PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมเพิ่งมีแฟนคนแรกต้องทำยังไงมั่งครับ

ACBII
27th February 2013, 16:22
ช่วยแนะนำทีครับว่าผมต้องทำยังไงมั่ง
ส่วนมากผมชอบโทรไปหาเค้าตอนดึกๆ แต่ตอนไปโรงเรียนไม่ค่อยได้คุยกันเท่าไรเพราะผมเกรง(อีกไม่กี่วันก้จะปิดเทอมอยู่แล้ว)
ไปไหนมาไหนก้ไม่ค่อยได้ไปด้วยกันเพราะเค้ากับผมก้ติดเพื่อนเหมือนๆกันอีก
ผมต้องทำตัวยังไงดี!!!
----------------------------------------------------
ปัญหาใหม่มาแล้วครับ
ตอนนี้เพื่อนสนิทของผมไปคุยกับแฟนผมทางfacebook แบบเปิดcamเห็นหน้ากันเลย (คุยกันตั้งแต่ 4ทุ่ม-เที่ยงคืนประมาณ2วัน บางครั้งแฟนผมก้ทักไปหาเพื่อนผม)
แล้วพอผมรู้ผมก้หึงแฟน เพราะกลัวว่าแฟนผมจะไปชอบเพื่อนเพราะเพื่อนผมมันเป็นคนตลกพูดแล้วทำให้แฟนผมหัวเราะได้(แบบหน้าม่อและเพื่อนผมมันก้มีแฟนแล้วด้วย)
แต่แฟนผมก้บอกว่า"คนที่ไว้ใจกันเค้าไม่ทำกันแบบนี้หรอก" แล้วเพื่อนผมมันก้พูดว่าผมกิ๊กก๊อก งี่เง่า

แต่ผมก้เคลียร์เรียบร้อยแล้วแต่มันยังค้างคาอยู่ในใจอ่ะครับ กลัวว่าเค้าจะมีใจให้เพื่อนผม

teerachai212
27th February 2013, 16:28
ชวน เค้าออกไปเที่ยวบ้างครับๆ อยู่โรงเรียนก็ชวนคุยหน่อย ถามว่ากินข้าวยังไรแบบนี้อ่ะครับ ตอนแรกอายเขิลกันทุกคนและๆครับหลังอย่าให้พูดเลยเตะกันมัน 555

ACBII
27th February 2013, 16:34
ชวน เค้าออกไปเที่ยวบ้างครับๆ อยู่โรงเรียนก็ชวนคุยหน่อย ถามว่ากินข้าวยังไรแบบนี้อ่ะครับ ตอนแรกอายเขิลกันทุกคนและๆครับหลังอย่าให้พูดเลยเตะกันมัน 555

อยากชวนอยู่ครับแต่ไม่รู้จะไปไหนดี = ="

IIIusioN
27th February 2013, 16:35
ดีอ่ะ อยากได้แฟนแบบนี้ ผมเบื่อ พวก จู้จี้ จุก จิก น่ารำคาญ ไม่ไว้ ใจ หาเรื่องใส่ตลอด อ่ะ >< (ระบายเฉยๆ:o)

LAZT
ยังไม่เคยมี ไม่รู้จะแนะนำยังไง

ถ้าผมได้สัมผัสถึงความรักในซักวัน ผมพร้อมทำให้เค้ามีความสุข

หากวันใดเค้าจากไปเราอาจจะเสียใจที่ไม่ได้ทำอะไรดีๆให้เค้าเลย

เพราะเวลาไม่อาจย้อนกลับ

แต่ในตอนนี้ก็ได้แต่เฝ้ารอวันที่ลมแห่งความรักจะพัดเข้ามาหาผมในซักวัน

pongtpongt
พาเข้า โรงแรง จิ๊งหรีด แล้วซั่ม จบ

llmaxll
27th February 2013, 16:36
ต้องจัดหนักให้เค้าแล้วครับอย่างนี่ ก่อนที่จะปิดเทอม (ฮ่าๆๆนะครับ)

gspretun
27th February 2013, 17:22
บอร์ดนี้กวนได้ใจจริงๆ 555+
เขาถามทำไงดี พวกเราตอบพาไปซั่มเหม็ด 555+ ทุกกระทู้เลย
บอร์ดพวกความรัก ความสุข ก็ไม่ได้โพสเรื่องเเฟนกันมากเท่าบอร์ดนี้นะนี้ 555+

