PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : The Walking Dead Season 3 Episode 11 ดูแล้วมาคุยกัน (ระวังสปอยล์นะครับ)

tonyhero
26th February 2013, 01:31
ไทรีสมาแล้วแต่ไปวู้ดแบรี่ซะงั้น แอนเดรียเหมือนเธอจะแคร์ผู้ว่ามากกว่าเพื่อนไม่ยอมทำตามที่แครอลบอกเธอจะอยู่ฝ่ายไหนกันแน่ เมิร์ลเหมือนจะกลับตัวได้นะดูไม่กวนส้นเหมือนที่ผ่านมา ริคจะรับมือกับผู้ว่ายังไงหนอ
ตอนต่อไปริคคงจะได้เจอกับเพื่อนเก่า Will Morgan

http://cdn3.whatculture.com/wp-content/uploads/2013/02/500px-Walking_Dead-Morgan-Revolver-1.jpg

Zettron
26th February 2013, 08:05
ถึงเมิร์ลจะเอาแน่เอานอนไม่ได้ แต่ผมดีใจแปลกๆที่เมิร์ลได้เข้ามาอยู่ในกลุ่มริค

ส่วนแอนเดรียที่ยังใจอ่อนอยู่อาจจะเป็นเพราะเธอยังไม่ได้เห็นความโหดของผู้ว่าแบบจริงๆกับตาตัวเองก็ได้

Napon
26th February 2013, 20:40
คิดถึงจัง มอร์แดน นายคงเข็มแข็งแล้วนะ คราวนี้เกิดสงครามแน่ๆ
ถ้าผมเป็น มิโชล ตอนก่อนๆนะ จะเอาลูกของผู้ว่าที่เป็น วอคเกอร์ อะไปต่อลองกับ ผู้ว่าให้ปล่อยพวกเขาไปง่ายๆ แค่นี้ก็น่าจะไม่มีสงครามแล้ว
แต่ เรื่องจะไม่สนุกจบเร็ว ฮ๋าาาๆๆ 5555

The Undashing
26th February 2013, 22:47
ผมว่านะ Morgan นี่ล่ะครับ ที่จะเป็นคนเปลี่ยนแปลงริค ให้กลับมาเป็นเหมือนเดิม

แต่ผมสงสัยอย่างนึง ถ้า Morgan กลับมา แล้วลูก Morgan จะกลับมาด้วยรึเปล่า? หวังว่าถ้ากลับมา คงไม่มีข่าวร้ายนะ T^T จากที่ดู ไทรีสเหมือนจะซวยมาก ๆ เอาเข้าแล้วครับ ไม่รู้นะ ผมรู้สึกว่าเหมือน ไทรีสกำลังเข้าใจ Rick ผิด ทำให้เหมือนโกรธเคือง หาว่าบ้า จากที่่ดูตอนที่ ไทรีสผู้ให้ผู้ว่าอ่านะครับ คงจะร่วมมือจัดการจริง ๆ ล่ะ ไหนจะมี 2 คนอีก ที่พยามจะหักหลังคนที่ช่วย

จากตอนที่เข้ามาในคุก หากจำได้นะครับ ตอนที่พวกไทรีสเข้ามา จะมี 2 คนที่เหมือนอยากจะยึดคุกแทน เห็นจะเอาจอบตีหัว จูดิธ 555 ส่วน ครอบครัว Mexican ที่โผล่มาให้ สองพี่น้องช่วย ไม่รู้จะเป็นไงล่ะนะ แต่อยากให้กลุ่มครอบครัว Mexican มาอยู่กับพวก Rick จังเลยครับ

ส่วนเมิร์ลนี่ ผมว่าวางใจได้แล้วมั้งครับ คงไม่มีอะไรแล้วล่ะ หลังจากที่เคลียร์กับน้องชายกันในป่า

sirisuk008
26th February 2013, 23:19
ขออย่าให้เนื้อเรื่องตรงกับใน Comic เลยนะเพราะไม่งั้นผมจะเสียใจมาก(เพราะอะไรไม่บอกเดี๋ยวโดนหาว่าสปอยด์ใครอ่านมาจะเข้าใจ) !!

