PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอบทสรุป deus ex human revolution อย่างละเอียดแบบภาษาไทยหน่อยครับ

niorzazaza
31st August 2011, 20:34
ขออย่างละเอียดเลยนะครับ แบบว่าเลือกคำพูดแบบไหนจะมีผลอย่างไรอะครับ

auditionko
31st August 2011, 20:38
ขอตอบว่าไม่มีในเร็วๆนี้แน่ครับ หัดอ่าน ENG เหอะครับ ตอนนี้มีบทสรุปแล้วแต่ไม่มีละเอียดอย่างที่ว่าแน่นอน เพราะ มันไม่มีใครอุตส่าทำและมันเป็นการ spoil ผู้เล่นจนหมดสนุก ถ้าไม่รู้ภาษาอังกฤษแนะนำไม่ต้องเล่น RPG ครับอยากยิงไปเล่นให้ตรงสายดีกว่า RPG ที่มีรูทละมีบทสรุปค่อนข้างละเอียดมีแค่ Dragon age origin นะที่ผมเคยเห็นอ่ะ
นายนี่แปลกคนนะ RPG เกมไหนที่ผมไปเจอสปอยแรงๆเนี่ยผมไม่เล่นเลยนะเพราะgameplay ของRPG มันสู้action ตรงสายไม่ได้อยู่แล้ว

ก็คือผมอยากรู้ว่าพูดแบบนี้มันเกิดอะไรขึ้นอะครับ
เท่าที่ผมเข้าใจมันมีผลอยู่ครับ แต่พอจะคาดเดาได้จากการกระทำ อย่างเช่นถ้าเราปล่อยไอ่ตัวแรกไปก็จะโดนบอสเราบ่นแต่เท่าที่ผมเข้าใจน่าจะมีผลกับตอนจบ
แต่เควสหลักๆที่ได้รับน่าจะเหมือนเดิมครับ เล่นไปไม่ต้องกังวล เก็บเนื้อเรื่องไว้ลุ้นสนุกกว่าโดนspoil ละเล่นมากมายครับ ที่ว่ามานี้ผมก็ยังเล่นไม่จบ = ='

แต่ผมชอบสปอยนะแบบจะได้รู้ว่าเนื้อเรื่องมันสนุกไหม
ครับๆ(แต่ผมก้อยากรู้เนื้อเรื่องอยู่ดีอะ)
สรุปอ่าน ENG ได้ไหมอ่านได้อ่านไป(แต่ถึงขนาดไปดูบทสรุปในgconคาดว่าคงไม่) อ่านไม่ได้ก็เปลี่ยนไปเล่นcrysisซะ ผมจะอธิบายง่ายๆสมมุติหนังเรื่องหนึ่งสนุกมากๆ ไปนั่งดูกับเพื่อนไปดูมาละเล่าให้ฟังมันต่างกันคนละโลกนะครับ ละไอ่บทสรุปแบบที่คุณว่าต่อให้เขาทำก็คงทำเป็นเล่มขายเลยอ่ะครับ

niorzazaza
31st August 2011, 20:46
ก็คือผมอยากรู้ว่าพูดแบบนี้มันเกิดอะไรขึ้นอะครับ

niorzazaza
31st August 2011, 21:30
แต่ผมชอบสปอยนะแบบจะได้รู้ว่าเนื้อเรื่องมันสนุกไหม

SourBrownnie
31st August 2011, 21:32
เกมนี้จะหมดสนุกเลยถ้าคุณเล่นแบบดูสปอยไปเรื่อยๆ - - เพราะมันจะมีหักมุมหลายๆที่

niorzazaza
31st August 2011, 21:35
ครับๆ(แต่ผมก้อยากรู้เนื้อเรื่องอยู่ดีอะ)

alexsamui2
31st August 2011, 21:37
http://www.gconfaqs.com/cgi-bin2/show.php?page=walkthrough&id=513

จบ -_-"

niorzazaza
31st August 2011, 21:40
อันนี้ผมก็ใช้อยู่ครับแต่พอดีผมอยากได้แบบบอกด้วยว่าเลือกคำพูดแบบไหนผลจะเป็นอย่างไรครับ

niorzazaza
1st September 2011, 17:58
ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะครับ

jamejame022
1st September 2011, 19:32
เลือกแบบไหนเลือกไม่ถูกก็หัดอ่าน Eng สิคร้าบบบบบบ - -

hokutoDX
6th September 2011, 04:42
1. แปลเอาครับค่อยๆเล่นไม่ต้องรีบ
2. ถ้าอัพสกิลที่ทำให้เราสามารถต่อรองกับศัตรูไว้ก็มีโอกาศช่วยในการผ่านเควสบางเควสนะ (ที่มีขึ้นให้เห็นว่ามี Alpha Beta Omegaทำให้กด space เพิ่มตัวเลือก)

(ส่วนตัวชอบใช้ Icarus Landing Systemลงไป Stun แล้วก็ต่อด้วย Typhoon Explosive System ศัตรูเยอะๆตายเรียบแต่ว่าพอใช้เร็วแทบจะหาทีหลบไม่ทันเลย 555+)

niorzazaza
6th September 2011, 17:37
ขอบคุณครับ

achitsak2010
16th September 2011, 15:44
อยากได้เหมือนกันอะ