PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Runtime error แก้ไงครับ

DarXerO
3rd March 2013, 09:43
Runtime error แก้ไงครับ แก้ไม่ได้สักทีเปิดโรปแกรมหรือเล่นเกมก็ไม่ได้

MrWebmonster
3rd March 2013, 16:47
Runtime Error หมายเลขอะไรครับ ปกติ Windows มันจะแจ้งหมายเลข Error นะครับ

DarXerO
3rd March 2013, 17:16
ถ้าจำไม่ผืดจะเป็น r60002 นี่ล่ะครับ

MrWebmonster
3rd March 2013, 17:42
เข้าใจว่ามันเป็นปัญหาที่รีจีสทรีวินโดวส์นะครับ ซึ่งเกิดจากหลายปัจจัย เช่น slow boot up times, program freezes and lock-ups and sluggish performance เป็นต้น

ลองใช้ CCleaner รันสแกนและFix Registry Issues

จากนั้นใช้ Eusing Registry Cleaner รันสแกนและRepair Registry Issue

จากนั้นใช้ Vac Registry Cleaner รันสแกนและClean Registry ครับ

สามตัวนี้น่าจะช่วยได้ ลองดูนะครับ ส่วนโปรแกรมก็หาดาวน์โหลดผ่าน Google ครับ :bye