PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่างยนต์กับช่างอิเล็กทรอนิค อันไหนงานดีก่วากันครับ ?

universalpt
27th February 2013, 23:40
ตามหัวข้อเลยครับพอดีไม่รู้จะเลือกอันไหนดีอยากเรียนทั้ง 2 อย่าง เห็นคนเขาบอกว่าถ้าเรียนช่างยนต์ จะได้ความรู้เกี่ยวกับเครื่องยนต์ด้วยแล้วก็เดียวกับไฟฟ้าด้วย เหมือนเรียน 2 แผนกจริงป้ะครับ ?
แล้วช่างอิเล็กทรอนิคนี้ จบมามีงานอะไรมั่งเหรอครับ ?

Ibanez
27th February 2013, 23:45
เรียนช่างยนต์ดูอย่างผมนี้ ไม่รุ่ง 555

มันอยู่ที่คนครับจบช่างยนต์ ทำงานตามอู่ หรือจะเปิดเองตามแต่ขยันเก่งรวย

ช่างอ่เลค งานเยอะ หางานง่าย

แต่สมัยนี้ผมแนะนำช่างอิเล็คครับทำงานสนุกว่า