PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รองเท้าอะไรที่เหมาะกับมือประตูครับ?

Nomad
27th February 2013, 17:55
ตามหัวข้อเลยครับ พอดีกำลังจะซื้อรองเท้าสตั๊นใหม่ ช่วยบอกหน่อยครับขอบคุณครับ:giveheart

ปล.มือประตูน่ะ

windows
27th February 2013, 18:00
รู้จักแต่ค้อนสตั๊นกับดาบสตั๊นและสกิลสตันน่ะครับ # ล้อเล่น

SilentZ
27th February 2013, 18:01
แล้วแต่ชอบนะครับ ผมก็เป็นมือประตูเหมือนกัน ผมใช้คู่นี้อยู่

http://upic.me/i/nn/nike-vapor-viii-retro-orange-red-img-main.jpg

Shadowheart
27th February 2013, 18:06
แหม่มีคนเล่นมุขตัดหน้าไปซะละรองเท้าสตั้น

Nomad
27th February 2013, 18:19
กะจะเอาตัวนี้อ่ะ Adidas Predator LZ มันดีไหมครับขอคำตอบด่วน:help

เห็นมือประตูเข้าใส่อันนี้กันเยอะ?

Napon
27th February 2013, 18:49
ใช้ตัวไหนก็ได้ที่ชอบ ขอให้ใส่แล้ว สบายๆ ก็พอ

SilentZ
27th February 2013, 18:52
ใช้ตัวไหนก็ได้ที่ชอบ ขอให้ใส่แล้ว สบายๆ ก็พอ

ตามนี้แหละครับ เอาที่เราชอบนั้นแหละ ดีที่สุด

Scarlatto
1st March 2013, 11:44
กะจะเอาตัวนี้อ่ะ Adidas Predator LZ มันดีไหมครับขอคำตอบด่วน:help

เห็นมือประตูเข้าใส่อันนี้กันเยอะ?

ถ้างบถึงก็จัดเลยครับดีอยู่ หนังนิ่มมากเหมือนหนังแท้เลย กันน้ำด้วย
แต่จริงการเลือกซื้อสตั้ดนั้น ให้เราเลือกที่ความสบายในการสวมใส่จะดีที่สุดครับ ดูลักษณะเท้าของเราด้วยว่า แบบ อูม มากน้อยเพียงไร
มันจะมีผลอย่างมากในการเลือกซื้อ เพราะรองเท้าบางรุ่นคนเท้าแบนนี่ใส่ไม่ได้เลย พวก Mercurial Predator รุ่นก่อนๆ F50 เท้าแบนใส่ไม่ได้เลย มันบีบมากๆ
ปล.ความคิดส่วนตัว GK น่าจะใส่รองเท้าที่เป็นหนังแท้และมีชุดบ้องกันเท้าที่ดีหน่อย จะช่วยป้องกันการปะทะได้ดีมากขึ้น:cool:

mostsecret
1st March 2013, 18:25
เมอคิวเรียล มันเหมาะกับสายเร็วครับ มือโกล์น่าจะเน้นรองเท้าที่เน้นด้านเตะดีๆน่ะครับ สำหรับอดิดาสก็พรีเดเตอร์เเหละครับ ถ้าไนกี้ผมแนะนำ t90 นะ

untimate
1st March 2013, 18:30
ผมใช้ 11pro ครับ เวลาเตะรู้สึกมันเต็มๆตรีนดี -_- รู้สึกคุมดีกว่าด้วยครับ ผมเท้ากว้าง ใส่ตัวนี้สบายสุดแล้ว