เเนะนำปรึกษาพ่อเเม่ครับ พ่อๆ ตอนโน้นอะ พ่อชวนเเม่ไปไหนบ้างอะ ประมาณนี้

love060604
27th February 2013, 17:23
หื่นจังแต่ระท่าน:o

จขกท. แค่ทำตัวสบายๆครับ ไปด้วยกันบ่อยๆไปกินข้าวดูหนังอะไรประมาณนี้ ครับ อย่าไปอาย คนเป็นแฟนกันแล้ว

BlueFriday
27th February 2013, 17:26
พาเข้า โรงแรง จิ๊งหรีด แล้วซั่ม จบ

ต้องจัดหนักให้เค้าแล้วครับอย่างนี่ ก่อนที่จะปิดเทอม (ฮ่าๆๆนะครับ)

ไม่แปลกใจเล๊ย! ที่มีข่าวเด็กเสียตัวตั้งแต่อายุยังน้อย ดูดู้ดูแต่ละคำแนะนำ :sweat

:ask ผมเพิ่งมีแฟนคนแรกต้องทำยังไงมั่งครับ?
:answer พาแฟนไปเปิดห้องครับ :o เปิดห้องนั่งคุยกัน 2 ต่อ 2 ครับ แหมโรแมนติกก่อนปิดเทอมซะหน่อย

เคยได้ยินไหมครับที่ว่า ผู้ชายอย่างเราคงไม่มีค่า ถ้าหากขาดความโรแมนติก
ไหนๆ ก็มีแฟนแล้วรักษาสิ่งที่ดีนี้ไว้ให้ดีๆครับ

[Really~Nuts]
27th February 2013, 17:27

เอิ่ม....:sweat

ไม่แปลกใจเล๊ย! ที่มีข่าวเด็กเสียตัวตั้งแต่อายุยังน้อย ดูดู้ดูแต่ละคำแนะนำ :sweat

:ask ผมเพิ่งมีแฟนคนแรกต้องทำยังไงมั่งครับ?
:answer พาแฟนไปเปิดห้องครับ :o เปิดห้องนั่งคุยกัน 2 ต่อ 2 ครับ แหมโรแมนติกก่อนปิดเทอมซะหน่อย

เคยได้ยินไหมครับที่ว่า ผู้ชายอย่างเราคงไม่มีค่า ถ้าหากขาดความโรแมนติก
ไหนๆ ก็มีแฟนแล้วรักษาสิ่งที่ดีนี้ไว้ให้ดีๆครับ

ว่าแต่เค้า ไม่ได้แตกต่างกันเล้ย~ :sweat

puwaratitarat
27th February 2013, 17:31
แฟนคนแรกพาไปทำอะไรที่ครั้งแรกกัน

panasaz
27th February 2013, 17:34
ฆ่าล้างโคตรแฟนเลย.....

Mcarmy
27th February 2013, 17:47
พาเข้า โรงแรง
จากนั้นก็ตามนี้เลย
http://0-media-cdn.foolz.us/ffuuka/board/a/image/1337/69/1337692555119.gif

boye
27th February 2013, 17:48
ซั่มฮับผม :o

teerachai212
27th February 2013, 17:56
ชวนไปเที่ยวห้างก็ได้ ไม่ก็ไปสวน

Pop_PeR
27th February 2013, 19:58
ถ้าพึ่งเคยมีเเฟนคนเเรก ก็ ค่อยๆเรียนรู้ไปครับ ไปฟังคนอื่นนั้น เราก็ไม่เข้าใจเท่าเจอกับตัวเองครับ ^ ^"

