PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมโดนไฟดูดครับ

Independent
25th February 2013, 17:42
เมื่อตะกี้ ผมกำลังไปทำปั้มน้ำที่บ้านอยู่ พอดีน้ำบ้านผมมันไม่ไหล

ไฟดูดครับ !!!! ดูดมือผมเต็มๆ เลย ดูดแรงมากๆ เอาผมสะดุ้งเลย

ซักพักแม่เดินมาบอกว่า

"เมื่อกี้ไฟดับเลย Safe-T-cut มันตัด สงสัยจะไฟช็อต ลูกได้ไปทำอะไรมันรึเปล่า"

ผมจะเป็นไรมั้ยเนี่ย !!!!!!

Ekstemi
25th February 2013, 17:45
ก็ดูดไฟฟ้าคืนสิครับ:rofl ล้อเล่นหน่ะ. ใส่รองเท้า อย่าเพิ่งกระทำภารกิจที่เกี่ยวกับไฟฟ้าสักระยะหนึ่งครับเพื่อความปลอดภัยของตัวคุณและทรัพย์สิน

ผมเล่นโน็ตบุ๊คอยู่ ถือว่าเป็นภารกิจเกี่ยวกับไฟฟ้ามั้ยครับ

:answer พักก่อนก็ได้ครับ กระแสไฟอาจจะรั่วไหลได้ คอมพัง คนจะพังไปด้วย

2coloreyes
25th February 2013, 17:46
มนุษย์ไฟฟ้า

Patarathorn
25th February 2013, 17:47
ไม่เป็นไรหรอกครับ แสดงว่ามันยังไม่ครบวงจร ถ้ามืออีกข้างถือโลหะ หรือเหล็กอยู่ละก็ ไม่ได้มาตั้งกระทู้แล้วละครับ พวกนี้ถ้าดูดจริงๆ รอดยากครับ

Independent
ก็ดูดไฟฟ้าคืนสิครับ:rofl ล้อเล่นหน่ะ. ใส่รองเท้า อย่าเพิ่งกระทำภารกิจที่เกี่ยวกับไฟฟ้าสักระยะหนึ่งครับเพื่อความปลอดภัยของตัวคุณและทรัพย์สิน

ผมเล่นโน็ตบุ๊คอยู่ ถือว่าเป็นภารกิจเกี่ยวกับไฟฟ้ามั้ยครับ

kitca789
ผมเคยโดนไฟดูดตั้งแต่ 7 ขวบ ครับ

จะถอดปลั้กไฟ แต่ดันไปจับตรงขาที่เป็นเหล็ก ของปลั้ก

ดูดนานเท่าไรไม่รู้ ที่แน่ๆ แม่ผมมาช่วยไว้ ถีบออกให้ แม่อยู่ในครัวได้ยินเสียงผมเลยวิ่งมา

ตอนนี้นึกไม่ออกเลยว่า รู้สึกอย่างไงตอนดูด จำไม่ได้เลย จำได้แค่แม่มาถีบออกให้แค่นั้น T)T

neckdd
25th February 2013, 17:48
55 5 อย่าโดนมากๆนะครับ เดี๋ยวจะมีลูกไม่ได้

puwaratitarat
25th February 2013, 17:49
หมัน ;) !!!

Independent
25th February 2013, 17:49
หมัน ;) !!!

ม่ายยยน้าาาาาาาาาา ผมยังไม่อยากเป็นหมันนนนนน

JokeUTY
25th February 2013, 17:53
เป็น " หมัน " ครับ

kimasd555
25th February 2013, 18:00
ไฟดูดได้ด้วยหรอ... นึกว่ามีแต่หลอดนะ... 55 ล้อเล่นครับ
พี่ผมก็เคย แบบว่ามือเค้าดำเลย

