PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สักแล้วอยู่ในสังคมไทยยากขึ้น จริงไหมครับ ??

emaxxx12
5th March 2013, 14:44
ส่วนตัวชอบเรื่องสักไหม ก็ไม่ค่อยมากนะครับ ติดที่ว่าพวผู้ใหญ่เค้าพูดกันมาต่อๆมา ว่าสักแล้วหางานทำที่ไหนไม่ได้ ??

ปล.อันที่จริงโตมาก็อยากจะสักสักลาย ไม่ใช่ลายไทยๆอะไรงี้นะครับ เอาแบบ สวยๆอาตร์ๆแทน

เพื่อนๆมีความคิดว่าไง

:confused::confused::confused::confused::confused::confused:

nakiann123
5th March 2013, 14:52
ก็มันมีเฉพาะกลุ่มนะครับ กลุ่มสำหรับคนที่สัก ถ้าเข้าไปในวงการจริงๆ

ผมก็ชอบเรื่องสักเหมือนกัน บ้ามากด้วย

emaxxx12
5th March 2013, 14:54
ผมว่าเราควรจะรอให้โตก่อนแล้วดูอนาคตไปไกลๆนะ ให้มันแน่นอนก่อนแล้วค่อยสักไปเลย

Mercury
5th March 2013, 14:55
อาจจะด้วยในสายตาบางคนสักแล้วมันดูเหมือนนักเลงมั้งครับ ดูสกปรก ไม่เรียบร้อยอะไรประมาณนี้

AUTcher
5th March 2013, 15:01
มันแล้วแต่คนจะมองอ่ะนะครับ คนรับเราทำงานเค้าจะมองยังไง นั่นเป็นเรื่องที่เราต้องคิด

แต่ท่าถามผม รอยสักมันไม่ได้บ่งบอกนิสัยใจคอของคนนี่นา - - สักสวยก็ชม สักไม่สวยก็บอกไม่เมพเลย**** 555+

http://image.free.in.th/z/id/memelol.png (http://pic.free.in.th/id/80f9b676245681904de65a15be5da066)

ไม่เกี่ยว ๆ อยากใส่

NightMare01
5th March 2013, 15:03
ถ้าสักอยู่ในร่มผ้าก็ไม่น่าจะมีปัญหาในการทำงานนะครับ อย่างเช่นสักที่หลังอย่างเงี้ย โรงงานเขาคงไม่ให้ถอดเสื้อทำงานหรอก จริงปะ
ผมเนี่ยสักยันต์เต็มหลังมาตั้งแต่ ม.4 ปัจจุบันจะจบ ม.6 แล้ว ตอนสักใหม่ๆคิดว่าจะสักที่แขนด้วย เพราะพี่ในกลุ่มบอกเขาแนะนำมา แต่พอคิดไปคิดมา ก็ เออ ค่อยที่แขนตอนมีงานมีการทำก่อนดีกว่า
อีกอย่าง ผมอยากเป็นทหารด้วย เผื่อฟลุ๊คเกณฑ์ติด ก็ว่าจะต่อนายสิบ ถ้าติดนายสิบจะสักอีกก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร พี่ชายผมแกเคยเป็นทหารเกณฑ์ เล่าให้ผมฟังว่าจ่าที่เป็นครูฝึกของแกก็สักเต็มแขน เต็มตัวเลย

(แพร่มยาวไปหน่อยก็ขออภัยด้วยครับ)

Price
5th March 2013, 15:14
พ่อผมไง บอกเสมอว่า สักหลายสมัครงานราชการไม่ได้ น่าจะจริงครับ
แต่งานอย่างอื่นไม่รู้นะ ผมไม่สักแต่ผม PEN เอาก็ได้

Demonpoker
5th March 2013, 15:25
ราชการ หรือ บริษัททั่วไปก็ต้องมีห่วงเรื่องหน้าตากันบ้างละครับ สักได้มั้ย ได้ครับสักแบบที่มันอยู่ในที่มิดชิด ไม่ออกมาให้เห็น ตามคอ แขนหรือขา สักแบบเก็บๆไว้
บางบริษัท อาจจะเข้มหน่อย ไม่รับเข้าก็มีครับ ถ้าพูดถึงคนรังเกียจมั้ยโดยทั่วไป โดนมองว่าน่ารังเกียจครับ เมื่อปีที่แล้วผมกับเพื่อนไปว่ายน้ำคนเยอะน่าดู
ถอดเสื้อลงสระปุป คนหนีไปเลยเหมือนกับว่า กูเป็นแมลงสาป สกปรกไม่กล้าเข้าใกล้ แบบพ่อแม่เด็กงี้แบบกระซิบลูกเขามานี่ลูกอย่าไปใกล้เขา ได้ยินแบบนี้กูกลุ้มเลย 555+

topperioz
ถ้าท่านจะเป็น ศิลปิน ดารา นักมวย นักกีฬา หรือ ทำงานอิสระ ขับแท็กซี่ ตุ๊กๆ วินมอไซด์ ฯลฯ
อยากสักทั้งตัวก็ได้ครับ ไม่มีใครว่า

