PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากรู้วิธีการเปลี่ยนชื่อDriveของ extanal hdd ช่วยหน่อย

PureWhiteXz
28th February 2013, 19:04
ตอนแรก extanal hdd ของผมเป็นDrive K แต่พอเสียบไปเสียบมาดันเป็นDrive O ซะงั้นลงเกม+อนิเมะโหลดค้างไว้ยังไม่เสร็จพอจะโหลดต่อมันบอกDrive นี้ไม่มี ช่วยหน่อยครับ

chikuva
1st March 2013, 16:27
คลิกขวา my com >manage >disk manager แล้วมองหาตัว Hdd ex คลิกขวา>change drive letter > เลือกไดร์ >ok
ลองดูครับ

ShockFrighTz
1st March 2013, 16:35
ขอถามหน่อยนะครับผมอยากรวม hdd อ่ะครับพอดีลง windows 7 ใหม่ทำไมมันได้ hdd มาอีกตัว ชื่อ System Reserved ขนาด 100 MB

chikuva
1st March 2013, 18:52
ขอถามหน่อยนะครับผมอยากรวม hdd อ่ะครับพอดีลง windows 7 ใหม่ทำไมมันได้ hdd มาอีกตัว ชื่อ System Reserved ขนาด 100 MB

มันเป็นของวินโดวส์ครับ ถ้า format ผ่าน windows ก็จะออกมาเป็นแบบนั้นแหละครับ