รักกันนานๆ นะ

Shadowheart
27th February 2013, 20:09
แฟนคนแรกอยากทำอะไรก็ทำลองผิดลองถูกกันไปนิสัยไม่เหมือนกันตอนจีบใหม่ ๆ ทำไงตอนนี้ก็ทำงั้นแหละ
อย่าเอาเรื่องพวกนี้แบบว่า "มีแฟนคนแรกทำไงดี" "อยู่กับแฟน2คนทำไงดี" "จะโทรจีบหญิงทำไงดี"
มาปรึกษาเลยครับเพราะพวกผมจะแนะนำให้ "ให้พาไปเตะบอล" หมดแหละ 555+

GUTJANG
27th February 2013, 20:48
ผมแนะนำว่าถ้าตกลงคบเป็นแฟนแล้ว ให้เจอกันบ่อยๆเท่าที่จะทำได้ครับ (อย่าเพิ่งไปคิดถึงเรื่องนั้นเลยครับ มันจะเลิกกันเร็ว แต่ถ้าคุณจะหวังแค่นั้นก็ไม่เป็นไร) ผมว่ามีน้อยคู่ที่จะเป็นคนสุดท้าย ศึกษากันเยอะๆแล้วต่อไปคุณจะเข้าใจเอง:)

siriuscry
27th February 2013, 20:56
ยืดอกพกถุง ฮาฮา

ปล. เสียตัวตั้งแต่อายุยังน้อย อาจหมายถึงเค้ามีความรักตั้งแต่เด็กก็ได้นะ

speaknase
27th February 2013, 21:08
พยายามโทรไปคุยด้วยบ่อยๆครับแล้วระหว่างนั้นก็ควรจะจับจุดอ่อนจุดแข็งของเค้าครับ เช่นการหลอกถามหรือการเล่าเรื่องอะไรก็ตามที่เกี่ยวกับสถานที่เที่ยวหรือหนังที่คุณอยากจะดูหรือได้ดูมา พยายามหาเรื่องคุยไปเรื่อยๆครับพอจับจุดได้แล้ว ก็เอาจุดอ่อนนั้นหละเป็นตัวสืบความสำพัน พอความรักมันเบ่งบานได้ที่ คำว่าจุดแข็งก็จะหายไปครับ แต่ถ้าอยากคบกับเค้าให้นานๆเวลาทะเลาะกัน พยายามคุยกันให้รู้เรื่องตอนนั้นเลยครับ .. เพราะถ้าเกิดปล่อยระยะเวลาผ่านไปเนี้ยวันจะไม่ดีเอาทั้งตัวคุณและแฟนคุณ หรือว่าง่ายๆ อาจจะเลิกกันก็ได้ครับ

ปล.ผมกับแฟนคบกันมา จะ 1 ปีหละ บอกตามตรงว่าทะเลาะกันบ่อยครับทะเลาะกันจนแบบเธอเป็นทั้งแฟนทั้งเพื่อนเป็นทั้งแม่และก็ทุกๆสิ่งของผม เบยยยย .. ไว้แต่งงานเมื่อไหร่จะชวนเพื่อนๆในบอร์ดนี้ไปร่วมงานด้วยยย ..

