PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับ Skyrim เรื่องอาวุธและเกราะและเรื่องอื่นๆนิดหน่อย มาตอบที !!

THE MIZ
3rd March 2013, 12:08
1: คือว่าจะหาอาวุธกับเกราะเจ๋งๆจากไหนครับ

2: แล้วอีกอย่างเวลาไปที่ตีดาบ มันจะเหมือนกับให้เลือกดาบก่อนอ่ะนะ พอเลือกเสร็จมันก็ยังเลือกได้อีกอัน เสร็จแล้วมันจะมีปุ่มออกมาว่า "R craft" พอกดปุ่ม R ปุ๊ปไอเทมเหมือนเดิม และจะมีคำว่า [Fine] อยู่ตามหลังชื่อไอเทม แบบนี้ Dragon Nightsword [Fine] มันคืออะไรครับ

3: และพวกเขี้ยวหรือหนังมอนสเตอร์ที่ได้มานี้ เอาไว้ทำอะไรหรอครับ หรือเอาไว้มาหลอมรวมกับดาบ

มาตอบทีครับ **

pongtpongt
3rd March 2013, 12:10
ท่านลองหาในนี้นะครับ http://skyrimguidethai.blogspot.com/2011/11/blog-post_4487.html :declare

nontawat02
3rd March 2013, 12:58
อาวุธเจ๋งๆหาได้จากการคราฟ หรือ ซื้อเอาจากร้านตี + ในเมืองต่างๆ ถ้าจะให้ดีคราฟเอาจะดีสุด ส่วนคำว่า Fine ที่อยู่ด้านหลังก็การตี + ดาบนั้นเอง จะแบ่งเป็นขั้นไปเรื่อยๆ ถ้าสูงสุด
จะเป็น Legendary ส่วนพวกเขี่ยวาหรือหนัง บางอันไว้ทำยา ยาพิษ และบางอันเอาไว้คราฟชุดที่เป็น Leather

RlucksN
3rd March 2013, 13:31
1.อาวุธกับเกราะที่ดีที่สุดในเกมได้จากการสร้างเอง จำเป็นต้องมี smith Lv.100 อัพ perk ด้วย

2.ที่พอกดเลือกไปแล้วมันให้กดอีก คือมันถามเราว่าแน่ใจใช่มั้ยที่จะตีนะ ส่วน (Fine) เป็นระดับที่ตีครับ จะเพิ่มขึ้นเมื่อ Lv.สกิลสูง+อัพ perk

Fine คือระดับต่ำสุด สูงสุดคือ Legendary

3.หนังสัตว์เอามาฟอกเป็น leather ส่วน leather เอามาทำเป็น leather strip จำเป็นสำหรับการสร้างอาวุธและชุดเกราะ

ส่วนเขี้ยวสัตว์มีแค่เขี้ยวของเสือเท่านั้นที่เอาไปทำยาได้ ที่เหลือไร้ประโยชน์

THE MIZ
3rd March 2013, 15:14
อาวุธเจ๋งๆหาได้จากการคราฟ หรือ ซื้อเอาจากร้านตี + ในเมืองต่างๆ ถ้าจะให้ดีคราฟเอาจะดีสุด ส่วนคำว่า Fine ที่อยู่ด้านหลังก็การตี + ดาบนั้นเอง จะแบ่งเป็นขั้นไปเรื่อยๆ ถ้าสูงสุด
จะเป็น Legendary ส่วนพวกเขี่ยวาหรือหนัง บางอันไว้ทำยา ยาพิษ และบางอันเอาไว้คราฟชุดที่เป็น Leather

ครับ ขอบคุณครับ

1.อาวุธกับเกราะที่ดีที่สุดในเกมได้จากการสร้างเอง จำเป็นต้องมี smith Lv.100 อัพ perk ด้วย

2.ที่พอกดเลือกไปแล้วมันให้กดอีก คือมันถามเราว่าแน่ใจใช่มั้ยที่จะตีนะ ส่วน (Fine) เป็นระดับที่ตีครับ จะเพิ่มขึ้นเมื่อ Lv.สกิลสูง+อัพ perk

