PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพื่อนโกรธผมทำไงดีช่วยหน่อยครับ

swatcat
27th February 2013, 22:23
เขาเป็นผู้หญิงนะครับเรื่องคือผมไปปากเสียว่า จะสอบอยู่แล้วอย่าไปคิดเรื่องผู้ชายให้มันมาก
แค่นี้ละครับเพื่อนผมเดือดเลยทั้งด่าผมทั้งประชดผม ผมตามขอโทษไปก็แล้วโทรหาพอขอโทษปั๊บเธอก็วางสายใส่เลยอ่ะครับ
ผมควรทำไงคนสนิทด้วยไม่อยากเสียเพื่อนอ่ะครับ:(:help:help

cableneo
27th February 2013, 22:52
ก็นิ่งๆ ไว้ก่อน วันัน้นของเธออาจมา และต้องตามอารมณ์ด้วย อย่าไปโวยวาย เพราะผู้หญิงเป็นเพศที่อ่อนไหวง่าย ลองค่อยไปทีละนิด ทักทาย กินข้าว เดีย่วก็้กลับมาคุยดีกันจากนั้น ก็ขอโทษเขาแล้วปรับความเข้าใจ ในรอบเดียวย้ำรอบเดียวอย่าหลายรอบเดียวเขา หงุดหงิดอีก

sertnalove
27th February 2013, 23:06
บางทีอาจจะเป็นคำที่ฝ่ายหญิงเค้าไม่ชอบก็เป็นได้

อนึ่งผมเคยโดนผู้หญิงคนนึงว่าในขณะที่ผมนั่งเล่น SF อยู่เมื่อ6-7 ปีก่อน นั่งเล่นตู้ข้างๆเลย

กำลังวิ่งไปจะเอา M4A1 สาดใส่เจอระเบิดหล่นใส่หัว .........**** โง่ จริง อีกทีก็ ควาย มาก เท่านั้นหละ ผมหันกลับไปบอก

รู้ปะเค้าไม่ชอบให้ใครด่าว่าควาย เข้าใจปะ เอออ ผมก็ไม่ยุ่งกับมันอีกเลย :sweat บางทีเค้าอาจจะเป็นคำที่เธอไม่ชอบ ยังไงก็ระวังปากไว้จักดีกว่า

อย่าไปง้อมากครับ เธอจะยิ่งโมโหหนัก หาโอกาส (อย่าบ่อย) ไปพูดแบบดูจริงจัง ขอโทษ แล้วก็จบ แค่นั้น เซ้าซี้มาก เค้าจะลำคานเอาครับ

ทุกวันนี้เจอกันที่ร้านเกมส์บางที ยังไม่กล้ามาทักผมก่อนเลย :sweat ผมนับถือควายมากๆครับ เพราะผมเคยดำนา อยู่อีสานมาตั้งแต่เด็ก ผมก็เลยค่อยข้างจะเครียดกับการที่คนด่าว่าควาย

ยังไงก็อย่าโทรไปง้อดีกว่า พูดต่อหน้าเลย ครั้งเดียวจบ

BLASTEROUS
27th February 2013, 23:06
คนที่โดนด่าจะไม่เจ็บเลยครับถ้าคำด่านั้นมันไม่เป็นความจริง คุณพูดเพราะหวังดีถูกละแต่ผมว่ามันก็ทำร้ายจิตใจไปหน่อย

myoatza01
9th March 2013, 18:29
คุณ พูดถูกเเล้วครับ ไม่ต้องไปง้อ ผู้หญิงฉ๋องดองเเบบนั้น ปล่อยมัน

Granado
9th March 2013, 18:33
จุ๊บหน้าผากแล้วบอก i love you 55555

pamzar5546
9th March 2013, 18:43
Welcome to Friendzone

เพื่อมผมก็โกรธผมอยู่เหมือนกัน ไม่อยากเสียไปเหมือนกันด้วย TT

Aequitas
9th March 2013, 18:51
คุณไปว่ายังงั้นสาวเจ้าเขาก็โกรธดิครับ เหมือนไปด่าว่าติดผู้ชายอ่ะ

คุณก็ง้อเขาไปเรื่อยๆแหล่ะครับ ผู้หญิงเดียวเขาก็หายโกรธเอง แสดงให้เขาเห็นว่าเราไม่ได้ตั้งใจ ฯลฯ

HaHaHaBank
9th March 2013, 18:57
ผมก็เคยเป็นครับ ความรู้สึกแบบ คนนี้สนิทอะ ไม่อยากเสียไปเลย แต่ทำไงได้ละครับ ก็คุณหวังดีกับเค้าเลยพูดสิ่งที่ถูกต้องออกไป ถ้าเค้าโกรธคุณเพราะเรื่องคุณหวังดีกับเธอก็ปล่อยให้เธอโกรธไปเถอะครับ ^^

ohoza0693
9th March 2013, 19:12
สงสัยเมนมาอ่ะคับ เดียวเมนหายก็หายโกรธเองคับ

andylnw27
9th March 2013, 19:14
ก็หายโกรธสิครับ

EviLBlacK03
9th March 2013, 19:15
จุ๊บหน้าผากแล้วบอก i love you 55555
+1วิธีนี้ ถ้าไม่โดนตบกลับมาก็เข้าท่าดีนะ