหลักนะครับ เป็นนักโหลด คนอัพหลักๆ ใน JKG นับคนได้ครับ

-[Chelsea_FC]-
25th February 2013, 21:52
อย่าดราม่ากับเรื่องแค่นี้เลยครับ เว็บครอบลิ๊งค์สำหรับผมกดก็ได้ ไม่กดก็ก็ได้
จะกดหรือไม่กด SKIP ก็ค่าเท่ากันครับ สุดท้ายปลายทางมันก็เป็นของเถื่อนให้เราโหลดมาเล่นอยู่ดีนั่นแหละครับ

ถ้าจะว่าไรผมก็เชิญครับ ผมยอมรับว่าผมไม่เคยจัดแท้สักเกมส์มานานแล้ว
เว็บโหลดยังเป็น Rapidshare แบบเก่าอยู่เลยตอนนั้น คิดดูสิครับตอนนั้นเน็ตไทยไม่ถึง 1 MB เลย แล้วคิดดูนะ Upload จะช้าขนาดไหนคิดเอา
แล้วนักอัพโหลดพวกนั้นไม่ครอบลิ้ง ทนเสียเวลาอัพเป็นวันๆต่อเกมส์ให้เรามาเล่น พวกเขาไม่เห็นต้องมาเรียกร้องเว็บครอบลิ้งอะไรแบบนี้เลย แบบนี้สิที่จะเรียกว่านักอัพโหลดที่แท้จริง :yes

นักเล่นเกม
25th February 2013, 22:01
ตามจริงเรื่องนี้มันไม่ดราม่าหรอก ถ้าไม่มีเด็กโง่ไร้สมองมาด่าคนที่ทนรอกดไม่ได้

ซึ่งพวกคุณยังไงก็เป็นโจร ไม่มีสิทธิ์มาเรียกร้องอะไรให้โจรอยู่แล้ว

แต่พอมีพวกเด็กโง่ๆมาเรียกร้อง ก็เลยเป็นดราม่าอย่างที่เห็น

จนคนอื่นเขาต้องเอาประเด็นของแท้มาทับถม ใส่เข้าไปอีก

ทำให้เนื้อหาเริ่มออกทะเลกลายเป้น ของปลอม vs ของแท้

บุคคลที่ควรค่าแก่การได้รับคำว่า เป็นนักแบ่งปันที่แท้จริงคือ JEIXB (หรือคนอื่นๆที่ไม่ได้ครอบลิ้งพอดีผมรู้จักอยู่คนเดียว ><" ก็ขออภัยด้วย)

bossjibjib
25th February 2013, 22:02
พวกโลกสวยก็คงจะซื้อแผ่นวินโดวส์ แผ่นoffice แผ่น Adobe อื่นๆ เครื่องและฮาร์ดดิสก์ ก็คงจะขาวสะอาดหมดจดนะครับ มือถือคงไม่มีเจลเบลคนะครับ แม่สงแม่สายเขาคงไม่ไปกันหรอกครับ เขาไปแต่ห้างใหญ่ๆนะครับ แอพเขาก็ซื้อแท้นะครับ เพราะเขาไม่โหลดของฟรีนะครับ

เห็นด้วยครับ

elfzaa123
25th February 2013, 22:03
อัพโหลดเกมเถื่อนใส่ลิ้งหาเงิน เพื่อเอาไปซื้อเกมแท้เล่น !!! เอ๊ะยังไง! ตกลงมันจะดี หรือ ไม่ดี

DDG
25th February 2013, 22:05
ผมก็ไม่รู้หรอกคับว่าเป็นยังไง ใครถูกใครผิด แต่ผมยังอยุ่ในวัยเรียนยังไม่มีรายดายเลยย ก็อยากจะเก็บตังไปซื้อแผ่นแท้นะคับ แต่ถ้าพ่อแม่รู้ว่าเก็บตังเพื่อไปซื้อแผ่นเกมแพงๆ จะเป็นยังไง ผมก็อยากจะเล่นเหมือนคนอื่นเค้าบ้างง ก็ต้องโหลดเถื่อนเอาอะคับ TT
ปล.สงสารผมเถอะ พ่อแม่ผมไม่ได้ร่ำไม่ได้รวย หาเช้ากินกลางวัน กินเย็น = =

prodjvirusscanful
25th February 2013, 22:06
ความเห็นส่วนตัว เค้าก็เเค่เอาโปรเเกรมมาเเจก .. ใครอยากช่วยสนับสนุนคนอัปก็ผ่าน ใครที่ขี้เกียจกด Skip ก็โหลดไปใช้ ไม่รู้จะดราม่าไปทําไม เสียอารมณ์เปล่าๆ มันเป็นเเค่ทางเลือกเเค่นั้น