topperioz
27th February 2013, 02:14
ตั้งแต่ ลอรี่ตาย ผมก็อยากให้ริคตายตามไปเถอะครับ ตายตามลอรี่ไป
อยู่ไปก็น่าสงสาร เหมือนคนบ้า อารมณ์แปรปวน จะบ้า จะหลอนเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ จะพากลุ่มตายกันหมด ไล่ไทรีสที่น่าจะช่วยเหลือกลุ่มได้เยอะออกไปจากคุกอีก
อีกอย่างลูกริคก็เข้มแข็งพอแล้วที่จะเผชิญโลกคนเดียวได้ เพราะขนาดแม่แท้ๆยังกล้ายิง อันนี้แสดงว่าจิตใจมันเข้มแข็งมาก
ลูกสาวก็มีคนเลี้ยงเยอะแล้ว แขกไปใครมาได้อุ้มกันทุกคน ริคมันนานๆทีอุ้ม แสดงว่ามันเฉยๆกะลูกมัน มันรักลอรี่มากกว่า

ตอนนี้คนที่มีราศ๊พระเอกจับที่สุดคงเป็นแดริล

แอนเดรีย ที่กลับมาหากลุ่มริค ผมว่าคงเป็นเพราะเธอคิดถึง เชน นะครับ เห็นถามถึงบ่อยมาก
พอกลับมา รู้ว่าเชนตายแล้ว เธอเลยไม่อยู่ กลับวู้ดแบรี่ดีกว่า

สุดท้าย คงอยู่ในคุกต่อไปไม่ได้หรอกครับ ต้องหาที่อยู่ใหม่
คุกมันแตกแล้ว ทางเข้ามีเยอะ ไม่ปลอดภัย

AUSTIN
27th February 2013, 09:04
แอนเดรียดูท่ามันคงเป็นห่วงคนที่วูดแบรี่มากๆอะครับ คือคนที่น่ันออกจะโง่ๆกากๆต้องคอยให้แอนเดรียช่วยเหลือแก้ปัญหาให้ตลอด ที่สำคัญยังไม่เห็นความชั่วผู้ว่าแบบชัดเจนที แต่แค่ชักมีดจะจิ้มผู้ว่านั่นก็พอจะเข้าใจได้แล้วว่า แอนเดรียมีความคิดพร้อมที่จะฆ่าผู้ว่าอยู่แล้ว ขาดแค่แรงสนับสนุนเล็กๆน้อยๆ ยังไงผมก็ชอบบทแอนเดรียตอนนี้มาก เพราะเธอตกเป็นคนกลาง มันจะตัดสินใจอะไรยากมาก ต่างฝ่ายต่างจะฆ่ากัน หัวหน้าทั้ง 2 ฝ่ายก็บ้ากันทั้ง 2 แต่ยังไงซะไอ้ผู้ว่ามันก็ชั่วชาติเลว

อนาถที่สุดคือไอ้เจ้าไทรีส มันจะซื่อกันเกินไปแล้วในคอมมิคออกจะโหดซีรี่ย์นี่อย่างซื่อ ไปอยู่ในบ้านเสือโดยไม่รู้ตัวซะแล้ว

อีกข้อผมว่าเมิร์ลน่ะ ไม่ว่ามันจะกลับตัวเป็นคนดีอะไรยังไง ผมก็ว่าวางใจไม่ได้เพราะยังไงมันก็ชั่วอยู่ดี ทำกับทั้งมิชอน ทั้งเกลน ทั้งแมกกี้ ตอนล่ามิชอนก็ยิงหัวเพื่อนมันเองอีก ถ้าไม่ได้อยู่ในมุมมองเกลนจริงก็ไม่รู้หรอกเหมือนที่เกลนพยายามบอก ไอ้เจ้าริค ที่ยอมให้เมิร์ลอยู่เพราะมันเสียดายคนเทพๆแบบแดรีล เลยต้องยอมๆไป

