PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : TOMB RIDER สอบถามความเห็นหน่อยว่าจะใช้ จอยxbox หรือ keyborad ในการเล่นดีครับ

benzjitpanu
5th March 2013, 14:57
สอบถามความเห็นหน่อยว่าจะใช้ จอยxbox หรือ keyborad ในการเล่นดีครับ ผมมีทั้งสองอย่างแต่ไม่รู้อันไหนเล่นมันส์กว่ากัน

RlucksN
5th March 2013, 15:01
ถ้าคุณใช้จอยเล่นพวกเกมยิงเก่งๆจะสนุกมากครับ แต่ถ้าใช้ไม่เป็นแต่คิดจะเล่นจอยก็แล้วแต่ ลองๆดูคุณอาจจะชอบก็ได้

เล่นไม่ไหวก็เปลี่ยนกลับไปใช้คีบอร์ดก็ได้

benzjitpanu
5th March 2013, 15:30
ผมก็ชอบเล่นจอยนะครับ หลายเกมแล้วก็ใช้จอย แต่ถ้าเกมส์ที่เน้นยิงๆเลย ผมก็ใช้keyboardอะครับ แต่เห็นเกมส์นีเห็นมีปืนป่าย

กดปุ่มแบบฉับพลันเห็นเขาบอกกัน ผมก็เลยไม่แน่ใจว่าอันไหนจะเวริค์กว่ากัน เพราะดูแล้วเหมือนไม่ได้เป็นเกมส์ยิงไปเลยอะครับ

headshot deluxe
5th March 2013, 16:29
ตัวเองถนัดอะไร ทำไมมาถามคนอื่นล่ะครับ

EikueHD
5th March 2013, 16:32
แนะนำจอยไร้สายครับ นั่งเอนหลังใกล ๆ สบาย ๆ ต่อออกจอ 32 นิ้ว ดื่มด่ำกับกราฟฟิคสบายตา
ฟินนนนนนน

wriy9oN
5th March 2013, 16:37
จอย XBOX ครับเเหล่มเลย สั่นงึกๆๆๆๆๆ มันมาก555

benzjitpanu
5th March 2013, 18:06
มีแต่คนใช้จอยXBOXแหะ งั้นผมต้องลองบ้างละ พอดีโหลดอยู่อะครับ ก็เลยมาถามความเห็นแหะๆ

Emo
5th March 2013, 18:12
คีบอร์ด ดิ เล่นแล้วมันรู้สึก มันกว่า จอย :o:o

GaPoMiBo
5th March 2013, 18:18
มันต้องคีบอร์ดสิ มันส์แน่!!!

benzjitpanu
5th March 2013, 18:20
เอ๊!! ชักลังเล 555

Emo
5th March 2013, 18:25
เอ๊!! ชักลังเล 555

ตอบง่ายๆ ถนัดอันไหนก็อันนั้นแหล่ะ จบข่าว

cableneo
5th March 2013, 18:40
ผม้ใช้ของ oker วัสดุแข็งและแรงดีเคยปาใส่หัวหมา ปรากฏว่า ห่าจอยแตก หัวหมาไม่เป็นไร เลยต้องซื้อใหม่ พอวื้อใหม่โห อันัน้นใช้เลยซื้อมาเดือนเดียว ห่าสายหลุดหัก****วางยาปล่าววะสายโคตรเปาะ ตอนนี้กก็ใช้คีบอดแสนรักเล่นแทนครับ เคยเอาไปฟาดกับกำแพงปูนข้างบ้านของเขาดีจริงๆครับ คีบอดผมหักครับ ปูนยี่ห้อไรเนี่ยขอคาราวะ
ผมเลยต้องซื้ออันใหม่มาใช้ครับ เจ็บใจสุดๆ ของทุกอย่างมันดีหมดครับ ขึ้นอยู่ความรักษา ถนุถนอมแค่ไหนที่ยืดชีวิตมันไปแค่นั้นเอง

ปล. oker ตัวใหม่แจ่มมากครับ สั่นทีนี้ ญ ชอบเลย

benzjitpanu
5th March 2013, 19:37
ตอบง่ายๆ ถนัดอันไหนก็อันนั้นแหล่ะ จบข่าว

สงสัยต8งต้องลองมันทั้งจอยสลับกับคีย์บอร์ดแล้วครับ แต่กำลังโหลดอยู่เลย Games of the year

