PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ถาม] เกี่ยวกับชุดสูท

Lost Seraph
26th February 2013, 21:49
คือผมมีงาน Prom อะครับ
คือแบบธีมงานก็ไม่มีอะไร แต่จะเป็นสูทหรือ Cardigan ก็ได้

แล้วผมก็จะหาซื้ออะครับ

เลยจะถามว่า เสื้อที่ใส่ข้างใน แล้วก็กางเกง เค้าเรียกกันว่าอะไรอะครับ ผมจะได้ไปหาซื้อถูก
แต่ที่ดีขอรายระเอียดทั้งชุดเลยก็ได้ครับ

แล้วถ้าใครมีเว็บสั่งซื้อดีๆก็มาแนะนำกันได้นะครับ

pinkziiez
27th February 2013, 02:40
คือผมมีงาน Prom อะครับ
คือแบบธีมงานก็ไม่มีอะไร แต่จะเป็นสูทหรือ Cardigan ก็ได้

แล้วผมก็จะหาซื้ออะครับ

เลยจะถามว่า เสื้อที่ใส่ข้างใน แล้วก็กางเกง เค้าเรียกกันว่าอะไรอะครับ ผมจะได้ไปหาซื้อถูก
แต่ที่ดีขอรายระเอียดทั้งชุดเลยก็ได้ครับ

แล้วถ้าใครมีเว็บสั่งซื้อดีๆก็มาแนะนำกันได้นะครับ

ก่อนอื่นต้องถามว่าสูทแฟชั่นหรือสูททางการครับ?
ถ้าสูทแบบเป็นทางการ ที่พวกนักธุรกิจใส่กัน ก็เสื้อเชิตครับ แล้วสูทคลุม เสื้อเชิตจะไม่ฟิตนะครับ แล้วแขนต้องยาวประมาณข้อมือกำลังดี แล้วแขนสูทจะต้องสั้นกว่าแขนเสื้อเชิตประมาณ นิ้วครึ่งด้วยนะ ส่วนกางเกงจะเป็น กางเกงสแล๊กครับ ทรงส่วนมากจะเป็นทรงกระบอก สีก็ตามสูทเลยครับ

แต่ถ้าเป็นสูทแฟชั่นสำหรับวัยรุ่นหน่อยก็ เสื้อเชิตหรือเสื้อยืดก็ได้ครับ แล้วแต่ทรงสูท กางเกงจะเป็นกางเกงยีนก็ได้นะครับ เช่นพวก nudie dry black coat อะไรพวกนี้จะสวยครับ

ปล. ถ้าใส่สูท ผมแนะนำให้หาซื้อรองเท้าสักคู่ด้วยครับ ถ้ายังไม่มีและอยากได้รองเท้าสวยๆ ใส่เที่ยวได้ด้วย ผมแนะนำ ร้านมณีศิล ถึงคุณภาพจะปานกลาง แต่ก็ใช้ได้เลยนะ ถ้าอยากได้ดีๆไปเลยก็ตามสะดวกเลยครับ (แอบเชีย D&G 24,000 เองนะเอออออออ สวยมวั๊ก)