PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ระหว่าง Sony กับ Xbox ซื้อไรดีครับ

๐Rexion๐
2nd March 2013, 17:52
อะไรดีกว่ากันครับถ้าเล่นแท้

Guardian
2nd March 2013, 17:55
ถ้าเล่น แท้น่าจะ sony นะครับ ps3 เล่นแท้ฟรี แต่ xbox 360 เสียตังค์

แต่ถ้าซื้อ ผใว่าผมจะรอดูเสียงจาก คอโซลที่จะลงใหม่ก่อนว่าเสียงจากเกมส์เมอร์ หลายๆคนคิดยังไงกลับเครื่องใหม่นะ ต้องรอดูก่อนแหะ ไม่กล้าตัดสินใจ เพราะมะนกำลังจะเปิดตัว = =

worakorn3
2nd March 2013, 18:03
แนะนำอย่าเพิ่งรีบครับ รอดูเสียงตอบรับของคอนโซล next-gen ก่อนดีกว่า แต่ถ้าใจร้อนแบบผม
มี option ให้เลือก

PS3 --> เล่นแท้(Super Slim) ออนไลน์ฟรี
XBOX --> เล่นเถื่อนได้ ออนไลน์เสียเงิน

Tohan-kun
2nd March 2013, 18:11
อีกเสียงนึงแล้วกันนะ

PS3 เกมเอ็กซ์ครูซีฟเยอะกว่า น่าเล่นทั้งนั้นเช่น God Of War Serie แถมเล่นออนไลน์ฟรี เหมาะสำหรับคนที่มีทั้งเวลาและเงินหนา ชอบเล่นออนไลน์กับคนอื่นน่อ

Xbox360 สามารถเล่นเกมเถื่อนได้ โหลดเกมลงHDDลงได้ทันที เล่นออนไลน์ไม่ได้ แต่ถ้าเล่นแผ่นแท้ก็ยังต้องเสียเงินออนไลน์อีกที แถมเกมเอ็กซ์ครูซีฟมีน้อย เหมาะสำหรับคนที่ไม่มีเงินและต้องการจะเล่มเกมคนเดียวหรือสองคน(หรือมากกว่า)แบบแบ่งหน้าจอไม่ก็โยงสายแลนกับอีกเครื่องนึง

เราเองก็ซื้อXboxนะ แต่ถ้าคอนโซลnest gen คงจะซื้อPs4 เพราะเกมเอ็กซ์ครูซีฟแล้วก็อยากเล่นเกมจากPs3 ด้วย

๐Rexion๐
2nd March 2013, 18:58
ต้องรอดูก่อนสินะครับใจจริงก็อยากได้ Xbox อ่ะครับชอบจอยมันรอดู Xbox 720 ก่อนละกันถ้าออนไลน์ฟรีก็จัด 720 เลย ๕๕๕

Patrenko
7th March 2013, 17:53
อีกเสียงนึงแล้วกันนะ

PS3 เกมเอ็กซ์ครูซีฟเยอะกว่า น่าเล่นทั้งนั้นเช่น God Of War Serie แถมเล่นออนไลน์ฟรี เหมาะสำหรับคนที่มีทั้งเวลาและเงินหนา ชอบเล่นออนไลน์กับคนอื่นน่อ

Xbox360 สามารถเล่นเกมเถื่อนได้ โหลดเกมลงHDDลงได้ทันที เล่นออนไลน์ไม่ได้ แต่ถ้าเล่นแผ่นแท้ก็ยังต้องเสียเงินออนไลน์อีกที แถมเกมเอ็กซ์ครูซีฟมีน้อย เหมาะสำหรับคนที่ไม่มีเงินและต้องการจะเล่มเกมคนเดียวหรือสองคน(หรือมากกว่า)แบบแบ่งหน้าจอไม่ก็โยงสายแลนกับอีกเครื่องนึง

เราเองก็ซื้อXboxนะ แต่ถ้าคอนโซลnest gen คงจะซื้อPs4 เพราะเกมเอ็กซ์ครูซีฟแล้วก็อยากเล่นเกมจากPs3 ด้วย

ของฝั่ง xbox เถื่อนแผ่นผีเเผ่นละ 50 บาทเล่นออนไลได้ครับ แต่ต้องเติม live gold