Namies123
5th March 2013, 19:40
ผม้ใช้ของ oker วัสดุแข็งและแรงดีเคยปาใส่หัวหมา ปรากฏว่า ห่าจอยแตก หัวหมาไม่เป็นไร เลยต้องซื้อใหม่ พอวื้อใหม่โห อันัน้นใช้เลยซื้อมาเดือนเดียว ห่าสายหลุดหัก****วางยาปล่าววะสายโคตรเปาะ ตอนนี้กก็ใช้คีบอดแสนรักเล่นแทนครับ เคยเอาไปฟาดกับกำแพงปูนข้างบ้านของเขาดีจริงๆครับ คีบอดผมหักครับ ปูนยี่ห้อไรเนี่ยขอคาราวะ
ผมเลยต้องซื้ออันใหม่มาใช้ครับ เจ็บใจสุดๆ ของทุกอย่างมันดีหมดครับ ขึ้นอยู่ความรักษา ถนุถนอมแค่ไหนที่ยืดชีวิตมันไปแค่นั้นเอง

ปล. oker ตัวใหม่แจ่มมากครับ สั่นทีนี้ ญ ชอบเลย

ทำไมผมอ่านแล้วฮา :o

benzjitpanu
5th March 2013, 19:47

ท่านจะโหดไปไหนครับเนี่ย 555 เอาของไปทำแต่ละอย่าง 555

แต่ก็ขอบคุณครับที่แนะนำ แต่ สั่นจน ญ ชอบนี่ยังไงๆ 555

Zidane
5th March 2013, 19:52
ตอนวิ่งกระโดด ผมใช้จอย ตอนยิงใช้คีย์บอร์ด

cableneo
5th March 2013, 22:23
ท่านจะโหดไปไหนครับเนี่ย 555 เอาของไปทำแต่ละอย่าง 555

แต่ก็ขอบคุณครับที่แนะนำ แต่ สั่นจน ญ ชอบนี่ยังไงๆ 555

ของ oker ตัวใหม่ปรับปรุงไม่ต่างตัวเก่า แค่ใส่โหมดให้เปลืองไฟเล่น คือจอยเท่าไปมันใส่ลูกสั่น เออห่าไรนี้แหละในจอย ps2 จะมีแค่แผงเดียวตรงกลาง แต่ของ oker นี้ใส่ตรงด้ามจับจอยอะ ตรงปุ่มกดนั้นแหละ อย่างเกมที่แบบตอบสนองดี สมมติโดนต่อยซ้ายจอยมันจะสั่นแค่ของซ้าย ถ้าโดนกลางหน้ามันสั่นพร้อมกัน 2 ส่วนผู้ ญ ก้คงใช้สักด้ามพอดีเบย 555+ ลองหาซื้อมาใช้ราคาผมไม่รู้นะ ผมใช้ตัว รองทอป 159 บาท แต่ตัวทอปสวย เหมือนเอาปุ่ม xbox มาใส่แล้วโครงเป็น PS3 ลองเซิดดูมันมีรูป

_Lucifer-
5th March 2013, 22:23
ผมชอบจอยครับ ชอบเอนในโซฟานุ่มๆ จิ็บกาแฟอุ่นเ่ลนเกมเปนอะไรที่ฟินมากเลยครับ

dongzadong
5th March 2013, 22:46
ผมใช่จอยเล่นครับ จอยราคา199ด้วย มันมาก

benzjitpanu
5th March 2013, 23:55
ของ oker ตัวใหม่ปรับปรุงไม่ต่างตัวเก่า แค่ใส่โหมดให้เปลืองไฟเล่น คือจอยเท่าไปมันใส่ลูกสั่น เออห่าไรนี้แหละในจอย ps2 จะมีแค่แผงเดียวตรงกลาง แต่ของ oker นี้ใส่ตรงด้ามจับจอยอะ ตรงปุ่มกดนั้นแหละ อย่างเกมที่แบบตอบสนองดี สมมติโดนต่อยซ้ายจอยมันจะสั่นแค่ของซ้าย ถ้าโดนกลางหน้ามันสั่นพร้อมกัน 2 ส่วนผู้ ญ ก้คงใช้สักด้ามพอดีเบย 555+ ลองหาซื้อมาใช้ราคาผมไม่รู้นะ ผมใช้ตัว รองทอป 159 บาท แต่ตัวทอปสวย เหมือนเอาปุ่ม xbox มาใส่แล้วโครงเป็น PS3 ลองเซิดดูมันมีรูป