Thehunter
25th February 2013, 18:11
ผมก็เคยโดนไฟดูดตอนอยู่ ป.2 ช๊อตอยู่ประมาณ5วินาที กว่าจะตั้งสติดึงมือออกจากสายไฟได้ คิดว่าตัวเองจะต้องตายแน่ๆ:sweat
โชคดีดวงยังไม่ถึงที่ตาย:dance

theneddube
25th February 2013, 18:15
ผมเคยโดนดูด แบบเมาๆ เนี่ยตืนเลย หัวใจเต้นเร็วๆๆๆ 555

ballba
25th February 2013, 18:38
เคยโดนไอไม้ช๊อตยุงอ่ะ แค่นั้นก็สะดุ้งละ5555

graphicphoto
25th February 2013, 18:42
ม่ายยยน้าาาาาาาาาา ผมยังไม่อยากเป็นหมันนนนนน
ลอง Fap ดูครับ เดี๋ยวรู้เลย! :rofl

ingkung
25th February 2013, 18:45
หมัน ;) !!!

มีโอกาศแต่ไม่เยอะ โดนบ่อยๆ อาจเป็นไปได้ ...

bird11266
25th February 2013, 18:46
ไม่เป็นไรหรอกครับ ผมก็เคยโดนน่ะ โดนทีไฟดับหมดเลยแล้วตัวเหมือนจะมีไฟวิ่งไปทั่วร่าง แล้วกระเด็นถอยหลังนิดๆ ด้วยนะ แต่ก็ไม่เป็นไรครับ

OUTbreaK!!!
25th February 2013, 18:50
ถ้าโดนไฟดูด 1-2 ที่เป็นหมันเลย ผมเรียนช่างไฟ หำไม่หดหมดแล้วหรือ !!

แล้วที่ว่า ถือเหล็กถือโลหะแล้วจะโดนแรง ไม่ใช่นะครับไฟฟ้ามันจะวิ่งลง ground (พื้นดิน) หรืออะไรที่ติดกับดินที่เราสัมผัสอยู่ ไฟฟ้าจะเดินทางไปทางที่ไปง่ายที่สุด

ถ้าไม่อยากถูกไฟดูด ก็หารองเท้าพื้นหนาๆใส่ ปูพิ้นบ้านด้วยวัสดุฉนวน ก็กันได้ส่วนหนึ่ง ( ไฟบ้าน 220v ) ไฟฟ้าที่มากกว่านั้นก็ต้องการการป้องกันที่ดีกว่าครับ

chanwitpop
25th February 2013, 18:50
แบบนี้เค้าเรียกโดนช๊อตครับ
ที่ผมโดนคือยืนบนพื้นกระเบื้องโดนดูเข้าไปต๊าบเดียวลงกราวน์ที่เท้า เจ็บมือกับนิ้วโป้งเท้าเป็นอาทิตย์

เกร็ดนิดหน่อย ถ้าโดนดูดแบบลงกราวน์มันจะเจ็บมือข้างที่โดนดูด กับที่ๆไฟฟ้าลงกราวน์
เช่นถ้าคุณใส่แหวนมันก็จะไปลงกราวน์ที่แหวน ถ้าไม่ใส่รองเท้าไฟฟ้าห็จะใหลผ่านเท้าลงดิน ครบวงจร เรียกว่าโดนช๊อต
ซึ่งดูดแบบลงกราวน์อันตรายสุดๆจะตายเอาง่ายๆ
ถ้าสวมรองเท้าไม่ใส่เครื่องประดับโลหะ %รอดจะมีสูงเพราะไฟฟ้าใหลไม่ครบวงจร คือโดนดูดแต่ไม่โดนช๊อต

