PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ค้างคาใจ Assassin's Creed III

MVRUS.
2nd March 2013, 18:12
คือผมสงสัยมานานแล้วว่า ทำไมอยู่ๆ haytham ถึงเป็น templar

มันต้องมีอะไรที่เป็นเงื่อนงำมาก่อน แต่นี่อยู่ดีๆตูมเดียวมาบอกว่าเป็น templar เลย

เลยสงสัยครับว่าจริงๆแล้ว haytham เป็น templar มาตั้งแต่แรกแล้ว หรือว่า เป็น assassin มาก่อนแล้วค่อยมาหักหลังเป็น templar ???

ปล. จริงๆเล่นจบนานแล้วครับ แต่มันค้างคาใจมากเลยมาตั้งมู้ถามนี่แหละครับ

vee191
2nd March 2013, 21:35
ผมว่า(อาจจะ) เป็น Templar มาตั้งแต่แรกแล้วนะครับ แต่ผมคิดว่า Haytham คงจะเป็น Templar ที่เป็นคนดีนะครับ ดูจากการกระทำ แต่เรื่องตอนสู้กับ Connor นี่คงต่างฝ่ายต่างก็มีหน้าที่ของตัวเองที่ต้องทำแหละมั้งครับ :dash

ปล.Spoil แรงไปนิด ขออภัยครับ :thank

HOLOGRAM
2nd March 2013, 21:46
ไม่รู้สิ เล่นแล้วยังกระตุกๆ อยู่เลย ลบทิ้งเลย

Rotten_apple
2nd March 2013, 21:48
ปู่ของhaytham(คาดว่าพระเอกภาค4)เป็นassassinแต่โดนฆ่าโดยtemplarและจับhaythamไปฝึกจนเป็นtemplarที่มีเชื้อสายassassinอยู่ครับ

~FeaR~
2nd March 2013, 21:52
ตอนแรกผมก็คิดว่า Haytham เป็นพระเอกนะครับเนี่ย แต่เครื่องสเปคไม่ไหว เลยลบไปก่อน

athapolkub
2nd March 2013, 21:55
เอาใหม่ ๆ อ่านใน mega month เดือนกุมภา haytham kenway เกิดในตระกูล assassin edward kenway แต่ถูก grand master ของ templar นำตัวไปเลี้ยงดูตั้งแต่ยังเด็ก แล้วถูกส่งไปค้นหาซากอารยธรรม และตั้งองค์กร templar บนทวีปอเมริกา

worakorn3
2nd March 2013, 22:02
แปลว่าผมเป็นคนไม่กี่คนที่แลคบรม แต่ทนเล่นจนจบสินะ

ผมฮาไอพ่อลูกคู่นี้ล่ะ ถึงจะแค่สั้นๆ แต่มันเถียงกัน ผมนั่งฮา :o

rockblood39
2nd March 2013, 22:19
ตอนเด็ก Haytham ไม่รู้ว่าตัวเองเป็น Assassin ครับ พ่อไม่เคยบอก พ่อฝึกวิชาต่างๆให้ตั้งแต่ตอน 6 ขวบ แต่ไม่เคยบอกว่าฝึกเพื่ออะไร พออายุ 10 ขวบมีกลุ่มนักฆ่าบุกบ้านมาฆ่าพ่อของ Haytham และขโมยของไปหนึ่งอย่าง ส่วนแม่ก็เริ่มทำตัวเหินห่าง เพราะแม่เห็น Haytham
ฆ่าคนเพื่อปกป้องตัวเองกับตา เลยช็อค Haytham เลยเคว้งคว้างไร้คนชี้นำ แกรนด์มาสเตอร์ของพวกเทมพลาร์เลยเข้ามาตีสนิท ชี้นำ และพาไปฝึก เลยกลายมาเป็นเทมพลาร์ในปัจจุบัน คนที่สั่งฆ่าพ่อ Haytham ก็คือ แกรนด์มาสเตอร์เทมพลาร์นั่นแหละครับ

ถามว่า เป็นเทมพลาร์แต่เด็กทำไมมี hidden blade
hidden Blade ไม่ใช่ของ Haytham ครับ เป็นของ Assassin อีกคนที่ไปเจอตอนทำภารกิจให้เทมพลาร์ ระหว่างต่อสู้ได้ชิง Hidden Blade ของ Assassin คนนี้มาได้ เลยเอามาใช้แทนดาบของตัวเองที่โดนปัดตกถ้ำไปตอนต่อสู้
Assassin คนดังกล่าวก็คือตาลุงที่ Haytham ฆ่าในโรงละครตอนแรกนั่นแหละ

ตอนที่เจอกันครั้งแรก Haytham ไว้ชีวิต โดยบอกว่าถ้าเจอกันอีกครั้งคงต้องฆ่ากันให้ตายไปข้าง และก็รักษาสัญญา

ลองหานิยายอ่านดูครับ แล้วจะรู้ทะลุปลุโปร่ง แต่มันไท่แปลไทยนี่สิ เหอะๆ

RlucksN
2nd March 2013, 22:21
พ่อของ Haytham เป็นนักฆ่าของ Assassin ชื่อ Edward ในตอนเด็ก Haytham ได้เรียนวิชาต่อสู้ของ Assassin มาจากพ่อตนเองตั้งแต่อายุ 6 ขวบ(Haythamไม่รู้ว่าพ่อตัวเองเป็นนักฆ่า)

