PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครทำชื่อเพลงใน psp เป็นภาษาไทยเก่งๆ ช่วยหน่อยครับ

dutchiebee
31st August 2011, 21:28
psp ผมลงฟ้อนท์ไทยไว้แล้วครับ มันขึ้นชื่อไทยแค่บางเพลงครับ เพลงไหนไม่ขึ้นก็จะเป็น ---- ผมเข้าใจถูกรึเปล่าว่ามันไม่เข้าใจฟ้อนท์ของชื่อเพลงนั้น ผมจะแก้ยังไงให้มันอ่านชื่อเพลงภาษาไทยได้ทุกเพลงครับ

TunoE
3rd September 2011, 19:14
ลอง Edit พิมชื่อเอาเองใหม่ดูก่อนละกันแล้วค่อยยัดเข้าไปใหม่ครับ

Dark_Area
3rd September 2011, 22:00
ของผมก็เป็นบางเพลงน่ะครับ
วิธีแก้ของผม (Window 7 นะ) ก็แค่แก้ไขที่ช่อง detail ในช่อง title ก็ลบชื่อเพลงออกก่อน แล้วกด ok
แล้วเข้าไปใหม่ ใส่ชื่อเข้าไปครับ (หายนะ สำหรับผม)

ลองใช้ iTune ก็ได้ ทีเดียว รวดเดียว (เอาไว้ใช้กับพวกเป็นอัลบั้มอ่ะ ทำบ่อย ,,,ใส่รูป ใส่เนื้อเพลง บลาๆ )