PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามทีCrysis3

Mintyifei
1st March 2013, 13:59
คือเวลาเล่นนะ มันเลื่อนเมาขึ้นเป้ามันกับเลื่อนลงมาพอเลื่อเมาลงมันกับขึ้นปรับตรงไหนแก้อะช่วยบอกทีT^T เล่นลำบากมากๆ ขอความกรุณาด้วย

headshot deluxe
1st March 2013, 14:04
เข้าไปปรับใน option / control ตรง inverted mouse

สาเหตุของปัญหา:
ตอนจบโหมดฝึกเกมมันจะถามว่าคุณต้องการกลับข้างเมาส์จากบนลงล่างหรือไม่ (เรียกว่า invert) คุณดันไปตอบ yes ดังนั้นเกมไม่ผิดครับ คุณผิดที่ไม่อ่านให้ดีๆ เอง

ความรู้เพิ่มเติม:
เกมแนวฝรั่งหลายๆ เกมเป็นแบบนี้ เพราะเขาถือระบบการยิงแบบป้อมปืนใหญ่ ที่กดท้ายปืนลง ปากกระบอกจะหันขึ้น พอยกท้ายปืนขึ้น ปากกระบอกจะหันลง เนื่องจากปืนมันยึดไว้กับฐานตรงกลางกระบอกลักษณะเหมือนไม้กระดก ที่กดด้านนึงอีกด้านจะขึ้น หลักฟิกสิกส์เบื้องต้นเลยครับ วันนี้ได้ความรู้หลายเรื่องนะ อย่าลืมมาขอบคุณผมล่ะ อิอิ

vee191
1st March 2013, 14:06
ตอนแรก คุณต้องไปตอบ Yes อะไรสักอย่างใช่ไหมครับตอนที่อยู่ในช่วงที่มันสอนเราเล่นน่ะครับ จริงๆถ้าตอบ No ก็จะไม่เป็นอย่างที่คุณว่า ผมรู้แค่นี้แหละครับ รอผู้รู้ท่านอื่นและกันครับ :victory

eliwodkung
1st March 2013, 14:06
Invert Look ลองดูฮะ ใน Option

Mintyifei
1st March 2013, 14:07
ก็งงๆอยู่ตอนแรกก็มะทันได้อ่านกดพรึบๆ เอาเป็นสะเลยแต่ก็ขอบคุณจ้า