เมื่อ Haytham อายุได้ 10 ปี พ่อของเขาถูกฆ่ากลุ่มนักฆ่ากลุ่มหนึ่งบุกมาฆ่าถึงบ้าน น้องสาวถูกลักพาตัวไป และในเหตุการณ์นั้นเป็นครั้งแรกที่เขาได้ฆ่าคนเพื่อปกป้องตัวเอง ส่วนแม่หลังจากที่เห็น Haytham ฆ่าคนก็ทำตัวถอยห่างออกไป

Haytham ที่ไร้คนชี้แนะนำ ไร้แนวทางที่จะก้าวเดินต่อไป ในตอนนั้น Reginald Birch หนึ่งในเทมพลาได้เข้ามาชักชวน Haytham ให้เข้าร่วมกับภาคี Haytham ที่กำลังไร้คนชี้นำและเคว้งคว้างจึงได้เข้ารวมกับเทมพลาตั้้งแต่นั้นมา

ปล.เดาว่าเทมพลานั่นแหละที่เป็นคนฆ่าพ่อ Haytham จังหวะมันประจวบเหมาะเหลือเกินเพราะหลังจากที่ Edward ตาย เทมพลาก็มาหา Haytham เลย

ผมแปลมาจากนี่ http://assassinscreed.wikia.com/wiki/Haytham_Kenway

zalnw445
2nd March 2013, 22:29
พ่อของ Haytham เป็นนักฆ่าของ Assassin ชื่อ Edward ในตอนเด็ก Haytham ได้เรียนวิชาต่อสู้ของ ass มาจากพ่อตนเองตั้งแต่อายุ 6 ขวบ(Haythamไม่รู้ว่าพ่อตัวเองเป็นนักฆ่า)

เมื่อ Haytham อายุได้ 10 ปี พ่อของเขาถูกฆ่ากลุ่มนักฆ่ากลุ่มหนึ่งบุกมาฆ่าถึงบ้าน น้องสาวถูกลักพาตัวไป และในเหตุการณ์นั้นเป็นครั้งแรกที่เขาได้ฆ่าคนเพื่อปกป้องตัวเอง ส่วนแม่หลังจากที่เห็น Haytham ฆ่าคนก็ทำตัวถอยห่างออกไป

Haytham ที่ไร้คนชี้แนะนำ ไร้แนวทางที่จะก้าวเดินต่อไป ในตอนนั้น Reginald Birch หนึ่งในเทมพลาได้เข้ามาชักชวน Haytham ให้เข้าร่วมกับภาคี Haytham ที่กำลังไร้คนชี้นำและเคว้งคว้างจึงได้เข้ารวมกับเทมพลาตั้้งแต่นั้นมา

ปล.เดาว่าเทมพลานั่นแหละที่เป็นคนฆ่าพ่อ Haytham จังหวะมันประจวบเหมาะเหลือเกินเพราะหลังจากที่ Edward ตาย เทมพลาก็มาหา Haytham เลย

ผมแปลมาจากนี่ http://assassinscreed.wikia.com/wiki/Haytham_Kenway

:o :o :o ผมอ่านแล้วขำมากเลยอ่ะตรง "Haytham ได้เรียนวิชาต่อสู้ของ ass มาจากพ่อ"

RlucksN
2nd March 2013, 22:31
:o :o :o ผมอ่านแล้วขำมากเลยอ่ะตรง "Haytham ได้เรียนวิชาต่อสู้ของ ass มาจากพ่อ"

กรรม 555

โอเคๆผมแก้ดีกว่่า :o :o

dongzadong
3rd March 2013, 00:21
ที่กระตุกเป็นเพราะอะไรหรอคับ ยังไม่เคยเล่นเลย แต่เคยเล่นภาค 1 มันมาก

tff007
3rd March 2013, 00:28
ผมว่า(อาจจะ) เป็น Templar มาตั้งแต่แรกแล้วนะครับ แต่ผมคิดว่า Haytham คงจะเป็น Templar ที่เป็นคนดีนะครับ ดูจากการกระทำ แต่เรื่องตอนสู้กับ Connor นี่คงต่างฝ่ายต่างก็มีหน้าที่ของตัวเองที่ต้องทำแหละมั้งครับ :dash

ปล.Spoil แรงไปนิด ขออภัยครับ :thank

สปอยมากกว่านี้ก็ได้อยากรู้เนื้อเรื่องมากอ่าาา 555

http://www.youtube.com/watch?v=hrHEaoJJH4k

ล่าสุดพี่งถึง 17 เอง เลยยังไม่ค่อยรุ้ไรมาก

ปล.อ่านคอมเม้นแต่ละคนชอบเนื้อเรื่องภาคนี้ขึ้นมาทุกทีอยากชักอยากเห้นบทที่พ่อมันเถียงกับลูกแล้วละซิ 5555

Namies123
3rd March 2013, 00:46
จากที่ผมลองอ่านๆเดาๆตอนเล่นเหมือนว่าทั้ง connor และ haythem ก็มีอีโก้ในตัวเองสูงกันทั้งคู่ต่างคนเลยต่างไม่ยอมกัน