PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สงสัยเกี่ยวกับแผ่น PS3 ครับ อีกเรื่องเกี่ยวกับ Code ต่างๆ

Vichey
4th March 2013, 23:30
คือสงสัยมานานละเกี่ยวกับแผ่นนะครับ คือพวกแผ่นที่มีชื่อ

The Best, Platinum, Platinum Hits, Greatest Hits และ Ultimate Hits

มันหมายความว่ายังไงครับ แล้วมันแตกต่างกับแบบปกติมากไหมครับ อยากรู้จริงๆ
แต่ไม่อยากได้แบบนี้เลย มันไม่ค่อยหน้าสะสม(ตั้งแต่ซื้อ PS3 มาก็กะว่าจะซื้อแต่แผ่นแท้เลยอยากได้ที่แบบหน้าสะสม)
ซึ่งหายากจังแบบ ปกติ Original

""

ส่วนอีกเรื่องคือ Code นะครับ เช่น Code โหลดเกมส์, Code Online หรือ Code ของแถมต่าง

1. มันใช้ยังไงหรอครับ(ผมมี Code โหลดเกมส์ของ God of War Saga อยู่)
2. มันมีหมดอายุด้วยใช่ไหมครับ ผมเห็นมันมีวันที่บอกอยู่(ถ้ามันหมดอายุก็ใช้ไม่ได้อีกเลยใช่ไหมครับ)
3. ถ้าเกิดใช้ไปแล้วจะโหลดเกมส์นั้นๆ กี่ครั้งก็ได้ใช่ไหมครับ(ลบแล้วโหลดใหม่นะครับ)
4. แล้วถ้าเป็นพวก Code Online ละครับ มันจะเป็นยังไงถ้าใช้ไปแล้ว
เพิ่มอีกข้อนึงนะครับ
5. Zone All นี่มัน Zone อะไรครับ(แบบนี้ถ้ามีแผ่น Zone All อยู่ เวลาซื้อของเสริมก็จะสามารถซื้อของ Zone ไหนก็ได้ใช่ไหมครับ เพราะมัน All Zone)

ยังไงก็ขอบคุณนะครับที่ช่วยมาตอบ
ปล. มีเว็บทำลายเซ็น PS3 เท่ๆไหมครับ

worakorn3
4th March 2013, 23:36
ผมก็เพิ่งมาจับ ps3 ล่ะครับ ตอบให้ได้ไม่มาก

:ask1. มันใช้ยังไงหรอครับ(ผมมี Code โหลดเกมส์ของ God of War Saga อยู่)
:answer ใช้ที่เมนู Account management --> Redeem Code

:ask2. มันมีหมดอายุด้วยใช่ไหมครับ ผมเห็นมันมีวันที่บอกอยู่(ถ้ามันหมดอายุก็ใช้ไม่ได้อีกเลยใช่ไหมครับ)
:answer ผมไม่ทราบเหมือนกันแหะ

:ask3. ถ้าเกิดใช้ไปแล้วจะโหลดเกมส์นั้นๆ กี่ครั้งก็ได้ใช่ไหมครับ(ลบแล้วโหลดใหม่นะครับ)
:answer ใช่ครับ มันผูกกับไอดี PSN

:ask4. แล้วถ้าเป็นพวก Code Online ละครับ มันจะเป็นยังไงถ้าใช้ไปแล้ว
:answer พวกเกมออนไลน์ก็ผูกกับไอดีครับ

ถูกผิดยังไง รอผู้รู้ท่านต่อไปมาตอบ ;)

EikueHD
5th March 2013, 13:03
code มีวันหมดอายุครับ แต่นานอยู่ ส่วนทริคการใช้ code ผมแนะนำนิดหน่อยครับ เผื่อไว้หาคนแชร์เพื่อประหยัดเงินได้นิดหน่อย
1. code ส่วนใหญ่มันต้องใช้ให้ถูกกับ psn id ตามโซนของเรา
2. ใน ps3 เราก็ควร add user ขึ้นมาใหม่ครับ แล้วก็สมัคร psn ใหม่ตามโซนที่จะใช้ code หรือโหลด dlc เพิ่ม
3. เวลาจะใช้ code ก็ใช้ user ที่สร้างขึ้นมาใหม่นั้นเข้าไป redeem โค๊ดโหลดเอาครับ เพราะโหลดเสร็จ user หลักเราก็จะใช้พวกที่โหลดมาได้เหมือนกัน
เวลาจะแชร์กับใครก็ให้ user และ code เค้าไปครับ แล้วก็หารเงินกันเอาครับ :pleasantry

Vichey
29th March 2013, 11:44
ดันหน่อยนะครับ ยังสงสัยอยู่

FreedomBlood
30th March 2013, 16:07
พวกปก The Bestบลาๆ อะไรพวกนี้ทางผู้ผลิตเค้าทำขึ้นมาให้ครับอาจใส่DLCลงไปให้หรือแพทต่างๆลงไปให้พร้อมเลย
1.ก็กรอกโค็ดลงไปใปในPSNอ่าครับตรงReedem Code
2.มีวันหมดอายุ หมดอายุก็ใช้งานไม่ได้
3.มันจะผูกกะตัวเครื่องครับไม่ใช้ผูกกะ PSN ลงได้2เครื่องเท่านั้น สมมุติคุณโหลดมาลงแล้วครั้งนึงเครื่องคุณพัง คุณซื้อเครื่องมาใหม่โหลดมาลงอีกเครื่องพังอีก ทีนี้คุณจะโหลดมาลงไม่ได้แล้วหล่ะครับ แต่มันมีวิธีคือต้องไป deactivated ออกจากเครื่องหรือการถอดสิทธิ สิทธิที่จะโหลดของคุณก็จะยังอยู๋
4.อันนี้ผูกกะไอดี PSNครับ
5.All Zone นั้นจะซื้อโซนไหนก็ได้ครับ Region Free