Fine คือระดับต่ำสุด สูงสุดคือ Legendary

3.หนังสัตว์เอามาฟอกเป็น leather ส่วน leather เอามาทำเป็น leather strip จำเป็นสำหรับการสร้างอาวุธและชุดเกราะ

ส่วนเขี้ยวสัตว์มีแค่เขี้ยวของเสือเท่านั้นที่เอาไปทำยาได้ ที่เหลือไร้ประโยชน์

ขอบคุณครับ ได้รู้ซักที

ขอถามอีกอย่างเรื่องบ้าน คือผมซื้อบ้านมาแล้วจะสร้างแบบ Advance ยังไงอ่ะครับ อยากสร้างบ้านไว้ในป่าครับ DLC Hearthfire น่ะครับ

Mustas
3rd March 2013, 15:16
หาม๊อดมาลงเอาก็ได้ หรืออยากจะคลาสสิค ก็ตามเรปบน หรือไม่ก็ อยากใส่ชุดเก่าๆกากๆ แต่แลดูเทพ ก็หาม๊อด perk มาลง มันจะ+ค่าสถานะเวลาอัพหรือเพิ่ม สลอตในการอัพได้ อย่าง perk ที่มัน+ค่า เดฟ อัพได้ถึง 3 (สมมุติ) มันอาจจะอัพไปได้ ถึง 5 6 7 ไรก็ว่าไปแล้วแต่ตัวม๊อด
เรื่องบ้านผมไม่รู้เพราะเลิกก่อนมันจะ มาสะอีก 55

poweruser
3rd March 2013, 15:21
หาได้จากมอดครับ 555 ผมลงมอกใส่แหวนไม่จำกัด แล้วนำแหวนไปคราฟ ดาเมจตอนนี้ 35000 ละ 5555

opaljj
3rd March 2013, 15:59
ใช้ดาบ2อันนี้เป็น วันแฮนหรือทูแฮนครับ

nontawat02
3rd March 2013, 16:07
ครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ ได้รู้ซักที

ขอถามอีกอย่างเรื่องบ้าน คือผมซื้อบ้านมาแล้วจะสร้างแบบ Advance ยังไงอ่ะครับ อยากสร้างบ้านไว้ในป่าครับ DLC Hearthfire น่ะครับ

บ้านที่สร้างเอาใน DLC Hearthfire ขั้นตอนแรกคุณต้องเป็น Thane เมืองที่ไม่มีบ้านขายก่อน เช่น Falkreath,Morthal,Dawnstar พอเป็น Thane เมืองนั้นๆแล้ว ให้ไปหา Steward ของเมืองนั้นแล้วซื้อที่ดินซะ (ที่ดินจะอยู่ไม่ไกลจากที่เราซื้อ)

RlucksN
3rd March 2013, 19:01

ตอนเริ่มเกมมันจะมีคนส่งจดหมายเรียกตัวเราไปหา jarl เองครับ ก็ไปหา jarl จะให้เราไปปราบโจรกลุ่มนึง มันจะสุ่มขึ้นมาให้ในแมพ พอปราบเสร็จก็สามารถซื้อที่ดินจากเลขาของ jarl ได้

วัสดุอุปกรณ์ที่ใช้สร้างบ้านมันเยอะมากครับ ผมแนะนำให้อ่านดูในเกมครับว่ามันต้องการอะไรบ้าง มีทั้งแบบที่คราฟเอาเองได้ บางอันก็ต้องไปซื้อเอา

ส่วนเมืองอื่นๆที่ jarl ไม่ส่งจดหมายมา เราต้องไปทำ quest ของเมืองนั้นๆก่อนครับถึงจะซื้อที่ดินได้

ใช้ดาบ2อันนี้เป็น วันแฮนหรือทูแฮนครับ

ดาบ 2 เล่มเป็น 1H ครับ

Andylaw
3rd March 2013, 19:27
ชุดเกราะเทพๆ(เกราะหนัก) หาได้จากเควส pillar of sacrifice ต้องพาเพื่อนร่วมทางไปด้วยเราต้องฆ่าเขา ตามชื่อเควส :yes

เป็นเกราะติดพิษ ศัตรูที่อยู่รอบตัวจะติดพิษหมด เว้นเพื่อนร่วมทาง

totenschlageschlaht
12th September 2017, 13:50
อาวุธหาจากการคราฟ