mrxzero
25th February 2013, 20:22
ผมก็เคยโดนนะครับ เปลี่ยนชีวิตผมเลยย้อนกลับไปเมื่อ 2 ปีก่อนผมมีคอมอยู่เครื่องนึงครับ ผมคิดว่าคอมเครื่องนี้มีไฟรั่วครับ
ทุกครั้งที่จับโดนเคสมักจะโดนไฟดูดเสมอ โดนอยู่เป็นประจำ เเทบทุกวันครับ จนมีอยู่ครั้งนึงครับนั่งเล่นคอมอยู่ดีๆครับรู้สึกว่า
เหมือนมมีไฟช๊อตที่หัวครับ สาบานได้ว่ามันช็อตจริงผมสะดุ้งเลย หลังจากนั้นประมาณ 2วัน ผมก็ไปเที่ยวห้างคอมกับเพื่อนครับ
ด้วยความที่ผมกับเพื่อนสนิท มันเลยเดินมากอดคอผมเเต่มันถึงกับสะดุ้งเลยครับมันบอกว่า"ไฟช๊อต" ผมก็งงๆเพื่อนอีกคนที่มา
ด้วยกันเลยขอลองจับดูบ้างปรากฏว่าโดนเหมือนกันครับ หลังจากนั้นเพื่อนๆก็ไม่กล้าเข้าใกล้ผมอีกเลยครับ
เลยกลายเป็นคนไม่มีเพื่อนเลย ช่วงเเลกๆก็เหงาครับเเต่อยู่ไปอยู่มาผมเลยตัดสินใจมีเเฟนครับไม่อยากเหงาหลังจากนั้น
อาการแปลกๆพวกนี้ก็หายไปหมดเลยครับ ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่านะครับ...

touchanime
25th February 2013, 20:26
ผมเคยโดนเหมือนกันครับ แต่โดนกับจอคอมเก่าครับ ไปจับขั้วมัน ไฟแล็บออกมาเลยครับ สีฟ้าๆ คล้ายๆฟ้าผ่าอ่ะครับ อยู่ที่มือผม นั่งมึนอยู่พักนึง ชาทั้งตัวเลยครับ

maxkungg704
25th February 2013, 20:41
ผมก็เคยโดนนะครับ เปลี่ยนชีวิตผมเลยย้อนกลับไปเมื่อ 2 ปีก่อนผมมีคอมอยู่เครื่องนึงครับ ผมคิดว่าคอมเครื่องนี้มีไฟรั่วครับ
ทุกครั้งที่จับโดนเคสมักจะโดนไฟดูดเสมอ โดนอยู่เป็นประจำ เเทบทุกวันครับ จนมีอยู่ครั้งนึงครับนั่งเล่นคอมอยู่ดีๆครับรู้สึกว่า
เหมือนมมีไฟช๊อตที่หัวครับ สาบานได้ว่ามันช็อตจริงผมสะดุ้งเลย หลังจากนั้นประมาณ 2วัน ผมก็ไปเที่ยวห้างคอมกับเพื่อนครับ
ด้วยความที่ผมกับเพื่อนสนิท มันเลยเดินมากอดคอผมเเต่มันถึงกับสะดุ้งเลยครับมันบอกว่า"ไฟช๊อต" ผมก็งงๆเพื่อนอีกคนที่มา
ด้วยกันเลยขอลองจับดูบ้างปรากฏว่าโดนเหมือนกันครับ หลังจากนั้นเพื่อนๆก็ไม่กล้าเข้าใกล้ผมอีกเลยครับ
เลยกลายเป็นคนไม่มีเพื่อนเลย ช่วงเเลกๆก็เหงาครับเเต่อยู่ไปอยู่มาผมเลยตัดสินใจมีเเฟนครับไม่อยากเหงาหลังจากนั้น
อาการแปลกๆพวกนี้ก็หายไปหมดเลยครับ ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่านะครับ...

