PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับ Auto Run ครับ ช่วยหน่อย

Vichey
5th March 2013, 19:01
คือจริงๆ ก็ไม่ได้มีปัยหาอะไรหรอก Auto Run มันก็ทำงานปกติ

แต่สงสัยนะครับ ตอนแรกเวลา เม้าอิเมจ หรือ ใส่แผ่น เกมส์เข้าไป มันจะ Auto Run ให้ ขึ้นมาเป็นหน้าจอเล็กๆ แล้วจะมีให้เลือก Install เลย อยู่ด้านบน กับ เปิดดูไฟล์อยู่ด้านล่าง

แต่พอตอนนี้(เพิ่งสังเกตุ) มัน Auto Run ปกติ แต่มันไม่มีให้เลือกแบบ Install เลย ให้อ่ะครับ เป็นเพราะไรหว่า พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ ตอนนี้มันมีให้แค่เปิดดูไฟล์อย่างเดียวเลยครับ

ช่วยตอบทีนะครับ มันค่อนข้างขัดใจนะครับ เมื่อก่อนมันไม่เป็น
ขอบคุณครับ

nosekiller
5th March 2013, 19:05
แปลว่าโปรแกรมหรือเกมส์นั้น ๆ ต้องเข้าไป Install เองรึเปล่าครับ

Vichey
5th March 2013, 19:08
แปลว่าโปรแกรมหรือเกมส์นั้น ๆ ต้องเข้าไป Install เองรึเปล่าครับ

เอแต่ผมลองกับแผ่นเกมส์ที่มันเคยขึ้นอ่ะ แต่ตอนนี้ลองไม่ขึ้นละ ปกติแล้วถ้าอันไหนมี Notepad อยู่ข้างในแล้วเขียนว่า [autorun] มันจะขึ้นนะครับ ไม่รู้ทำไมไม่ขึ้นละ

nosekiller
5th March 2013, 19:21
http://monavista.com/webboard/showthread.php?t=23159&page=1

ลองทำตามดูครับ

ผมหาจากกูเกิ้ลมาอ่ะครับ