PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมคิดว่า ต้องมี Dead Space 4 ต่อนะ^^

maxcemas
25th February 2013, 00:28
ถ้าEAเค้าจะให้ I saccตายจิงๆ มันคงไม่มีตอนจบCredit ที่มีเสียเรียก เอลี่?....เอลี่.... หรอกมั๊งคับ ผมคิดว่า น่าจะรอดด้วย เหตุผลคือ เจอน่ากาก หรือเจอถังออกซิเจน ไม่แน่ก็ยานที่กระจายออกมา ว่ามะคับ 55:clap

(แต่เริ่มเบื่อเนื้อเรื่องที่เกี่ยวกับ Marker และ Necromorph แล้วอ่ะ)อันนี้ผมเห็นด้วยคับยกเว้น Necromorph เพราะมันยังเท่เหมือนเดิม55

เเต่ isaac clarkeเเละjohn carver จะเปนอย่างไรก้อไม่รู้นะคับ เเต่เรื่องราวอาจจะยังไม่จบเพียงเท่านี้ผมว่าต้องมี Dead Space 4

(ผมก็ไม่อยากให้จบหรอกนะคับ ชอบเกมนี้มาก):gamer

Punch10sg
25th February 2013, 00:31
TAG ว่า [SPOIL] ที่หัวกระทุ้ด้วยนะครับ ดีที่ผมเล่นจบแล้ว

ผมก็ว่ามันไม่ตายหรอก ถ้ามีภาค4 ถ้ามันตาย = ทำายจุดขายหลักของเกมไปเลยหน่า

tum46823
25th February 2013, 00:33
ผมว่ามีภาคต่อแน่นอนครับ เพราะเหตุผลที่สำคัญที่สุดเลยคือมันเป็น1ในเกมที่ทำรายได้ให้EA

phacawit
25th February 2013, 00:33
เหมือน Resident Evil เข้าไปทุกที ยิ่งทำภาคต่อ ความหลอนยิ่งลดลง - -"
ถ้าเป็นไปได้ผมว่าน่าจะลองทำในรูปแบบ เน้นการหนีเอาตัวรอด มากกว่าต่อสู้นะ น่าจะหลอนดี ฮ่าๆ

แต่ผมว่ามันก็ทำ สนุกขึ้นกว่าเดิมมากเลยนะคับ^^
สนุกอะ มันสนุกอยู่แล้วคับ แต่ภาคนี้สำหรับผมเนี่ยมันไม่ค่อยน่ากลัวเท่าที่ควร ไม่ค่อยสร้างความลำบากใจในการเดินไปแต่ละห้องเหมือนภาคก่อนๆ (อาจเพราะไม่มีผีนิโคลมั้ง)
ยิ่งถ้าเล่น Co-Op กับเพื่อนเนี่ยมีความฮาล้วนๆ หวังว่าภาคต่อไปเค้าจะใส่มุขอะไรลงให้มันหลอนๆ หน่อย (ความชอบส่วนตัว) คงความเป็น survival horror

maxcemas
25th February 2013, 00:37
เหมือน Resident Evil เข้าไปทุกที ยิ่งทำภาคต่อ ความหลอนยิ่งลดลง - -"
ถ้าเป็นไปได้ผมว่าน่าจะลองทำในรูปแบบ เน้นการหนีเอาตัวรอด มากกว่าต่อสู้นะ น่าจะหลอนดี ฮ่าๆ

