PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากถามเกี่ยว กับ Hitman ภาคใหม่ล่าสุดหน่อยครับ (ขอบพระคุณล่วงหน้า)จะซื้อแผ่นแท้ครับ

Agent32
5th March 2013, 16:04
คือผมอยากทราบเกี่ยวกับ แนวทางการเล่นของเกมครับ ว่าเกมเน้นแนวการเล่นแบบ แอคชั่น หรือ ลอบฆ่า หรือแล้วแต่เราครับ อธิบายทีสำหรับผู้ที่เล่นแล้ว บางทีผมเริ่มเบื่อแนวลอบฆ่าอยากเล่นพี่โล้นซ่าแบบแอคชั่นบ้าง ขอความรู็จากทุกท่านด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

rockblood39
5th March 2013, 17:36
ลอบฆ่าได้ครับ ซ่อนศพหรือแนวๆเนี้ยอ่ะครับ จะได้คะแนนบวก หรือคะแนนไม่หาย แต่ถ้าบู๊แหลก คะแนนจะลดครับ แต่คพแนนไม่มีผลอะไรกับเกมส์ครับ แค่วัดระดับเท่านั้น
ภาคนี้ไม่เหมือนภาคก่อนครับ ไม่มีภารกิจแล้ว มีแต่ตามล้างแค้นและช่วยเด็กผู้หญิงครับ คือทำตามคำร้องของ diana นั่นเอง

ตอนจบไม่รู้ไดอาน่าตายมั้ย ไม่ตายมั้ง ผมลืมๆไปละ

Agent32
5th March 2013, 18:12
ลอบฆ่าได้ครับ ซ่อนศพหรือแนวๆเนี้ยอ่ะครับ จะได้คะแนนบวก หรือคะแนนไม่หาย แต่ถ้าบู๊แหลก คะแนนจะลดครับ แต่คพแนนไม่มีผลอะไรกับเกมส์ครับ แค่วัดระดับเท่านั้น
ภาคนี้ไม่เหมือนภาคก่อนครับ ไม่มีภารกิจแล้ว มีแต่ตามล้างแค้นและช่วยเด็กผู้หญิงครับ คือทำตามคำร้องของ diana นั่นเอง

ตอนจบไม่รู้ไดอาน่าตายมั้ย ไม่ตายมั้ง ผมลืมๆไปละ

ขอบคุณมากครับ ใช้เวลาเล่นนานไหมครับ มีทริกอะไรเป็นพิเศษไหม รบกวนขอถามครับ

Rotten_apple
5th March 2013, 18:16
เกมนี้ออกแนวรอบฆ่านะครับ แล้วก็เมื่อไม่กี่วันมานี่เกมนี้ลดเหลือประมาณ12$เองครับ ของเว็บgreen manอ่ะครับ ลงsteamได้ด้วย แต่ตอนนี้หมดโปรแล้วครับ:(

boomman
5th March 2013, 18:19
ขอบคุณมากครับ ใช้เวลาเล่นนานไหมครับ มีทริกอะไรเป็นพิเศษไหม รบกวนขอถามครับ

ระบบ Instinct
เป็นระบบใหม่ที่ออกแบบมาให้ผู้เล่นในภาคนี้โดยเฉพาะ ซึ่งความสามารถ Instinct นั้นมีประโยชน์หลายอย่าง เช่น เมื่อกดใช้ขณะปลอมตัวจะสามารถแสดงท่าทางปกปิดทำให้การปลอมตัวแนบเนียนกว่าเดิม, กดดูเป้าหมายให้ชัดเจนโดยจะแสดงออกเป็นสีแดงหรือฟ้า, กดดูเส้นทางเดินของศัตรูเพื่อใช้หลบเลี่ยงไม่ให้ปะทะกันซึ่งหน้า, กดดูสิ่งช่วยเหลือภายในด่านโดยจะแสดงเป็นไอคอนวงกลมสีเหลือง ซึ่งความสามารถนี้มีประโยชน์มากๆ ในการเล่น แต่ทว่าการใช้สกิลนี้มีเวลาจำกัด โดยจะแสดงเป็นแถบสีส้มทางมุมขวาจอ วิธีเพิ่มคือต้องปลอมตัวหรือจัดการเป้าหมายให้ได้ เกจจะเพิ่มขึ้น แต่บางด่านจะมีให้กดใช้ได้ตลอดถึงไม่มีเกจก็ได้

การปลอมตัว
การปลอมตัวในเกมนี้นับว่าเป็นอีกหนึ่งเทคนิคสำคัญที่สุดในการเล่นเกมนี้เลยก็ว่าได้ ซึ่งวิธีการปลอมตัวก็ไม่ยาก เลือกเป้าหมายที่เราต้องการตัว จัดการเขาด้วยวิธีการใดก็ได้ไม่ว่าจะจะลอบโจมตีจากด้านหลังหรือยิงทิ้งแล้วค่อยไปกดสำรวจเสื้อผ้าของเขาเพื่อนำมาปลอมตัว ประโยชน์ของการปลอมตัวก็คือ สามารถปะปนตัวเองไปกับฝ่ายศัตรูโดยที่มีโอกาสถูกศัตรูพบเห็นน้อยลง เช่น เมื่ออยู่ในสวน ถ้าแต่งตัวเป็นคนสวนจะสามารถเดินผ่านพวกยามรักษาความปลอดภัยที่ตรวจบริเวณนั้นได้ แต่ถ้าเจอคนสวนเหมือนกันเค้าจะมีอาการสงสัย ให้เราคอยเดินหลบหรือใช้ Instinct กลบเกลื่อนผ่านไปได้

การดึงความสนใจ
ในเกมนี้มีอุปกรณ์มากมายที่สามารถช่วยดึงความสนใจของศัตรูได้ ไม่ว่าจะเป็นการหยิบไอเทมต่างๆ อาทิ ขวด อิฐ หรือสมุด นำมาปาไปที่ต่างๆ ให้เกิดเสียงจะทำให้ศัตรูที่เฝ้าอยู่บริเวณนั้นได้ยินและเดินไปสำรวจทำให้เปิดโอกาสให้ผู้เล่นได้ลอบเร้นผ่านพวกเขาไปได้ ซึ่งนอกจากการปาสิ่งของแล้วยังมีวิธีอื่นอีก เช่น เปิดวิทยุ หรือตบสัญญาณกันขโมย ก็สามารถดึงความสนใจได้ด้วยเช่นกัน

; online-station.net

เวลาเล่น ก็แล้วแต่คนเล่นกำหนดเองครับ อย่างด่าน ไชน่า บางคนเล่น เกิน 1 ชมก็มี
เราเลือกวิธีฆ่าได้เยอะครับ

ตอนจบ ไดอาน่าไม่ตายครับ เขาอยู่กับเด็กตัวเล็ก ๆ โดย ลุงโล้นจะคอยส่องสไนดู บ่อยๆ

นักเล่นเกม
6th March 2013, 08:29
ภาคนี้เมื่อเทียบกับ blood money เป็นอะไรที่เสียอารมณ์สุดๆ มีดีที่ภาพอย่างเดียว ระบบอื่นๆทำออกมาได้ลวกมาก
เสียอารมณ์มากหลายสิ่งหลายอย่างไม่สมจริง แต่ถ้าเล่นแล้วไม่คิดไรมากเรื่องระบบเกมก็เล่นไปเหอะครับ

Agent32
6th March 2013, 09:53
ขอบคุณมากนะครับ ได้ความรู้ใหม่ๆ