LovePiece
27th February 2013, 11:58
สงสารผู้ชายคนนี้จังเลยย :(

http://www.youtube.com/watch?v=xAISYZkkmZI

wAkie
28th February 2013, 23:02
เมือ่ไหร่ ริค จะ มือขาด เหมือนใน การ์ตูน 5555555+

montreepot
1st March 2013, 03:33
นึกถึงความเป็นจริง จะรับใครเข้ากลุ่มแต่ละครั้ง มันต้องคิดเยอะมากๆนะ
ริคอะทำถูกแล้ว แต่การไล่ออกไปไม่ใช่วิธีที่ดี ริคน่าจะใช้วิธีจับตาดูเขาดีกว่า (แต่มันก็เสี่ยงนะ)
ส่วนตัวละครอื่นๆ ต่างก็มีบทบาทและหน้าที่ของตัวเองกันทุกคน

ไม่แน่นะ คนดีๆในกลุ่มริคบางคน อาจจะกลายเป็นตัวร้ายก็ได้นะครับ ^__^

ป.ล.ไปแอบอ่านเจอมาว่า เมื่อก่อนช่วงซีซัน 1 ยังไม่จบ เนื้อเรื่องจะทำให้เดรีล ตายด้วยซ้ำครับ เพราะ มันไม่เดินเนื้อเรื่องตาม Comic
แต่เพราะ คนดูชอบเดรีล ไม่อยากให้เดรีลตาย เขาเลยให้อยู่ต่อ จนตอนนี้ เดรีลกลายเป็นขวัญใจอันดับ 1 ไปแล้ว... และ !!!!
เมื่อก่อนนี้(ใครที่ตามดูมาตั้งแต่แรกเหมือนผมจะรู้) เมื่อก่อน จำได้ไหมว่าใครเป็นขวัญใจของแฟน TWD.....

อาตี๋ เกล็น ไง !!! ช่วงนี้รู้สึกจะถูกลดบทบาทลงไปเยอะ ไม่รู้ดิครับ ไม่อยากให้เนื้อเรื่องตาม Comic เลย ไหนๆจะออกทะเลแล้ว ก็ทำให้มันดีกว่า Comic ละกัน

Onmyway
1st March 2013, 10:53
กฎเหล็กของผม " อย่าคาดหวังเนื้อเรื่องมากไป อย่าเสาะหาเนื้อเรื่องใกล้เคียง อย่ากำหนดชะตากรรมตัวละคร อย่าคลิกสปอยล์มั่วซั่ว และอย่าพลาดเช็คหนังทุกๆอาทิตย์ "

ผมชอบเรื่องนี้เพราะ ตัวละครแต่ละตัว มีสันดารคนไม่มีเหมือนกัน หรือไม่ก็ใกล้เคียงกัน วิธีคิดของคนประเภทนั้น และการกระทำ ผมชอบที่หนังเรื่องนี้ทำออกมาไม่ใช่ก็ใกล้เคียง
ยิ่งตัวละครยิ่งเยอะยิ่งสนุก เวลาซอมบี้บุก บางคนร้อง บางคนคิด และบางคนกระทำ ยิ่งตอนนี้ถึงตอนที่ ep.11 เมิร์ล กลับมาเข้ากลุ่มยิ่งทำให้สนุกใหญ่
ยามคับขันเช่นนี้ ผู้นำของกลุ่มจะสติแตกอีกหรือไม่ใครจะรู้

ได้แต่ลุ้นกลุ่ม ริค ให้อยุ่รอดกันเท่าเดิม แต่ก็อดสงสัยชะตากรรมของเด็กจับปืนอีกกลุ่มไม่ได้ กลุ่มที่ถูกปกครองด้วยคำลวง กับ กลุ่มที่ปกครองด้วยผู้ว่าสติแตก จะเป็นยังไงต่อไป น่าติดตามจริงๆ !

( นี่ผมแพร่มไปเยอะเลยนะนี่ ฮา ฮา )

krisana
1st March 2013, 16:17
แดริลจงรอด !! :dance