เดี้ยวนี้OKERไม่น้อยหน้าเลยนะครับเนี่ย พอจะมีชื่อรุ่นไหมครับ หรือรูปอะครับ อยากจะลองดูว่าหน้าตาเป็นยังไง

เพราะถูกมากเลยครับ ของผมจอยXBOXก็1200 แน่ะ ถ้าOKERดีแล้วถูกจะได้ซื้อมาให้น้าใช้ด้วยครับ เพราะจอยPS1จะพังแล้ว

เพราะน้าเอาไว้แค่เล่นPES2013ครับ เวลาแพ้จะได้ไม่มีข้ออ้าง 555 น้าชอบบอกจอยมันกดไม่ติด ไม่ยอมส่งโน้นนี่ เพราะผมใชจอยXBOXเล่น

benzjitpanu
5th March 2013, 23:58
ดูแล้วรู้สึกมีแต่คนเชียร์จอยนะครับเนี่ย เพราะเห็นมันจะชอบมีให้กด ปุ่มแบบฉับพลันอะไรพวกนี้เยอะอะครับ

หลายท่านก็คงจะใช้จอยถนัดกว่า แต่ส่วนมากผมก็ใช้จอยกับเกมส์ยิงก็มีนะครับ แต่พวก FPS นี่ keyboard

กับ MOUSE เท่านั้นอะครับ 555

cableneo
6th March 2013, 01:27
เดี้ยวนี้OKERไม่น้อยหน้าเลยนะครับเนี่ย พอจะมีชื่อรุ่นไหมครับ หรือรูปอะครับ อยากจะลองดูว่าหน้าตาเป็นยังไง

เพราะถูกมากเลยครับ ของผมจอยXBOXก็1200 แน่ะ ถ้าOKERดีแล้วถูกจะได้ซื้อมาให้น้าใช้ด้วยครับ เพราะจอยPS1จะพังแล้ว

เพราะน้าเอาไว้แค่เล่นPES2013ครับ เวลาแพ้จะได้ไม่มีข้ออ้าง 555 น้าชอบบอกจอยมันกดไม่ติด ไม่ยอมส่งโน้นนี่ เพราะผมใชจอยXBOXเล่น

oker ตัวใหม่ ไม่รู้ปรับปรุงตรง ปุ่ม L R ตัวที่ผมใช้ของผมกับเพื่อน ลอตเดียวกัน มีปัญหาปุ่มยุบกรอบใหญ่กว่าวงจรข้างในทำให้ปุ่มหลวมกดไม่ติด

รุ่นแนะนำ OKER KC-8120

oker มันเป็นสินค้ามาตรฐานตามร้านเนต ร้านเกมบ้านเราครับ มันทนใช้ได้ ถูก คุณภาพดี เหามะกับคนงบน้อยอย่างผม ส่วนมากจะเปนเรื่องเม้า กับคีบอด ที่ทำออกมาแล้วคุณภาพคุ้มจริงๆ

benzjitpanu
6th March 2013, 02:02
oker ตัวใหม่ ไม่รู้ปรับปรุงตรง ปุ่ม L R ตัวที่ผมใช้ของผมกับเพื่อน ลอตเดียวกัน มีปัญหาปุ่มยุบกรอบใหญ่กว่าวงจรข้างในทำให้ปุ่มหลวมกดไม่ติด

รุ่นแนะนำ OKER KC-8120

oker มันเป็นสินค้ามาตรฐานตามร้านเนต ร้านเกมบ้านเราครับ มันทนใช้ได้ ถูก คุณภาพดี เหามะกับคนงบน้อยอย่างผม ส่วนมากจะเปนเรื่องเม้า กับคีบอด ที่ทำออกมาแล้วคุณภาพคุ้มจริงๆ

อ่อ เข้าใจเลยครับ ขอบคุณท่านมากครับ ที่ให้ความรู้+แนะนำสิ่งดีๆให้:)