PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : facebook ใจป๋า!! ปล่อยโปรฯ ใช้งานผ่านสมาร์ทโฟนฟรี ไม่เสียค่า Data ในไทยเฉพาะ Dtac

CanDiiZ
1st March 2013, 14:49
http://tech.mthai.com/wp-content/uploads/2013/02/facebook-messenger-number-sign-up.jpg

เฟสบุ๊กประกาศโปรโมชั่นใหม่ ที่ร่วมกับบรรดาโอเปอเรเตอร์ค่ายกว่า 18 เครือข่าย ใน 14 ประเทศ
เพื่อให้ผู้ใช้งานผ่านแอพพลิเคชั่น Facebook Mobile และ Facebook Messenger รวมถึงแอพพลิเคชั่นอื่นๆ ได้ฟรี
ในที่นี้ คือ การโหลดดาต้า ที่ไม่หักไปตามอัตราการให้บริการของเครือข่ายนั้นๆ

สำหรับโทรศัพท์ ที่สามารถใช้งานเฟบุ๊คได้ฟรีนั้น นอกจาก Android และ iOS แล้ว ยังรวมถึงอุปกรณ์ที่รองรับการส่งข้อความผ่านเฟสบุ๊ก
ยกเว้นการเข้าถึง Instagram สำหรับค่ายโทรศัพท์ในไทย ที่ร่วมโปรโมชั่นดังกล่าว คือ Dtac ซึ่งทางค่ายยังไม่แถลงรายละเอียดอย่างเป็นทางการออกมา .

http://tech.mthai.com/wp-content/uploads/2013/02/20120929-DSC_7506VERGE_large_verge_medium_landscape.jpg

เครือข่ายที่ใช้งาน Facebook ฟรี ใน 14 ประเทศ

TMN – Portugal

Three – Ireland

Airtel และ Reliance – India

Vivacom – Bulgaria

Backcell – Azerbaydzhan

Indosat, Smartfren, AXIS และ XL Axiata – Indonesia

SMART – Philippines

DiGi – Malaysia

DTAC – Thailand

Viva – Bahrain

STC – Saudi Arabia

Oi – Brazil

Etisalat – Egypt

Tre – Italy

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=c7SjvLceXgU

credit :: Mthai (http://tech.mthai.com/application/24038.html)

earrupz
1st March 2013, 14:51
เอ่ออ ซ้ำแล้วครับผม :)

Zatsune Miku
1st March 2013, 14:53
ผมยังไม่รู้ข่าวอ่ะครับ - -

nvmpomza
1st March 2013, 14:54

ซ้ำไม่เป็นไรครับ ผมเพิ่งรู้ข่าวเนี่ย

CanDiiZ
1st March 2013, 14:55
ครับ ผมเปิดกลับไปหลายหน้าแล้ว ไม่เห็นมี ก็เลยลง

ถ้าซ้ำก็แจ้งลบไปเลยครับ :yes

หนุ่มหน้าหวาน
1st March 2013, 15:12
ครับ ผมเปิดกลับไปหลายหน้าแล้ว ไม่เห็นมี ก็เลยลง

ถ้าซ้ำก็แจ้งลบไปเลยครับ :yes

ไม่เป็นไรหรอกค้าบข้อมูลไม่ได้เหมือนกันแค่คล้ายๆ

kunbest13
1st March 2013, 15:30
โอ้ว วผมใช้ True อยู่ เริ่มเบื่อๆละ อยากจะเปลี่ยนมาใช้ dtac ถ้าเปลี่ยนแล้ว สามารถเล่นได้เลยหรือเปล่าครับ หรือต้องรอทาง dtac มาแถลงอีกทีนึง

BenzdezzS
1st March 2013, 15:32
ใช้ DTAC มาตลอดฮะ มีอะไรดีๆเยอะเลย 5555555555555

โอ้ว วผมใช้ True อยู่ เริ่มเบื่อๆละ อยากจะเปลี่ยนมาใช้ dtac ถ้าเปลี่ยนแล้ว สามารถเล่นได้เลยหรือเปล่าครับ หรือต้องรอทาง dtac มาแถลงอีกทีนึง
รอทาง DTAC แถลงการณ์ครับผม :)

godog585858
1st March 2013, 15:34
แหลม เลย ผมใช้อยู่พอดี อิอิ

peeofzero
1st March 2013, 15:59
ถึง DTAC จะสัญญาณเน็ตสู้ True ไม่ได้ แต่ผมว่า สัญญาณโทรเค้าดีกว่านะ

