PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าลง directx ที่มากับเกมส์มันจะทับตัวเก่ามั้ยครับ

MGJOE
6th March 2013, 12:17
คือตอนลงมันถามว่าจะให้ลง directx 9.0 กับ microsoft c++ ซึ่งผมไม่ได้ลงเพราะมีอยุ่แล้วในเครื่องอยากทราบว่าถ้าลงจากแผ่นมันจะไปทับตัวเก่าแล้วมีปัญหาอะไรตามมาป่าวครับ
directx 11 ของผมมันสูงกว่าน่าจะเล่นได้ปกติ

newnormal
6th March 2013, 12:21
คิดว่าไม่นะครับ ในกรณีที่ตัวที่เรามีในเครื่องเป็นเวอชั่นใหม่กว่า มันก็จะแจ้งเตือนว่าเรามีเวอชั่นที่ใหม่กว่าอยุ่แล้ว แต่ถ้าต่ำกว่ามันก็จะอับเดทให้ครับ (น่าจะยังงี้นะฮ่าๆๆผมก็ไม่แน่ใจ)