แต่ผมว่ามันก็ทำ สนุกขึ้นกว่าเดิมมากเลยนะคับ^^

ie37niceza
25th February 2013, 01:24
ผมว่าไม่น่ากลัวไม่ตกใจก็ไม่เชิงนะครับ อย่างไอ้ตัวที่เคลื่อนที่เร็วๆหายตัวได้เป็นเงาดำๆถ้า statis ไม่ทันก็มีนอน แล้วก็ไอ้ตัวที่ยิงมิสไซส์ใส่เรา มันยิงมาจากทางไหนไม่รู้เกาะบนผนังหาไม่เจอซักทีบางครั้งก็หลอนๆบ้างนิดนึงนะครับ หรือแม้แต่ไอ้ตัวใหญ่มินิบอสด่านหลังๆหน่อยที่ไล่ขวิดเรา รุมเราหลายๆตัวนี้ก็ทำให้ตกใจได้เหมือนกันบางจังหวะ บางครั้งพุ่งมาจากด้านหลังไรงี้นะครับ ความตื่นเต้น ตกใจ หลอน(บ้างเล็กน้อย)ก็ยังพอมีอยู่นะครับ ส่วนตัวก็ชอบภาคนี้มาก ปริศนาเยอะดีครับชวนติดตาม เกมส์เพลย์ก็สนุกนะครับได้ขับยาน ได้ลอยในอวกาศจริงๆ มองดูลงมาเห็นหมอกเมฆของโลก(ภาพขององค์การนาซ่า) ก็ชวนอลังการดีนะครับ อยากให้มี DS4 อีกเหมือนกันครับ

VinElcid
25th February 2013, 01:32
ผมก็ว่าisaacไม่ตายหรอกครับ ถึกซะขนาดนั้น ถ้ามีภาค4 พี่แกนี้ DIE HARD เวอร์ชั่นอวกาศเลยแระ 555

jeepriest
25th February 2013, 01:39
น่าคิดต่อ มันจะรอดออกจากดาวนั้นยังไง 555 แล้วเพื่อนมันหล่ะ

EviLBlacK03
25th February 2013, 11:31
EA เขาหน้าเงินจะตายเกมเทพระดับนี้ไม่มีต่อไปก็แย่หนะสิ ^3^

ปล.ถ้าไม่บอกผมผมไม่รู้นะเนี่ย เพราะเคดิตยาวมากเลยเปิดทิ้งไว้เลยไม่ได้ดู

Michiri
25th February 2013, 11:38
ผมมาเล่นรอบ 2 ในโหม new game+ กระสุนมันไม่ลดอะครับ รีโหลดยังไงก็กลับไปเท่าเดิม :sweat

sydyon
25th February 2013, 11:44
แหม่ๆๆๆ

เกมกำลังโด่งดัง และ ไปได้สวยแบบนี้

ไม่มีภาคต่อได้อย่างไรกัน !!

gundam001
25th February 2013, 11:51

สนุกอะ มันสนุกอยู่แล้วคับ แต่ภาคนี้สำหรับผมเนี่ยมันไม่ค่อยน่ากลัวเท่าที่ควร ไม่ค่อยสร้างความลำบากใจในการเดินไปแต่ละห้องเหมือนภาคก่อนๆ (อาจเพราะไม่มีผีนิโคลมั้ง)
ยิ่งถ้าเล่น Co-Op กับเพื่อนเนี่ยมีความฮาล้วนๆ หวังว่าภาคต่อไปเค้าจะใส่มุขอะไรลงให้มันหลอนๆ หน่อย (ความชอบส่วนตัว) คงความเป็น survival horror

คนผลิตบอกแล้วนิครับ ว่า เปลี่ยน จาก horror เป็น thriller แทน เรทเกมก็เปลี่ยนตั้งแต่ภาค2แล้วครับ

Jerryboyz57
25th February 2013, 12:11

แล้วคุณลองเล่น เป็น นาย John ชาวไร่ เอ้ย!!! John Carver รึยังจ้ะ

musashio
25th February 2013, 13:10
มันตองมียานจอดยุที่ไหนสักที่แล้วก็ขับออกดาว ก็เป็นได้

maxcemas
25th February 2013, 19:44
มันตองมียานจอดยุที่ไหนสักที่แล้วก็ขับออกดาว ก็เป็นได้ :D:clap:clap

ChaninKung
25th February 2013, 19:47
เห็นว่ามีDLC???

jamesz
25th February 2013, 19:49
ที่แน่ๆถ้าไอแซดตายไม่ใช่ว่าเกมตระกูลนี้จะจบนิ! เพราะมันยังสามารถต่อรอยได้อีกเยอะเยะเลย