PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เสื้อผ้าการแต่งตัว

Herocare
4th March 2013, 06:14
ถามเรื่องการแต่งตัว คือไม่ชอบเสื้อผ้าออกแนวเด็กแว๊นๆไม่อยากให้เวลาใส่คนอื่นเขาจะมองเป็นพวกเดียวกับเด็กแว๊นอะนะ ชอบพวกก็เสื้อแขนยาวปกติ ซื้อตามห้างโลตัสไม่แพงมากตัวละ200-300แต่บางครั้งแฟชั่นบนห้างโลตัสมันก็ไม่ค่อยสวยมาก อะ คือไม่รู้จะไปซื้อเสื้อผ้าที่ไหนดี พวกเพื่อนผมมันบ้ายี่ห้อกันต้องใส่เสื้อ playboy กัน แล้วคือสำหรับผมมันแพง แล้วเสื้อผ้าตาม shop ห้างนี้ตกตัวละ600-1000กันเลย ถ้าราคา300+-ไม่เกิน500กว่าผมพอรับได้นะ แล้วไปเจอ เสื้อผ้าตามเว็บ นี่มันก็สวยๆดีก็ไม่รู้จะไปซื้อแถวไหน สะพานพุทธ คงไม่เอาอะมีแต่แว๊นๆ คลองหลอดก็ ไม่ใช่อะ ยกตัวอย่างเว็บที่ผมชอบเข้าไปดู http://rotsukhon.plazacool.com (ไม่ได้ขายของนะ เป็นตัวอย่างแต่ออกแนวเกาหลีซะเยอะ) พวกเสื้อผ้าพวกนี้บางทีมันดูออก อินดี้ๆ แฟชั่นๆสวยดี เรียบๆซึ่งดูแล้ว ดารา ก็แต่งกัน ออกงาน ไรทำนองนี้ ซึ่งผมว่า เขาก็ใส่กันแล้วดูดี ก็สนใจเสื้อผ้าแนวๆนี้ แต่ออกแนวเกาหลีๆก็ไม่เอานะไม่ค่อยชอบๆ ธรรมดาๆเรียบๆแต่ดูดีมากกว่า ไปเสื้อผ้าแบบนี้ ไปเดินช็อปได้ที่ไหนเหรอครับ ก็ไม่ได้ตามกระแสเกาหลีนะเพราะส่วนตัวก็ไม่ค่อยชอบ แต่ของบางอย่างมันก็ดูเป็นสากลนะ จริงๆก็ไม่รู้จะไปตั้งถามที่เว็บไหน มาถามเว็บชาวเกมส์ จะได้พอได้ไหมเอ่ย

postgeno159
4th March 2013, 06:48
ยูเนี่ยนมอลล์ เสื้อตัวละร้อย ลายเท่ห์ๆ มีเยอะแยะเลยครับ(ไม่ใช่มือ 2 นะ)

ถ้าแต่งตัวธรรมดาก็ เสื้อยืดลายอาร์ตๆหน่อย ยีนเดฟ(ก็แล้วแต่ราคาอะนะผมใส่บิ้กจอห์น) รองเท้าผ้าใบ,บูทก็ได้

newnormal
4th March 2013, 07:09
สำหรับผม เสื้อคอวีดำ กางเกงสกินนี่เข้ารูป คอนเวิสหุ้มข้อ แค่นี้ก็ไม่แว๊นแล้วนะ ดูเป็นผู้ใหญ่ออกแนวร็อคๆอีก หรือไม่ก็ไปหาปรับใช้แนวทางได้ตามบอร์ดข้างล่างรี่ก็ได้ครับเทพ แต่งตัวเยอะ ฮ่าๆๆ

http://selvedgeforum.com/forum/index.php?PHPSESSID=ak0risb3k0omg5v18mork8d743&topic=238.13000

jackiiez
4th March 2013, 07:26
ตลาดนัดเด่ะครับ ไม่เอาแว้น ไม่เอาแพง ไม่เอาเกาหลี

ไปโลดครับ ตลาดนัด ไม่แพง มีให้เลือกหลายแบบ เลี่ยงเอา ไม่อยากเกาหลีก้ไม่ต้องซื้อ ไม่อยากแว้นก้ไม่ต้องซื้อ

เจอตัวถูกใจก็ซื้อเอา

เอาจริงๆ แค่ใส่เสื้อยืดพอดีตัว เกงขาเข้ารูปหรือเดฟ ไม่ทำผมทอง ทาปากแดง ก็ไม่แว้นซ์ แล้วครับ

เสื้อเชิ้ต พับแขน เกงยีนขายาวเดฟ รองเท้าหนังแหลมนิดหน่อย<< ผมกำลังอินกับสไตล์นี้เลย แต่ส่วนมากผมไปซื้อที่ สยาม อะ ตลาดนัดไม่เคยซื้อ

Plusz
4th March 2013, 13:49
ผมเห็นจัตุจักเสื้อก็เยอะน้ะร้านไม่แว้นก้เยอะ -3-
เสื้อสกรีนลายสวย ๆ เยอะแยะไป

nakiann123
4th March 2013, 14:27
สน Drop Dead ไหม ใส่เฉพาะกลุ่มด้วยนะ เท่ ๆ

bitch735
4th March 2013, 14:46
สน Drop Dead ไหม ใส่เฉพาะกลุ่มด้วยนะ เท่ ๆ

DDเนี่ย ผมซื้อมาตอนม.1ตอนนี้จบม.4และ ใส่ไม่กี่ครั้งเอง ยกให้แม่ไปหมดละ T_T

ปล.ขอบคุณสำหรับเวปเสื้อผ้านะครับ จขกท. ผมกำลังหาพอดี