PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Win 7 Gamer Edition vs Win 7 Profession

Higashi
27th February 2013, 18:57
รบกวนสอบถามครับพอดีกำลังจะลงวินโดว์ใหม่แล้วผมก็สนนใจจะลง Win 7 Gamer Edition แต่อยากทราบว่ามันดีกว่า Win 7 Profession มากแค่ไหนครับ

แล้ว Gamer Edition ใช้ไปมีปัญหาในเรื่องของการไม่รองรับ Software เพราะการไปปิด Function บางตัวหรือไม่ครับ

ใครเคยลองใช้รบกวนขอความเห็นด้วยนะครับ

หรือผมควรจะลง Profession ธรรมดาดีครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

safekung
27th February 2013, 20:10
ผมคิดว่า Win 7 SP1 ( win7 ทั่วไป ) เสถียรสุดละ ถ้าอยากปรับให้แรงก็หาโหลด AusLogics BoostSpeed 5 ที่แท็บ 2 จะมีให้เลือกติ๊กปิดหลายอย่างที่ไม่ได้ใช้งาน หรือ Game Bootser ที่หน้า Tool > Tweaks กดให้หมด

wisutza
27th February 2013, 20:54
Win 7 Gamer Edition ผมเคยลงนะ ดีมาก เล่นได้ทุกเกมเลยมั้ง
แต่มีบ้างโปรแกรมลงไม่ได้อิอิ

Higashi
27th February 2013, 21:34
อื่มม ถ้าอย่างนั้นผมควรลงปกติแล้ว gamebooster สินะครับ

ปล. คุณ witsutza โปรแกรมอะไรเหรอครับที่ลงไมได้?

nutseed01
27th February 2013, 23:26
Win 7 Gamer Edition ผมเคยลงนะ ดีมาก เล่นได้ทุกเกมเลยมั้ง
แต่มีบ้างโปรแกรมลงไม่ได้อิอิ
+1 ครับ บ้างโปรแกรมลงไม่ได้ ของผม Your uninstaller ลงไม่ได้ครับ

goldplate
28th February 2013, 06:05
+1 ครับ บ้างโปรแกรมลงไม่ได้ ของผม Your uninstaller ลงไม่ได้ครับ

ผมใช้ Gamer Edition อยู่ครับ ลงได้ทุกโปรแกรมไม่เคยมีปัญหานะ Your Uninstaller ผมลงได้ใช้ได้ปกติดีครับผม

aodlnwlnwaod357
28th February 2013, 06:40
ผมก็ใช้ Gamer Edition นะครับ ก็ใช้ได้เลยแหล่ะ

แต่ว่า

มันลงเกม H ไม่ได้ เพราะเปลี่ยนภาษาคอมพิวเตอร์เป็นภาษายุ่นไม่ได้ T^T]

Higashi
28th February 2013, 09:39
ผมก็ใช้ Gamer Edition นะครับ ก็ใช้ได้เลยแหล่ะ

แต่ว่า

มันลงเกม H ไม่ได้ เพราะเปลี่ยนภาษาคอมพิวเตอร์เป็นภาษายุ่นไม่ได้ T^T]

อันนี้เอาแผ่นแท้มา add ภาษาเพิ่มคงได้ ฮึย!!!

ขอบคุณทุกคนมากสำหรับความเห็นนะครับ อีกไม่นานคงจะได้ลงละรอเคลียร์งานทุกอย่างให้เรียบร้อยก่อน :)