PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากรู้ว่า xbox360 กับ ps3 ซื้อเครื่องไหนดี

robvemdam
28th February 2013, 20:22
พอดีผมมีงบไม่เกิน 12000 อยากได้มากแน่ะนำหน่อยครับ เอาแบบไม่เล่นแผ่นแท้
ขอละเอียดนะคับ

Guardian
28th February 2013, 20:41
ผมคงให้คำแนะนำอะไรเยอะไม่ได้นะ เพราะไม่เซียน แต่ถ้าเล่นแท้ตอบโจทย์ ให้ได้แน่นอน นั้นคือ PS3 ครับ

เหตุผล?

เหตุผล ง่ายๆเลยครับ PS3 เล่น online free ครับ xbox360 รู้สึกว่าจะต้องเสียตังค์รายเดือนหรือไงนี้แหละ
มันเลยทำให้เครื่อง 2 เครื่องนี้แตกต่างกันครับ เพราะ xbox 360 นั้น สามารถเล่น copy ได้ แต่ถ้าเล่น online ต้องเสียตังค์

กลับกัน ps3 เล่น copy ยาก ถึงเล่น copy ได้เครื่องก็จะเล่น onlineไม่ได้ครับ แต่ถ้าท่านเล่นแท้ แน่นอนครับ online ของ PS3 มัน ฟรีครับ ถ้าเล่นแท้แนะนำ ps3 ครับ!

pluem:linkin park
28th February 2013, 20:50
ถ้าจะซื้อตอนนี้นะครับ สำหรับผม ผมว่ายังไม่คุ้มทั้ง 2 เครื่องเลยนะ เพราะ console ใหม่ๆ ก็ใกล้จะออกแล้วทั้ง เช่น PS4 เป็นต้น

Eryx
1st March 2013, 18:40
คอนโซลใหม่จะออกประมาณช่วงคริสมาสและอาจจะมีเลื่อนไปถึงปีหน้าซึ่งไม่แน่นอน

นี่เพิ่งจะเดือน 3 เองด้วย ท่าให้ผมแนะนำนะครับ ผมว่าสมควรจะเอา PS3 อย่างยิ่งยวด

ที่แนะนำก้เพราะเกม Exclusive ของ Xbox ปีนี้มีแค่ Gears of War:Judgement แค่เพียงเกมเดียว

ส่วนเกมที่เป็นพวก Arcade/Multiplatform หรือเกม Indie เล็กๆน้อยๆนั้นก็จะลง Xbox ทุกเกม..ส่วน PS3 นั้นจะมีเกมแนวนี้น้อยกว่า Xbox ในปีนี้ 5 เกม

แต่ของ PS3 ปีนี้มี Exclusive 9 เกม และเป็นเกมฟอร์มยักษ์แน่นอนแล้ว 3 เกม ซึ่งก็คือ The Last of Us , God of War:Ascension และ Beyond:Two Souls.

ซึ่งน่าจะคุ้มกว่าในสายตาของคนที่อยากเล่นเกมฟอรมใหญ่ๆตัวเลือกเยอะๆ....ผมอยากให้ดูลิสเกมที่จะลงได้ที่รูปนี้ แต่มันจะใหญ่ไปต้องกดเข้าไปดูเองนะครับ

CeeBreak
1st March 2013, 18:49
ps3 ต้องมีเงินซื้อแผ่นด้วยนะค้าบ ถ้า xbox เล่นแผ่นก๊อปได้ตลอด(ต้องทำเครื่อง) แต่ ps3 ต้องหาเครื่องที่เล่นก๊อป ซึ่งหายาก และต้องไปทำ ส่วนใหญ่จะต้องไม่อัพ Fw ยังไงก็ศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนซื้อนะคับผม

Teenboyz
1st March 2013, 20:11
ถ้าเน้นเล่นด้านมืด สอยxbox360เลยครับ

เกมส์หาเล่นง่ายกว่าps3เยอะ ซื้อแบบแปลง rgh ราคาเบ็ดเสร็จหมื่นนึงบวกลบไม่เกิน500

ส่วนแผ่นเกมราคาไม่เกิน100

onizuka0035
2nd March 2013, 11:55
xbox360 ตรงความต้องการของคุณมากที่สุด
เครื่องNGอย่าหวังตอนนี้เลยออกมาใหม่มีไม่กี่เกม
ปัญหาตัวเครื่องก็เยอะต้องรอเครื่องรุ้นต่อๆไปที่แก้ปัญหาลงตัวแล้ว
ตอนนี้ไปสอยxboxเลยเกมยังลงมาเยอะแยะ
ไม่ได้เชียร์xboxน้ะครับอย่าดราม่า ส่วนตัวมีทั้ง2เครื่อง ps3 อยากเล่นบางเกมมีไม่กี่เกม ms4 gow3 สุดยอด

ckdh
2nd March 2013, 12:01
ไอ้ข่าวลือที่ว่า PS3 จะลดราคาเหลือ 4 พันต้นๆ นี้สรุปจริงมั่ยนิ -*-

speed
2nd March 2013, 12:12
ไอ้ข่าวลือที่ว่า PS3 จะลดราคาเหลือ 4 พันต้นๆ นี้สรุปจริงมั่ยนิ -*-ถ้าเป็นข่าวที่จริงงานนี้ได้ซื้อแน่ แต่ผมว่าถ้า PS4 ออกมาเล่นก็อปได้ PS3 ราคาก็น่าจะตก เหมือน PS2