PetZaNa
27th February 2013, 21:30
ก็เหมือนกันครับ ผมก็แฟนคนแรกเหมือนกัน
ขั้นแรก ก็ โทรหาบ่อยๆ ไม่กล้าคุยไม่เป็นไร ผมตอนขอคบ ก็ขอในเฟส ทั้งๆที่ โรงเรียนเดียวกัน
คบแล้วก็ยังไม่กล้าคุยเลย แต่ซักพักผู้หญิงก็จะเรึ่มอยากอยู่ข้างๆ เราก็พยามายมมีเวลากับเขา
เอาใจ มีตังก็ให้ไป ถ้าไม่มีก็บอกว่า ไม่มี พยายามทำให้สิ่งที่เขาชอบ
ถ้าคบไปประมาน นานๆแล้ว ลองออกห่างเพื่อนมั้ง ไม่งั้นวันดีคึนดี เพื่อนกับแฟน จะทะเลากันมันตัดไม่ได้ทั้งคู่
ชวนไปดูหนังแล้วก็ซ....เอ้ย ดูหนังโรแมนติก แล้วก็จับมือบาง..
ถึงช่วงที่เรึ่มจับมือกันได้แล้ว ก็พยายามไปส่ง(ถ้านั่งรถเม ก็ไปส่งป้าย) พยามหาที่แวะ
แล้วก่อนขึ้นรถเม ก็ต้องมีคำหวานๆ
พออยู่ในช่วง สนิท ดูใจกันเรียบร้อย ถ้าคิดว่าใช่ ก็รุก โดยการ แอบหอมแก้มให้เขิน..!!!
หอมไปเรื่อย ถึงวันหนึ่งก็บอกรัก เขาบ่อยๆ ไม่ก็ให้เขาหอมกลับ(แต่เราต้องหอมบ่อย ผู้หญิงเขาไม่กล้าหอมเร็วๆ ต้องเล่นตัว)
ตอนนี้ก็เรึ่ม พาไปบ้านาได้แล้ว พาไปหาพ่อแม่ ให้ดูตัวกัน พาไปเล่นกับสัตว์เลี้ยงที่บ้าน แนะนำบ้าน
ถ้าคุณไม่กล้า คนดี จะคบที่ใจ ก็ไม่ต้องรุก...เรารักเขาที่ใจ ก็เล่นกัน กอดกันก็พอครับ พอให้มีความสุข
ก็ทำอย่างงี้ จนมีตัง ค่อยไปหาร้านอาหารดีๆ ทำงานแล้วค่อาซั้มก็ได้ครับ หลังจากนั้นก็แต่งงาน
คุณจะกี่น้ำ ก็ไม่มีไครว่าคุณ...ภรรยาคุณแล้ววว

CPERTT
28th February 2013, 20:50
อยากชวนอยู่ครับแต่ไม่รู้จะไปไหนดี = ="

ก็เริ่มจากชวนไปกินข้าวด้วยกัน ไปเดินเล่นชมวิวแล้วก็หาเรื่องคุยไปในตัว ขากลับก็เดินไปส่ง ประมาณเนี้ยครับสร้างความผูกพันธํให้กับคุณและแฟน ปิดเทอมก็ชวนออกไปเดทกันบ้างนานๆ ที สร้างความประทับใจให้เค้าไงครับ

Lost Seraph
2nd March 2013, 18:44
พาไปเดินที่ๆสวยๆครับ รมรื่น สวนรถไฟก็ได้ ปั่นจักรยานด้วย โรแมนติคดี
(ผมผ่านมาแล้ว 55555)

DeadCarnival
2nd March 2013, 20:36
ก็ชวนเขากับเพื่อนเขาไปเที่ยวพร้อมกับเราและเพื่อนของเราไงครับ

hotew2697
2nd March 2013, 20:46
ชวนไปเลยครับทั้งเพื่อนเราเพื่อนเขา ไปดูหนังฟังเพลง ไปนั่งคุยกับตามภาษาวัยรุ่น แล้วไอเรื่องเปิดห้อง พาไป ซั่ม นิอย่าเลยครับ พลาดมาเสียอนาคตฟรีๆ สู้เอาเวลาทำความรู้จักกันดีกว่าครับ

Wakeup
3rd March 2013, 11:42
อยากจะบอกว่าอย่าลืมเพื่อนเท่านั้นพอครับ มีแฟนแล้วดูแลรักษาเขาให้ดีด้วย เด่วจะเป็นแบบผม T^T
เมื่อมีแฟน จงอย่าลืมเพื่อน

prontera09
3rd March 2013, 11:45
จับเยิ้บ เยิบๆๆ

armakusarecord
3rd March 2013, 11:50
เลิก FAP FAP FAP

THE_NOKIA_LOVE
6th March 2013, 11:55
พาเปิดห้องเลยครับ ตรับๆๆๆๆๆ:)

SOMANGO
8th March 2013, 02:58
สู้ๆ ครับ ชวนเธอคุยด้วย ไปเล่นด้วย พาไปออกกำลังกาย ไปกินข้าว ดูหนัง กลับบ้าน ภาระกิจนี้ควรจะเริ่มซักเที่ยง จะได้กลับบ้านไม่ดึก :thank