PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องไปรับของที่ไปรษณีย์เองได้มั้ยครับ

hisawahiroki
2nd March 2013, 23:20
พอดีพรุ่งนี้ผมจะมีของมาจากญี่ปุ่นพอดี และของจะเข้าที่ ศป.EMS เวลา 9 โมง (หลักสี่ ถนนแจ้งวัฒนะ) ซึ้งพรุ่งนี้ผมจะไปรังสิตและนั่งรถผ่านอยู่แล้ว
ส่วนตัวเห็นว่าสาขานี้เค้าไม่มีวันหยุด (รึป่าว) เพราะเห็นของลงวันอาทิตย์หลายรอบแล้วตรวจดูก็ยังเห็นทำงานกันอยู่ รับถุง-ปิดถุง
จากที่ลองหาๆดู เห็นว่าสามารถนำบัตร ปชช. ไปรับเองได้เลย (แต่ไม่แน่ใจเรื่องวันอาทิตย์)
อยากถามท่านที่มีประสบการณ์ เคยไปรับเองมั้ยครับ แล้วทำได้มั้ยครับ โดยที่เค้าไม่ต้องออกใบแจ้ง

รูปเก่าๆจากคราวก่อนครับ เห็นว่าวันอาทิตย์ยังทำงานกันอยู่ ไม่ปิด ไม่หยุด

ขอบคุณมากครับ

[9]:H!LO
2nd March 2013, 23:30
หลักสี่เปิดทุกวัน 24 ชม.นะ
เบอร์ 0-2574-0233 พรุ่งนี้ลองโทรเช็คดู

3rd March 2013, 00:18
:H!LO;1968070']หลักสี่เปิดทุกวัน 24 ชม.นะ
เบอร์ 0-2574-0233 พรุ่งนี้ลองโทรเช็คดู

ผมเช็คดูแล้วมันเป็นสำนักงานใหญ่น่ะครับ ไม่ใช่ย่อยอันนี้

เบอร์ที่ท่านให้มาใช่ของ ศป.EMS รึป่าวครับ เห็นมี 2 ที่ ตรงหลักสี่ งงไปหมด

helos
3rd March 2013, 01:33
เคยไปเอาก่อนเค้าจะส่งอยู่ครับ น่าจะได้นะ

แต่ถ้า ems นี่ผมกลัวว่าเค้าจะส่งก่อนคุณจะไปเอานี่สิครับ

เพราะเวลาที่เค้าลงๆไว้เนี่ย ก็ไม่ค่อยตรงนะครับ เท่าที่เจอมา

tff007
3rd March 2013, 01:37
ของฝากหรอแบ่งมั้งสิ ><

5555

nakiann123
3rd March 2013, 02:05
ถ้า เตรียมการนำจ่าย รู้สึกว่าจะเอาไม่ได้แล้วครับ

รอเค้าส่งมาบ้าน เพราะผมก็เคยจะไปเอาเองเหมือนกัน

3rd March 2013, 02:28
ถ้า เตรียมการนำจ่าย รู้สึกว่าจะเอาไม่ได้แล้วครับ

รอเค้าส่งมาบ้าน เพราะผมก็เคยจะไปเอาเองเหมือนกัน

เคยไปเอาก่อนเค้าจะส่งอยู่ครับ น่าจะได้นะ

แต่ถ้า ems นี่ผมกลัวว่าเค้าจะส่งก่อนคุณจะไปเอานี่สิครับ

เพราะเวลาที่เค้าลงๆไว้เนี่ย ก็ไม่ค่อยตรงนะครับ เท่าที่เจอมา

พอดีไม่ใช่ EMS อ่ะครับ เป็นส่งลงทะเบียนจากญี่ปุ่นมาน่ะครับ และค่อนข้างมั่นใจว่ายังไม่ส่งพรุ่งนี้แน่นอน (เพราะของเพิ่งลงจากเครื่องตอนเช้า + วันอาทิตย์ด้วย)
แค่สงสัยว่าเข้าไปเอาของวันอาทิตย์ได้รึป่าวครับ

ของฝากหรอแบ่งมั้งสิ ><

5555

มือถือลูกค้า + ของตัวเอง น่ะครับ:o

Aunatix
3rd March 2013, 02:47
ได้ครับ เดินเข้าไปตรงที่เขายุ่งๆกันอยู่นั้นแหละ พนักงานก็จะตกใจ แล้วถามว่ามาทำอะไร เราก็บอกว่า มารับ พัสดุประเภทไหน ชื่ออะไร อยู่ไหน แค่เนี่ยอะครับ ต้องไปก่อน9โมงนะครับ ไปช้ากว่านั้นของอาจจะออกไปแล้ว

thotsawat555
3rd March 2013, 10:33
มือถือที่จขกท.ส่งมาที่บ้านผมอะ แม่ผมไปเอาตอนเช้าเลย ประมาณ 8โมงเช้า(มันมาถึงแล้ววันนึง) ไม่รอไปรษณีย์มาส่ง เพราะไม่มีคนรับอยู่แล้ว ขี้เกียจไปเอาใหม่ (เวลาไม่ค่อยจะมี)

ปล.ไปรษณีย์พิษณุโลก นะจ๊ะ