PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะซื้อ PSP VITA ขอข้อมูลหน่อย = A =

Mr.Keroro
6th March 2013, 10:30
คือว่ากำลังคิดจะซื้อเครื่องเล่นเกมมาใหม่ ตอนแรกว่าจะซื้อพวกสมารท์โฟน เพราะอยากได้พวกโซเชี่ยลมีเดีย เอาไว้เล่น Facebook ทวิตเตอร์ line ฯลฯ

แต่เกมมันก็น้อยเหลือ ไม่อาจตอบสนองความต้องการของเราได้ เลยคิดว่าจะซื้อ PSP แต่ดันไม่ได้ติดตามข่าววงการคอลโซลมานาน ไม่รู้ทั้งราคา และรุ่นของเครื่อง

เลยมาขอเพื่อนๆช่วยแนะนำข้อมูลเครื่องให้หน่อยนะ (ถ้าเป็นไปได้แนะนำร้านในสะพานเหล็กได้ยิ่งดี = = ) PSP VITA มันมีบลาวเซอร์ในตัวเองด้วยหรือ ได้ยินมาแว่วๆว่ามันมีแอพในตัวเองด้วย ?

แล้วเวลาเล่นเกม เราจะลงเกมเล่นยังไง จะเล่นผ่านเม็มโมรี่ได้ไหม จะเอาเกมเก่าๆสมัย PS1 มาลงเล่นได้ไหม ราคาเครื่องตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่ ขอบคุณล่วงหน้าขอรับกระผม :cool:

LaiminOzZ
6th March 2013, 10:47
แล้วเวลาเล่นเกม เราจะลงเกมเล่นยังไง : เล่นแผ่นแท้ ไม่ก็โหลดจาก PSN ครับ
จะเล่นผ่านเม็มโมรี่ได้ไหม : เล่นผ่านได้ถ้าคุณโหลดจาก PSN(เสียตัง)
จะเอาเกมเก่าๆสมัย PS1 มาลงเล่นได้ไหม : มีให้โหลดใน PSN
ราคาเครื่องตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่ : มือหนึ่งประมาณ 7000-8000 (ไม่ใช่เครื่องศูนย์ ถ้าเครื่องศูย์ 10000+)
PSVITA มันมีบลาวเซอร์ในตัวเองด้วยหรือ : มี มันเป็นระบบปฎบัตการของ Sony
ได้ยินมาแว่วๆว่ามันมีแอพในตัวเองด้วย : มี แต่ไม่เยอะเหมือน IOS Android

ปล.ถ้าจะซื้อมาแทน สมาร์ทโฟนผมว่าคิดผิดนะ เพราะมันไม่ลองรับภาษาไทย(ได้แต่ต้องไปทำเอาเอง(ไม่สมบูรณ์+ยาก)) , จับสัญญาณ Wifi + 3G ไม่ค่อยดี

EikueHD
6th March 2013, 10:59
brower มีครับแต่ กากและไม่รองรับภาษาไทย สามารถทำให้รองรับได้แต่ลำบาก ไม่เสถียรอยู่ดี ส่วนตัวผมจะหยิบมือถือมาเล่นสะดวกกว่าเยอะ
เกมฟรี แอปฟรี พอมี แต่เอาไปเทียบกับ แอนด๋อย หรือ ไอโฟน ไม่ได้คนละแนวกันและน้อยกว่าเยอะ บางเกมก็เกมเดียวกันแต่แพงกว่าบาน
ตอนนี้สามารถแฮ๊คให้เล่นได้แต่เกม psp เก่า ๆ ส่วนเกมของวีต้าเองยังแฮ๊คไม่ได้
เมมแพง
ส่วนตัวคือ มันเป็นเครื่องเล่นเกมครับ มีอนาล็อค 2 ข้างมี ปุ่ม เล่นเกมฮาร์ดคอร์ดีกว่า สมาร์ทโฟนเยอะ
ก็ต้องถามตัวคุณเองแหล่ะ ว่าชอบเกมแนวไหน
ส่วนตัวผมสมัคร psn plus us ไปตอนนี้เลยมีเกมเล่นไม่ขาดครับ ไม่ได้ซื้อเกมใหม่ ๆ เพิ่มเลย
ปล.มีข่าวภายในเร็ว ๆ นี้จะลดราคาครับ แม่แน่อาจมีโมเดลใหม่ด้วย แต่โมเดลใหม่คงนาน แต่ลดราคาน่าจะเร็ว ๆ นี้

Mr.Keroro
6th March 2013, 11:11
ขอบคุณทั้งสองท่านมากฮะ ช่วยได้เยอะเลย เงินเดือนออกตอนแรกว่าจะซื้อสมารท์โฟน แต่มันก็ออกมาเร็วไปเร็วซะเหลือเกิน ภาพในเกมที่ทำลงสมาร์ทโฟนมันไม่ถูกใจเท่าไหร่น่ะ

เลยตัดสินใจว่าจะสอย PSP VITA ยิ่งรู้ว่าสามารถแฮ๊กเอาเกมของ PSP รุ่นก่อนมาเล่นได้ยิ่งดีใจเลย มีหลายเกมมากที่อยากเล่น TT w TT

ส่วนบลาวเซอร์ก็ไม่แคร์เท่าไหร่ ขอแค่เข้าเช็กเฟสบุ๊คได้ก็พอ

psn plus us นี่มันเป็น PSN แบบใน PS3 หรือป่าวฮะ

NCIS{Fc}
6th March 2013, 11:16
ถามหน่อยครับมันเล่นเพลงไฟล์Flacได้ป่ะครับถ้าไม่ได้จะสอยipod 5

yensanore01
6th March 2013, 11:23
http://www.flashfly.net/wp/?p=46858
http://www.flashfly.net/wp/?p=46618