PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอนJump Cancelใน dmc หน่อยสิครับ

DeKidZapper
26th February 2013, 20:54
ฝึกไงก็งงมากเลยครับพอดีเห็นในคลิปเขาสวนมากใช้คอมโบมีแต่ท่าJump Cancel เห็นแล้วน่ามันดีอยากลองมั้ง
ปล ผมใช้จอยxbox360น่ะครับ

RlucksN
27th February 2013, 01:47
ใช้จอยหรือคีบอร์ด จอยจะกดง่ายกว่า เฟรมเรทก็มีส่วนด้วย 30 จะกดติดง่ายกว่า 60

อัพ enemy step ก่อนด้วยละ

http://www.youtube.com/watch?v=dXb3Jw9cUyQ

~-yoyoyo-~
27th February 2013, 02:01
ผมก็ทำได้น่ะ แต่ไม่ได้นานเมื่อยนิ้วมาก....:o

DeKidZapper
27th February 2013, 07:13
ใช้จอยหรือคีบอร์ด จอยจะกดง่ายกว่า เฟรมเรทก็มีส่วนด้วย 30 จะกดติดง่ายกว่า 60

อัพ enemy step ก่อนด้วยละ

http://www.youtube.com/watch?v=dXb3Jw9cUyQ
ผมเคยลองทำโดนแค่ครั้งเดียวจากนั้นมอนก็ร่วง-*-

Super_Man
27th February 2013, 07:31
ผมเคยลองทำโดนแค่ครั้งเดียวจากนั้นมอนก็ร่วง-*-

มันต้องมีสเตบในหัวใจ

momaykissxsis
27th February 2013, 07:55
มี สกิลที่ โดด เหยียบ มอนเตอร์อ่ะ ฟัน โดด ฟัน โดด ฟัน โดด มันมี จังหวะ ของมัน

kazeyuki
27th February 2013, 08:35
กด A สลับ X ให้เป็นจังหวะอย่างรวดเร็ว

DeKidZapper
27th February 2013, 08:37
ฟันแล้วกระโดดเหมือนมันไม่ติด step = =" ไม่ทราบว่าแต่ละคนใช้เวลากันเท่าถึงเป็นกันอ่ะ

kazeyuki
27th February 2013, 08:47
จริง แล้ว ลองไปฝึกทำที่โหมดเทรนนิ่งดูก่อนก็ได้ครับ ทำแอร์คอมโบให้มอนลอยไปสูงมากๆแล้วลองทำเล่นไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็เป็น

RlucksN
27th February 2013, 15:01
ผมฝึก JC มาตั้งแต่สมัยภาค 4 แล้วครับ ภาคนี้เลยไม่ยาก

เอางี้ คุณฝึกกด A > B > A > B ก่อนมันจะง่ายกว่ากด A > Y

ต้องกดให้ไวภายในเสี้ยววิ เสี้ยววิจริงๆนะ เพราะถ้าสมมติกด A(กระโดด) แล้วกด Y มันจะไม่ทัน(เพราะใช้ไปแล้ว 1 วิ) ดันเต้มันจะกระโดดเลยตัวศัตรูไป ต้องกดแบบรูดปุ่มเอา คือถูตั้งแต่ปุ่ม A รูดไป Y เลย ดันเต้มันถึงจะกระโดดและฟันต่อได้ และถึงกดติดแล้ว แต่ถ้ากดเร็วไปมันก็จะติดแต่ JC แต่ฟันไม่ติด(กดเร็วไปเลยติดแต่กระโดด)

ง่ายๆคือต้องกดแบบ A >> Y ไม่ใช่ A,Y

แนะนำให้ฝึกรูดปุ่ม A กับ B ก่อนมันจะรูดง่ายกว่า A กับ Y

แนะนำให้ใช้ขวานฝึก A รูดไป B นะเพราะมันจะเห็นเป็นจังหวะง่ายกว่า+กับถ้าเรากดเร็วไปมันจะติดแต่ JC ฟันไม่โดน(ฝึกควบคุมจังหวะ)

DeKidZapper
27th February 2013, 16:10
ผมฝึก JC มาตั้งแต่สมัยภาค 4 แล้วครับ ภาคนี้เลยไม่ยาก

เอางี้ คุณฝึกกด A > B > A > B ก่อนมันจะง่ายกว่ากด A > Y

ต้องกดให้ไวภายในเสี้ยววิ เสี้ยววิจริงๆนะ เพราะถ้าสมมติกด A(กระโดด) แล้วกด Y มันจะไม่ทัน(เพราะใช้ไปแล้ว 1 วิ) ดันเต้มันจะกระโดดเลยตัวศัตรูไป ต้องกดแบบรูดปุ่มเอา คือถูตั้งแต่ปุ่ม A รูดไป Y เลย ดันเต้มันถึงจะกระโดดและฟันต่อได้ และถึงกดติดแล้ว แต่ถ้ากดเร็วไปมันก็จะติดแต่ JC แต่ฟันไม่ติด(กดเร็วไปเลยติดแต่กระโดด)

ง่ายๆคือต้องกดแบบ A >> Y ไม่ใช่ A,Y

แนะนำให้ฝึกรูดปุ่ม A กับ B ก่อนมันจะรูดง่ายกว่า A กับ Y

แนะนำให้ใช้ขวานฝึก A รูดไป B นะเพราะมันจะเห็นเป็นจังหวะง่ายกว่า+กับถ้าเรากดเร็วไปมันจะติดแต่ JC ฟันไม่โดน(ฝึกควบคุมจังหวะ)
ตอนนี้พอจะได้มั้งและครับประมานว่าฟันไม่โดนแต่การใช้ stepพอได้อยู่

myshadow11
27th February 2013, 16:20
ไปหัดเล่น Gunz ก่อนคับ ใช้สเตปนั้วแบบเดียวกัน เอ๊ะคุณใช้จอยนิ