PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การใช้ ps3 ต่อจอคอม

FAST
28th February 2013, 11:09
รบกวนผู้รู้แนะนำทีคับว่าต้องใช้รุ่นไหนถึงจะดีแล้วต้องซื่อสายไรมาเพิ่มหหรือป่าวคับแล้วภาพกับเสียงมันดีเหมือนเล่นกับจอทีวีปกตืหรือป่าว

Guardian
28th February 2013, 11:15
จอคอมท่านต้องมี ที่เสียบ HDMI ครับผม แล้วถ้าเป็นจอคอม รู้สึกว่าจะไม่มีเสียงนะ ถ้าอยากมีเสียงต้องใช้ลำโพงอ่าครับ ลำโพงที่ เสียบสาย AV ได้ ครับผม เอาสาย HDMI ของ ps 3 แต่จอ คอมแล้วเอาสาย AV ต่อกับ ps3 แล้วต่อเข้ากับลำโพงเพื่อมให้เสียงแต่ทางที่ดี ซื้อ TV LCD 32" เลยดีกว่า ครับต่อกับคอมแล้วทีี้ก็ไม่ต้อง ยุ้งยากเรื่องเสียงด้วย!

sattawat1979
28th February 2013, 19:19
ซื้อ PS3 ต้องต่อกับจอ LCD/LEDTV สิครับ ซื้อแบบ full HD ไปเลย คุ้มค่า

ส่วนสายก็ใช้สาย HDMI ครับ ชัดทั้งภาพและเสียง :yes