ปล.ใช้ DTAC (Happy Virus) มานานละ โทรหาแฟนถูกดี 555+

_SaBasTaiN_
1st March 2013, 16:13
คือถ้าใช้ DTAC เเล้วเล่นเฟสฟรีใช่บ่:mad3

cableneo
1st March 2013, 16:22
ใช้ ais รอเปลี่ยนมือถือใหม่ จัด dtac ละ ใช้โปรเนตเล่น line เดือนละ 79 บาทมั้งเห็นเพื่อนใช้ คุ้มยาวๆ แต่ความเร็วคงประมาณ edge+ 300 kb

assist05
1st March 2013, 16:34
AIS กากมากครับ ผมดูโฆษณา เห็นเขาบอกพัฒนา แต่ก็อ่านะ ขัดกับความจริงมาก

ผมอยู่ฉะเชิงเทรา (มันก็เป็นจังหวัดที่ติดเมืองกรุงนะ) แต่ทำไมไม่มี 3 G มาซะที

ขนาดเข้ากรุงเทพไปทำธุระกับแม่ ก็ไม่มี 3 G
ป.ล Dtac รร. ผม 10M ครับ

ผมไปหนองจอก ก็ไม่มีเหมือนกัน (นี้กรุงเทพนะเออ) เวลาเล่นเน็ต ขึ้นตัว E แต่อยู่บ้าน ขึ้นตัว H

ความรู้สึกเดียวกันเลยครับ แต่โฆษณาเขาทำได้ซะผมคิดว่า 3G ครอบคลุม

wuttichai
1st March 2013, 16:35
คือยังไงเหรออ่ะครับ ไม่ค่อยเข้าไจอ่ะ -*- ไครพอจะสรุปแบบ บ้านๆให้ฟังหน่อยคับ

nuttakarn2012
1st March 2013, 16:39
ดีจังเลย อยากให้ใช้ได้ไวๆ จัง

SixxTheRipper
1st March 2013, 16:41
คือยังไงเหรออ่ะครับ ไม่ค่อยเข้าไจอ่ะ -*- ไครพอจะสรุปแบบ บ้านๆให้ฟังหน่อยคับ

ก็คือ ถ้าจะเล่นเฟสบุ๊คใน มือถือ เนี่ยต้องสมัครโปรเน็ต ใช่อ้ะ อืม แล้วทางเฟสบุ๊คก็ออกมาบอกว่าจะให้เล่นฟรี โดยไม่ต้องเสียตังสมัครโปร

yedtamon57
1st March 2013, 16:42
AIS กากมากครับ ผมดูโฆษณา เห็นเขาบอกพัฒนา แต่ก็อ่านะ ขัดกับความจริงมาก

ผมอยู่ฉะเชิงเทรา (มันก็เป็นจังหวัดที่ติดเมืองกรุงนะ) แต่ทำไมไม่มี 3 G มาซะที

ขนาดเข้ากรุงเทพไปทำธุระกับแม่ ก็ไม่มี 3 G
ป.ล Dtac รร. ผม 10M ครับ

ผมไปหนองจอก ก็ไม่มีเหมือนกัน (นี้กรุงเทพนะเออ) เวลาเล่นเน็ต ขึ้นตัว E แต่อยู่บ้าน ขึ้นตัว H

jamankell
1st March 2013, 17:45
อยากถามคนใช้จริงครับว่า เล่น Facebook เนี่ยมันกินตังเยอะขนาดไหน แล้วถ้าจะเปลี่ยนไปใช้ Dtac เพื่อการณ์นี้เนี่ย จะคุ้มไหม

ArtFruity :")
1st March 2013, 18:02
อยากถามคนใช้จริงครับว่า เล่น Facebook เนี่ยมันกินตังเยอะขนาดไหน แล้วถ้าจะเปลี่ยนไปใช้ Dtac เพื่อการณ์นี้เนี่ย จะคุ้มไหม

ถ้าสมัครแพ็กเกจอินเตอร์เน็ตอยู่แล้วก็ปกติอ่ะคับ แต่ถ้าไม่สมัครมาก่อนก็น่าจะคุ้มนะคับ