PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Assassin Creed III

tuba
5th March 2013, 19:25
คือผมสังสัย เทนนิคการบังคับตัวละครโดยการใช้ คีย์บอร์ดอะครับ

ช่วยแจกแจงให้ฟังที ว่าปุ่มไหนใช้อะไร กดยังไง ผมเล่นละยังงงๆ ไงไม่รู้อะครับ รบกวนหน่อย

inwharn205
5th March 2013, 19:31
^^ กดE เคาเตอร์ครับ ฟรีรันด้วยการกดคลิ๊กขวา+spacebar คับผม ฟันก็ปกติ คลิ๊กซ็าย จะหยิบของจะขโมยกดE ครับ egle eyes กด v ครับ แผ่นที่กด TAB เล่นแผ่นแท้ป่าวครับ ถ้าแท้จะมีบอกในกล่องอยู่แล้วครับผม

tuba
5th March 2013, 19:42
แล้วปืนที่หยิบมาจากทหารยิงได้ไหมอะครับ แล้วคอมโบมันมีปุ่มบังคับไหม ???

SSgt.Winter075
5th March 2013, 19:43
E=Counter,ขโมยของ,Freeruningอยู่แล้วกดEจะกระแทกศัตรู)
Space bar=Break defend(ท่าที่ทำให้ศัตรูเสียหลักทำให้เรามีโอกาศโจมตี),+Freeruningจะเป็นการกระโดด
V=Egle eye
Q=โจมตีด้วยอาวุธประเภคยิง,ขว้าง,ติดตั้งกับระเบิด,เรียกม้า(ขึ้นอยู่กับว่าเราsetอาวุธอะไรเอาไว้)
Rค้าง=เปิดแผงจัดอาวุธ
T=เรียกAssassinของพวกเรา(กดค้างเพื่อเลือกความสามารถของลูกน้อง เช่น เรียกAssassin,ก่อม๊อบ,เรียกBodyguard,เรียกตัวล่อเวลาเราถูกไล่ล่า ซึ่งความสามารถกับจำนวนลูกน้องจะปดล็อกให้เรื่อยๆตามเนื้อเรื่อง)

SSgt.Winter075
5th March 2013, 19:44
แล้วปืนที่หยิบมาจากทหารยิงได้ไหมอะครับ แล้วคอมโบมันมีปุ่มบังคับไหม ???
ยิงได้คับกดEเพื่อเก็บแต่กระสุนต้องใช้ของเราเอง(ไม่สามารถพกได้)

tuba
5th March 2013, 20:28
ขอบคุณมากกเลยครับ เข้าใจขึ้นเยอะ ค่อยสนุกขึ้นมาหน่อย : D