PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลง โปรแกรม Sony Vegas 11 ไม่ได้

ckdh
3rd March 2013, 21:05
คือผมเคยลงมันอยู่นะ แล้วจู่ๆ มันเป็นไรไม่รู้เปิดโปรแกรมไม่ได้ ผมเลยจะไปลบมันใน Program and Features
ผมหาโปรแกรม Sony Vegas ในรายชื่อไม่เจอ ก็เลยไปหาใน เมนู Start หาโฟร์เดอร์ของ Sony ก็ไม่มี ก็เลยตัดสินใจ ลบโฟร์เดอร์ Sony ทิ้งเลย

แล้วพอจะลงใหม่ ปรากฎ มันบอกว่า ลงไม่ได้เนื่องจากติดตั้งอยู่แล้ว(ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมมันไม่ทำเป็นเมนูให้เลือกว่าจะ Uninstall หรือ Repair เวลาเปิดตัวลงโปรแกรม)

ผมลองใช้โปรแกรม Your Uninstaller 7 มาหาก็ไม่มี Sony ลองเข้าไปลบใน Registy แล้วมันก็ยังลงไม่ได้ - - แก้ไขยังไงดีครับ?