แต่ถ้าจะทำงานราชการ หรือ บริษัทใหญ่ ที่น่าเชื่อถือ มันต้องมีภาพลักษณ์ที่ดีครับ
ไม่ใช่สักตัวลายมาเลย ใครเขาจะกล้ารับเข้าทำงาน มันดูเหมือนนักเลงเกินไปครับ

ถามว่าอยู่ในสังคมไทยยากไหม
ขึ้นอยู่กับว่า ท่านจะอยู่ในสังคมชั้นไหน
ถ้าสังคมโจร อันนี้สบายครับ ไม่ต้องสอบสัมภาษณ์ก็ได้งาน
แต่ถ้าสังคมคนมีตังค์ ก็คงยากหน่อยละครับ เพราะคนทั้งโลกก่อนจะคบใคร จะดูจากภายนอกก่อน แล้วจึงดูที่ภายใน
ถ้าภายนอกดูแย่ คนก็จะหลีกเลี่ยง ก่อนที่คุณจะได้แสดงฝีมือ คนอื่นเขาก็หนีหมดแล้ว
แต่ถ้าท่านรวยอยู่แล้วก็ไม่เป็นไรครับ ยังไงคนก็คบ ไม่มีใครรังเกียจรอยสักคนรวย

ที่ผู้ใหญ่เตือน เขาหวังดีกันทั้งนั้นแหละครับ
ผมไม่ได้บอกว่าสักมันไม่ดีนะครับ แต่มันทำให้ภาพพจน์เสีย

จะทำอะไรกับร่างกาย คิดให้ดีครับ เพื่อนพี่ผมไปสักมาตอนวัยรุ่น พอเรียนจบแล้วสอบได้เป็นสจ๊วต แต่เขาไม่รับเพราะมีรอยสัก
เงินเดือนสจ๊วต 4-5 หมื่น อดได้ ต้องไปทำงานบริษัทธรรมดาเงินเดือน 1-2 หมื่น
คิดแล้วมันเจ็บใจแทนไหมละครับ

rujzababin
สักรูปในหลวงสิครับไว้กลางหน้าผาก รับรองคนรับคุณเข้าทำงานแน่

HOLOGRAM
5th March 2013, 15:31
โตไปว่าจะสักแบบนี้....

http://image.ohozaa.com/t/55f/NwXfSu.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wGzWAIQ9kXPn88YQ)

audtapan
5th March 2013, 15:39
ผมสักเต็มหลัง แตไม่เมีรอยสักนอกร่มผ้า ถ้าคนไม่รู้จักจริงๆ ไม่รู้ด้วยซ้ำว่า ผมมีรอยสัก

babymaster
5th March 2013, 15:41
ถ้าจะให้ตอบตามตรงนะครับ อยู่ยาก จะอยู่ได้กับพวกเดียวกัน(พวกที่สัก)

สักรูปในหลวงสิครับไว้กลางหน้าผาก รับรองคนรับคุณเข้าทำงานแน่
คุณสักแล้วหรอครับ ถึงรู้

SoNy009
5th March 2013, 15:45
อยู่ในสังคมยากจริงๆครับ แต่คุณจะต้องมีสังคมของคุณ
ตอนนี้ผมก็เห็นอยู่เยอะ พวกนักร้องนักดนตรีเมทัล

สักกันเยอะแยะ นิสัยดีๆกันทั้งนั้น เฮฮา

ปล.รู้จักพี่หนุ่ม Hopeless ไหมครับ

http://sphotos-c.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/307489_159723224177309_189861937_n.jpg

godog585858
5th March 2013, 15:45
เรื่องสักนี่ แล้วแต่ คนชอบน่ะครับ ผมก็ชอบ แต่ถ้า สัก ไปแล้ว บางคนที่ไม่รู้จักเราเห็นปุ๊บ เขาจะมองเรา ในทาง ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ^ ^

ถ้าสักแล้ว และ เราก็เป็นคนดี ถึงคนอื่น จะมองว่าเรา ไม่ดี ก็ ช่างเขาเถอะครับ ^ ^

chanwitpop
5th March 2013, 15:59
งานในไทยส่วนใหญ่ยังไม่ค่อยยอมรับรอยสักหน่ะครับ
ข้าราชการ ทหาร ตำรวจ หรือแม้แต่พนักงานโรงงานตำแหน่งดีๆ เค้ามีการตรวจรอยสักก่อนเข้าทำงาน
หลังจากตรวจแล้วจะไปสักก็ตามใจ

