PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : PSP3000 Error: 80410A0B ช่วยด้วยครับ

longlendo
31st August 2011, 12:12
ช่วยด้วยครับ PSP3000 Error: ขึ้น "80410A0B" เล่นเน็ตใน psp ไม่ได้ครับ

คือ ไม่สามารถเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตได้ ใช้WLAN ไม่ได้ ไฟสถานะWLANไม่ขึ้นเลยครับ ก่อนหน้านี้เครื่องเล่นได้ปกติ
ผมพอจะทราบสาเหตุว่า ต้องเป็นเพราะตัวโปรแกรม "KeyCleaner" อย่างแน่นอนครับ
เพราะก่อนหน้าที่ยังไม่ลงก็ยังเล่นได้ปกติ
ตัวโปรแกรมคงไปแก้ไข Key ของเครื่อง บางคนบอกว่าตัวฮาร์ดแวร์เสีย ผมว่าไม่เสียครับลองค้นในเน็ตดูเจอลิงค์นี้ครับ
http://www.landonshacks.tk/2008/12/how-to-fix-80410a0b-messagefix-regional.html
แต่มันติดตรงที่ psp3000 จะ Pandora ยังไง ใครก็ได้ช่วยผมทีเครียดมากครับ
มีวิธีไหนบ้างไหม :)

Anatkung
2nd September 2011, 08:21
เราก็เป็นเหมือนกัน ยังแก้ไม่ได้เลย โพสไว้นานแล้วไม่มีใครตอบ

TunoE
3rd September 2011, 19:00
เจ้าโปรแกรมตัวนี้ก่อปัญหามาเยอะเลยน่ะครับ เคยมีคนเจอกรณีแล้ว Hardware ไม่ได้เสียครับแต่มันไปปิดกั้นเท่านั้น ตัวผมก็ไม่เคยใช้ด้วย

PM ไปสอบถามพี่ Joker ดูไหมครับ เพราะ ครั้งหนึ่งพี่เขาเคยเอามาลงให้ใช้เหมือนกัน

หรือแนะนำให้ไปร้านก็ได้ครับ ถ้าอยู่ใกล้ กทม แนะนำไปร้าน พี่แอ้ด ตรง MBk ให้เขาเช็คได้น่ะ