PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดไปเองหรือเปล่าว่าเค้าชอบเรา

I3lacKSwoi2D
27th February 2013, 19:49
คือเรื่องมีอยู่ว่า ผม มีรุ่นน้องเดียวกันอยู่แถวบ้านและไปโรงเรียนด้วยรถคันเดียวกัน และอยู่โรงเรียนเดียวกัน

เค้าก็เป้นคนน่ารักนะครับ และก็มีบางครั้งที่พอไปสบตากับเค้า เค้าก็ยิ้มให้

และก็บางที ผมเล่นฟุตบอลข้างๆสถานที่ที่น้องเค้าเรียน เพื่อนน้องเค้าก็จะบอกเพื่อให้น้องรู้ว่าผมมา(แน่ใจชัว เพราะได้ยินเองกับหู เพื่อนเค้าตะโกนดังมาก)

ไอตัวผมเองก็ชัดเริ่มแน่ใจอ่ะ เลยคิดว่าใกล้ววาเลนไทน์และ

จนวันที่ 14 กพ ที่ผ่านมานี้ ก็เลยเอาดอกไม้ไปให้ คือผมสังเกตุอาการน้องมา 8 เดือนกว่าๆแล้ว ตั้งกะเทอมแรกเลย

เค้าก็ไปโพสใน Facebook นะว่า Happy Valentine bay I'm happy ><! (ก็อปมาเลยแหละ)

แล้วก็มีเพื่อนๆมาคอมเม้น

วันถัดมาเป็นวันส่งพี่ ม.6 เค้าก็มาขอถ่ายรูปคู่กับผมแบบอายๆ

ผมก็เริ่มแน่ใจละ ว่าเค้าอาจจะชอบผม และผมก็เลิกกับแฟนเก่าไป ยังเจ็บไม่หายเลย เลยคิดว่าอืม คนๆนี้จะพยายามทำดีให้มากที่สุด

ผมเพิ่งเริ่มโปรเจค การจีบ เมื่อวันซืน คือการโทรไปคุย ก็คุยได้สนุกดีอ่ะครับ

จนเมื่อวานล่าสุดคุยกันทางเฟส เศร้าที่ว่า เค้าบอกว่ายังไม่อยากมีแฟน มีแล้วเรื่องมาก มีแล้วเบื่อ

ขอ ลัลลา ดีกว่า

ผมเจ็บมากอ่ะๆ เลยไม่รู้ว่าจะทำไงดี พรุ่งนี้จะสอบละ ต้องมานั่งเครียดกะเรื่องแบบนี้

aomlnw
27th February 2013, 21:04
คงด้วยความไม่พร้อมว่าแต่น้องเข้า อายุเท่าไหรล่ะนั้น หรือถ้าเป็นแฟนกับคุณไปกลัวจะไม่ได้เจอกันปีหน้าคิดในแง่บวกนะ เขากลัว เจ็บ
พยายามทำตัวให้ไม่เครียดเอาใจน้องเข้าบ้าง อย่าพึงรีบ ถ้าเปลี่ยนความสัมพันธ์เร็วอาจจะไม่ชินก็ได้แต่ถ้าชินแล้วรู้นิสัยใจคอ
บุกเลยแต่ถ้ายังไม่พร้อมก็พยายามตื้อครับแก้ผ้ามาขอเป็นแฟนเลย ถ้าไม่ให้ไม่รู้จะพูดยังไงล่ะ
อีกมุมหนึ่งผมคิดว่า อายครับ คงจะประมาณนั้นนะผมว่า 555+

Kellidev
27th February 2013, 21:10
ความคิดผู้หญิง ยากแท้หยั่งถึง แต่ถึงขนาดเลิกกับแฟนเลยหรอ - -''

Veeliving
27th February 2013, 21:26
ท่าน ballba เคยบอกไว้ครับ

ว่าบางที การยิ้มให้ เป็นการสร้างความผูกพันธ์หรือสร้างมิตรภาพ

ซึ่งบางครั้งมันไม่ได้แปลว่าชอบหรือทอดสะพานให้

เขาพูดไว้ไม่ใช่ผม 5555

Pop_PeR
1st March 2013, 01:19
น้องเขาก็เเบบว่า คงเเอบชอบล่ะ ผู้หญิงที่เรียบร้อย ชอบใครจะบอกตรงๆหรือ ?? ถ้าเรารู้สึกยังไงกับน้องเค้าเเล้วคิดว่า ใจตรงกันก็ บอกไปเลยคั๊บอิอิ
.. .เเฟนเก่า. . ..
เลิกกันเเล้วก็ เก็บประสบการณ์เอาไว้ว่า ครั้งหนึ่งเราเคย จีบผู้หญิงไม่เป็น หรืออะไรต่างๆ
<ถ้าเลิกกัน เเล้วไปพบเจอคนใหม่>
เราต้องทำให้ ดีกว่าคนเก่า มากกว่าคนเก่า ~!!

ปล. ผู้ชายเรายิ่งน้อยๆอยู่ อิอิ

momaykissxsis
1st March 2013, 01:25
ไม่ยากหรอกถ้าคิดจะเข้าใจผู้หญิงอ่ะ ผู้หญิงชอบคนเอาใจ ไม่บ่น ไม่ใช้ความรุนแรง ไม่จุจี้ เน้นเวลาส่วนตัวหน่อยถ้า ต้องการก็พยายามทำตามนิดหน่อย ไม่เอาเรื่องส่วนตัวมารวมกับเรื่องคน 2 คน แล้วใส่อารมณ์กัน ไม่งั้นจะ รุนแรงจนเอาไม่อยู่จะเกิดเป็นไรกันไปใหญ่

ปล.ก็คลคนนึ่งที่ต้องการใครซักคนที่มาเข้าใจ

ปล2. เวลาเท่านั้นคือคำตอบ (เราบ่นไรไป ขอ อภัย)

tentaethaibio
1st March 2013, 11:16
อย่าไปเครียด เดี๋ยวสักวัน เค้าจะตามหาความรักเอง อย่างผม มีคนมาจีบ ผมยังลันล้าเลยครับ

Aequitas
1st March 2013, 12:06
ถ้าชอบก็จีบไปเรื่อยๆครับ ผมเชื่อว่าเดียวมีเปลี่ยนใจ

แต่ตอนนี้อ่านหนังสือสอบดีกว่านะครับ :dance

potza543
1st March 2013, 12:12
เข้าใจยากแท้