ส่วนตัวผมไม่สักหรอกเพราะมันต้องอยู่กัยเราไปจนตายโน้น เบื่อก็เปลี่ยนรูปไม่ได้หรือได้แต่ลำบากโคตร(ไม่ใช่The Simsซักหน่อย)

Rex
5th March 2013, 16:02
ไม่ต้องสังคมไทยหนอกครับ โดยส่วนมากฝั่งเอเชีย ตะวันออกกลาง ยุโรป บางประเทศ ก็กีดกันคนที่สักเวลาเข้าสมัครทำงานครับ เวลาไปคุยกับลูกค้าหรือติดต่อสื่อสารโปรเจคงาน ถ้าเขาเห็นว่าเราสัก เขาจะตัดความเชื่อมั่นออกไปล่ะ 50% และตัดไปอีก 20% ด้วยเรื่องของความนึกคิดของเราอีก ประมาณว่า คิดยังไงไปสักมา (สำหรับเคสที่เห็นแม้จะใส่เสื้อทำงาน) และอีก 10% สำหรับวุฒิภาวะครับ รวมๆ เขาจะตัดความไว้เนื้อเชื่อใจไป 80%

BL!TZ
5th March 2013, 20:26
ไม่ต้องกลัว ตลอดชีวิตครับ แล้วตอนแก่ตัวจะเป็นยังไงลายเต็มตัว 55555555

jakajanwax
5th March 2013, 21:20
อยากสักแบบพี่ตูน บอดี้แสลมอ่ะ แต่ก็ได้แค่ฝันเพราะอยากเป็นปลัด 555+

O'z NEWBIE IN THE H.H.
5th March 2013, 21:29
ผมว่ามันไม่เกี่ยวนะครับการสัก ถ้าสักแต่สักแค่ส่วนนึงของร่างกายแบบใต้ร่มผ้าก็ว่าไปอย่างนะครับ แต่ถ้าสักแบบเต็มตัวอย่างนักร้องเมทัล ผมว่านะครับหางานทำที่มั่นคงก่อนดีไหมครับก่อนที่จะสัก :o ผมว่าคนสักต้องแต่งตัวดีๆหน่อยนึงนะ แล้วก็หุ่นดีๆหน่อย ในความคิดเห็นของผมอะนะ ถ้าสักแล้วหุ่นไม่ดี แต่งตัวไม่ดีผมว่ามันเหมือนพวกขี้คุกน่ะครับ แหะๆ แต่ถ้าชอบมากๆมันก็ไม่ผิดนะครับ เราจะสักมันเป็นสิทธิของเรา ใครจะว่ายังไงก็ช่างเค้าสิครับ แต่ต้องมองให้ยาวนะครับหมายถึงอนาคตน่ะ :o

http://www.youtube.com/watch?v=O5yIsWPGzaU

shisaku
5th March 2013, 21:30
อยากสักก็สักเลยครับ

แต่ที่เค้าบอกว่าสักลายแล้วไม่มีงาน หรือหางานยาก ผมขอบอกเลย ว่าจริง งานราชการนี่ไม่ต้องพูดถึงเลย หมดสิทแน่นอน(เว้นแต่ว่าคุณเส้นใหญ่ และมีเงินจ่าย)ส่วนงานเอกชนก็ต้องพิจารณาอีกที แต่มันก็ลำบากในาการงานอยู่ดีครับ อย่าเอาตัวเองไปเปรียบเทียบกับศิลปินนักร้องเลยครับ อันนั้นเค้ามีงานก่อนค่อยสักนะ ไม่ใช่สักแล้วถึงหางาน แยกแยะให้ออกครับ

blacklotus55
5th March 2013, 21:41
ถ้าสักในร่มผ้า = ไม่มีใครได้เห็นนอกจากเมีย+เพื่อนสนิท
ถาม จะสักทำไมเหรอ ไม่เข้าใจ ถ้าสักไว้ดูคนเดียวก็ดูรูปที่สักในกระดาษไม่ดีกว่าหรือ ปัญหาไม่เกิดตอนไปสมัครงานด้วยนะเออ
หรือไม่ก็ประมาณว่า
ชาย "เธอ ๆ เราสักที่หลัง"
หญิง "ไหน ๆ ไม่เชื่ออ่ะ ใส่เสื้ออยู่ ไม่เห็นรอยสักไม่เชื่อ ๆ "
ชาย "อ้าว ไม่เชื่อเหรอ มา ๆ เข้าห้องกัน เดี๋ยวถอดให้ดู"
อ้าาาาาาาว สักแบบนี้มีแผนนี่หว่า :)