PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอคำเเนะนำทีครับ

RaiTsuJi
28th February 2013, 22:42
เเบบเรื่องมันมีอยู่ว่า มีผู้หญิงคนหนึ่งมาชอบผมก็ไม่ได้น่ารักอะไรมากเเต่นิสัยดี เเต่ติดอยู่ที่ผมไม่เคยมีคนชอบผมมาก่อน เเล้วผมก็มีคนชอบอยู่เเล้วเเต่มันก็...........อะนะ คือไม่รู้จะทำยังไงดีอะครับ ปฏิเสธไปก็กลัวมองหน้ากันไม่ติด
ขอคำเเนะนำทีครับ

BLASTEROUS
28th February 2013, 22:47
ทำตัวตามปกติ แต่อย่าพยายามทำให้เกลียด้พราะมันจะทำให้ทุกอย่างแย่ลง

H1ghSky
1st March 2013, 00:23
ผมก็เคยอะนะแต่ตอนนั้นไม่ได้คิดอะไร แค่มาชอบก็นึกว่าไม่มีอะไรทุกวันนี้ก็ยังเป็นเพื่อนกันครับ อย่าทำให้เสียเพื่อนก็พอ

Pop_PeR
1st March 2013, 01:08
ืทำตัวตามธรรมดานี่เเหละ เเต่ถ้าเราไม่ชอบจริง อย่าไปให้กำลังใจนะพวกเเบบว่า เขาทัก FB เเล้วไปคุยด้วยเนี่ย

tentaethaibio
1st March 2013, 11:17
พยายามคิดวิธีปฏิเสธแบบดีๆ เพราะ ยังไงถ้าหาไม่ถุกใจก็บอกไปเลยครับ ฝ่ายนั้นจะได้ไม่ต้องเสียแรงมาก

Aequitas
1st March 2013, 12:05
ก็คุยแบบปกติเป็นเพื่อนไปก่อนก็ได้ครับ

RaiTsuJi
1st March 2013, 12:31
คือผมปฏิเสธคนไม่เป็นอะครับ

blackrockgamer
1st March 2013, 12:41
เอาใจช่วยครับบบบบบบบบบบ

lastyseal
1st March 2013, 23:42
ผมก้เจอเหตุการณ์นี้เหมือนกันนะ หนักใจพอสมควร เหมือนทำร้ายเพื่อนทางอ้อมเลยแฮะ -.-

jossza
1st March 2013, 23:45
ควบคู่สองคนเลยครับ สับรางอย่าให้เค้าจับได้ ล้อเล่นๆ

เป็นเราเราจะยังไม่ตอบอะไร ลองดูๆกันไปก่อน แล้วค่อยตัดสิ้นใจ

BlueFriday
2nd March 2013, 01:43
แค่บอกเขาไปดีๆ นะครับ ใจเราไม่ได้ชอบเขา แต่คนที่ชอบเราเขาก็ยังอยากมีความหวัง

ผมก็เคยครับมี ครั้งหนึ่งผมอยู่ในช่วงน็อตหลุด แบบว่าอารมณ์ไม่ดีอยู่ ผมว่าคนที่เขามาชอบผมไปแรงมากครับ

ผู้หญิงคนนี้ถึงขนาดดักผมที่หน้าห้องน้ำชายเลย พร้อมเพื่อนๆ เธอ ตอนนั้นผมควบคุมอารมณ์ไม่ได้

เลยว่าเธอไปแรงมาก เจอกันที่ไรเพื่อนเธอกับเธอก็จะพูดจาแขวะผมตลอด สุดท้ายก็มองหน้ากันไม่ติด หลังๆ ก็เฉย เจอหน้ากัน

หลังจากนั้นเวลาที่ใครมาบอกชอบ ผมจะปฎิเสธเขาไปดี พูดให้เขาเข้าใจนะครับ

ถึงผมจะมีเรื่องให้ปวดหัวทุกวันอยู่แล้ว แค่มีคนมาชอบเราและเขาอยากให้เราชอบเขาเหมือนกัน นั้นถือว่าดีแล้วครับ

มันอาจจะทำให้รำคาญบ้าง แต่คุณอย่าให้มันเกินความรำคาญ เด๋วจะอารมณ์ไม่ดีถึงขั้นพูดจาแรงๆ นะครับ

ตัวผมเองได้เรียนรู้มาแล้วว่า ถึงเราจะรำคาญแค่ไหน แต่ก็ไม่ควรปัดหวังดีที่คนอื่นมีใจให้เราโดย ปัดทิ้งอย่างไม่มีเยื้อใยเหมือนผม

aomlnw
2nd March 2013, 20:05
ก็นะครับลองพูดไปดีกว่านานๆไปคนอื่นเขาก็เจ็บเป็นนะครับ แต่พยายามบอกขอแค่เพื่อนได้หรือเปล่าเอา
เพราะ ยังดีกว่าทำให้เขาทรมาณ แนะนำบอกตอนจะไม่ได้เจอกันแล้ว