5555 เดินห้าง แล้วแขนมาชนกันมันก็ช๊อต แทบทุกคนครับ เกิดจากไฟฟ้าสถิตในตัวเรากับเพื่อนมัน Spark กัน

ผมกับแฟนเวลาเดินห้างต้องเดินห่างๆกันเลย เผลอเอาแขนมาสีกันเมื่อไหร่ล่ะก็เป็นเรื่องทั้งคู่

แต่คุณลองสังเกตุดูน่ะเวลาเดินห้าง ถ้าเอามือเราไปจับกับมือเพื่อนมันจะไม่ช๊อต แต่ถ้าเป็นแขนก็ไม่เหลือ

แล้วยิ่งถ้าแอร์ในห้างเย็นมากเท่าไหร่ ถ้าโดนช๊อตก็จะแรงตามไปด้วย อันนี้พิสูจน์มากับตัวแล้ว แต่ก็ยังหาสาเหตุไม่ได้

ใครรู้บอกที

......
25th February 2013, 21:02
5555 เดินห้าง แล้วแขนมาชนกันมันก็ช๊อต แทบทุกคนครับ เกิดจากไฟฟ้าสถิตในตัวเรากับเพื่อนมัน Spark กัน

ผมกับแฟนเวลาเดินห้างต้องเดินห่างๆกันเลย เผลอเอาแขนมาสีกันเมื่อไหร่ล่ะก็เป็นเรื่องทั้งคู่

แต่คุณลองสังเกตุดูน่ะเวลาเดินห้าง ถ้าเอามือเราไปจับกับมือเพื่อนมันจะไม่ช๊อต แต่ถ้าเป็นแขนก็ไม่เหลือ

แล้วยิ่งถ้าแอร์ในห้างเย็นมากเท่าไหร่ ถ้าโดนช๊อตก็จะแรงตามไปด้วย อันนี้พิสูจน์มากับตัวแล้ว แต่ก็ยังหาสาเหตุไม่ได้

ใครรู้บอกที
ผมก็เคยเป็นครับตอนนั้นผมไปดูลูกบาสแล้วมือไปโดนเหล็ก(ที่มันยื่นออกมามีอยู่2เส้น)แล้วผมก็โดนไฟดูดจากนั้นผมก็เดินผ่านคนแค่แขนหรือขนแขนชนสัมผัสกันฝั่งคนที่โดนถึงกับเอามมือมาเกาแขนเลย:o

Independent
25th February 2013, 21:08
เครียด.....

notty
25th February 2013, 21:14

ใครรู้บอกที

เคยอ่านเจอทีไหนก็ไม่รู้ครับ เค้าว่าเกิดจากผิวมันแห้ง เลยทำให้เกิดไฟฟ้าสถิต ที่ผิวหนัง มันเลยเกิดการสปาร์ค กันครับ ป้องกันได้ด้วยการทาโลชั่นไม่ให้ผิวแห้ง ถ้าจำไม่ผิดนาจะมาจากรายการ spon ฉลาดสุดๆหรือป่าว

NOOBBRINGER
25th February 2013, 21:16
อย่างน้อยก็ยังมีลมหายใจ:bye

raikama
25th February 2013, 21:17
ผมก็เคยโดนดูดนะเล่นเอามือบวมไป 3 วันเลยทีเดียว

kamonkom911
25th February 2013, 21:28
ผมก็เคยโดนดูด พ่อผมไม่ถีบนะ พ่อผมเอามือจับออกมา

หล่อปะ

pamzar5546
25th February 2013, 21:39
เอาน่า แค่เป็นหมัน ไม่ใช่ไอ้นั่นไม่แข็งซะหน่อย 5555555555555
ผมล้อเล่นครับ ดีแล้วที่ยังอยู่ ผมก็เคยดูด ดูดจากเสาไฟด้วย ที่เวลาเล่นกีฬาเสร็จ ต้องปิดสปอร์ตไลท์

ผมล่อจับสายไฟเต็มมือ ดีนะที่กระชากมือออกทันที ไม่งั้นเป็นผีเฝ้าสนามแน่ :sweat

H1ghSky
26th February 2013, 18:35
เสื่อมครับ บอกได้คำเดียว เสื่อม

armakusarecord
26th February 2013, 18:42
เช็คด่วน หมัน ไม่หมัน