PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาตอนลง window

thefakez
4th March 2013, 09:29
อยากสอบถามหน่อยครับคือ

บูตเครื่องมาปกติแล้วเจอหน้าจอ install

เลือกเสร็จอะไรเสร็จ เข้า advance

มีไดร์ C,D อยุ่แล้ว ผมเลือกฟอแมต C ถูกมั้ยครับ

พอฟอแมตเสร็จ ผมเลือกไดร์ที่จะลง วินโดส์ แล้วกด next

พอมาถึงหน้าโหลด ตรงคำว่า Copying file มันไวมาก อยุ่ๆ มันเด้งไป100เปอเลย

ตอนก็ไม่ได้คิดอะไร พอมันรีบูตตัวมันเสร็จ มันกลับให้มาหน้า install อีกรอบพอลงซ้ำก็เป็นเหมือนเดิม

ช่วยทีนะครับผม

Raver's Memories
4th March 2013, 09:34
ถ้า Boot จาก Flash Drive ให้ถอดออกก่อนครับ หรือไม่ก็เอาแผ่นออก เท่าที่ผมคิดนะครับผม

รอมันลงเสร็จหนึ่งรอบแล้วพอรีสตาร์ท ค่อยเอาออกนะครับผม

thefakez
4th March 2013, 09:41
ลองทำตามดูแล้วคับ

ได้แล้วขอบคุณมาก ถ้ามีอะไรอีกผมจะมาถามอีกรอบนะครับ :D